ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเปรียบเทียบระหว่าง Samsung UA55JU64KXXT กับ LG 55UF680T หน่อยค่ะ  (อ่าน 1285 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanyapas

• *
รบกวนช่วยเปรียบเทียบ TV Samsung UA55JU64KXXT กับ LG 55UF680T หน่อยค่ะว่า ระหว่าง TV 2 รุ่นนี้รุ่นไหนจะคุ้มค่าทั้งในเรื่องความคมชัด การใช้งาน และราคา ขอบพระคุณมากค่ะที่กรุณาให้ข้อมูลดิฉันในการตัดสินใจ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
ภาพคมชัดก็คมชัดพอๆกันครับ ต่างกันที่แนวภาพ แต่ที่ ju6400 ได้เปรียบก็คือจออัตรารีเฟรชเรท 100hz แท้ (มีระบบแทรกเฟรมภาพ)
ในขณะที่ uf680t จอ 50hz (ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ)
นั่นหมายถึงความลื่นไหลเวลาดูหนัง รวมทั้งมีผลต่อการประมวลผลภาพที่ดีขึ้น และสามารถลดความเบลอและกระตุกได้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2016, 11:33:01 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ Thanyapas

• *
ขอบคุณมากเลยค่ะ