ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ใช้ CG อยู่จะเปลี่ยนเป็น LX 58 หรือ oppo103 ดีครับ!!!  (อ่าน 4049 ครั้ง)

ออฟไลน์ weegio

• Flat TV member
  • *
สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ LX , oppoครับ
ผมใช้ CG อยู่ ภาพที่ได้ ชอบเลยครับ แต่ติด ที่เรื่องค่อนข้างเลือกไฟล์
ไม่แน่ใจว่าถ้าเปลี่ยนเป็น LX 58 ( jail ) /oppo 103 ( jail )
1. ภาพ เสียงดีขึ้นมั้ยครับ
2. เล่นไฟล์ได้ครอบคลุมมั้ยครับ  ( fullrip ISO, mkv)

[งง]
 ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ maxxx

• Edge LED TV member
jail นี่ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ทำที่ไหนเหรอครับ

หมายถึงถ้า jail แล้ว อ่านแผ่นกอป โดยไม่ติด canival แล้วใช่ไหมครับ

หรือเฉพาะแค่อ่าน file ได้มากขึ้น

ถ้าไม่สะดวกตอบตรงนี้ หลังไมค์ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ master_ping

• Edge LED TV member
ผมใช้ Oppo 103 อยู่ครับ ย้ายมาจาก Mede8er ทุกอย่างดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ เสียงก็มาเต็มภาพยิ่งได้แยก 2 สายนี่สุดยอดครับ ส่วนการอ่านไฟล์นั้น เร็ว ง่าย อ่านไวทั้งแผ่นและก้ File ครับ แต่ก็ยังติดปัญหาว่าอ่าน .iso และ Sub (ได้บ้างบางตัว) ยังไม่ได้ครับต้องนำไป Jail ก่อน ราคาเห็นว่า 1,500+- นะครับแต่ผมไม่นำไป Jail กะรอให้หมดประกันก่อนเพราะผมยังมี Mede8er อยู่ไว้สลับมาเล่นไฟล์ .iso ครับ ส่วนที่ว่าถ้า Jail มาแล้วจะไม่ติด Cinvania อันนี้ผมไม่ทราบครับว่ามันเกี่ยวรึป่าว ลองหาข้อมูลเอาดูครับ

ออฟไลน์ tada

• LCD TV member
  • **
เข้ามารอคำตอบ