ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับ sony x8500c ครับ  (อ่าน 1342 ครั้ง)

ออฟไลน์ Inthesky

• *
มีปัญหากับ sony x8500c ครับ
« เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 09:44:18 pm »
คือเพิ่งซื้อมาได้ไม่กี่วัน ตอนเช็คของก็ปกติดีไม่มีปัญหาอะไร แต่พอผ่านไปไม่กี่วันจู่ๆภาพก็ไม่ขึ้นแต่ก็ยังมีเสียงปกติ

แต่ว่าเมนูปรับแต่ง รวมถึงรูปภาพของ App ต่างๆขึ้นปกตินะครับ พอลองเล่น youtube ก็ไม่มีภาพแต่มีเสียง

พอลองไปตั้งค่ารูปแบบ HDMI ปรากฏว่าจู่ๆก็กลับมามีภาพ แต่พอผ่านไปสัก 2-3 ก็เป็นอาการแบบนี้อีก ไม่ทราบว่า

มันเป็นเพราะอะไรครับ หรือเราไปตั้งค่าตรงไหนผิดรึเปล่า  หรือเกี่ยวกับสายHDMI ครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: มีปัญหากับ sony x8500c ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 01:42:03 am »
ลอง.. ถอดสาย ต่อต่างๆ ออกให้หมด
แล้วลองเล่น youtube ในตัวเครื่อง ดูว่า.. ภาพและเสียง มาปกติไหม..?
แล้ว..ค่อยเสียบต่อทีละสาย ถ้า.. ภาพดับ แสดงว่าสายนั้นมีปัญหา (อาจจะช็อต หรือ หักใน)
ถ้า.. เปิด youtube อย่างเดียว แล้วไม่มีภาพ มีแต่เสียง..?
แสดงว่า.. ทีวีมีปัญหา รีบขอเปลี่ยน หรือเคลม เลยครับ..

ออฟไลน์ 55JS

• LCD TV member
  • **
Re: มีปัญหากับ sony x8500c ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2016, 09:56:08 am »
เกี่ยวกับสายHDMI สูง   

ถอดสาย hdmi ออก  ถ้าใช้ได้ดีจบ

เปลี่ยนสาย hdmi

ไปอ่านกระทู้ย้อนหลังดู