ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ AC Power ให้ JS8000 ทีครับ  (อ่าน 2376 ครั้ง)

ออฟไลน์ Abeladoz

• Flat TV member
  • *
แนะนำ AC Power ให้ JS8000 ทีครับ
« เมื่อ: มกราคม 11, 2016, 11:03:52 pm »
งบ 2000-3000 ครับ ท้าย C7 แต่ที่เสียบมันแคบเหลือเกิน ไม่รูว่าสายยี่ห้อไหนพอจะเสียบได้บ้าง

ออฟไลน์ tada

• LCD TV member
  • **
Re: แนะนำ AC Power ให้ JS8000 ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2016, 09:44:28 pm »
[^_^] ....SE หรือ AudioQuest NRG-1  น่าจะได้นะครับ

ออฟไลน์ arther555

• *
Re: แนะนำ AC Power ให้ JS8000 ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 04:59:13 pm »
AudioQuest AC Power Cable C7 2-Pole รุ่น NRG-X2   ครับ
ราคาประมาณ 2,XXX ครับ

ถ้ามีงบเปลี่ยนสายแล้ว แนะนำเปลี่ยนเครืองกรองไฟด้วยจะดีมากเลยครับ
ราคาประมาณ 8,XXX ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2016, 05:03:32 pm โดย arther555 »

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 04:55:17 pm »
ผมว่าลำพัง  JS8000 ภาพสดและสวยมาก มิติลึกนู้น  ชัดเจนมากอยู่แล้วครับ  ผมว่าเปลี่ยนสายไฟความแตกต่าง ไม่มากครับ จะพูดว่าไม่คุ้มดีกว่าเห็นจะได้

สำหรับภาพ ผมมองว่า การป้อนไฟที่ สะอาด และนิ่ง อันนี้สำคัญกว่าครับ     ตัวช่วยที่ดีคือเครื่องกรองไฟดีกว่าครับ  ข้อดีของเครื่องกรองไฟ คือ นอกจากจะมีผลเรื่องภาพแล้ว

ยังช่วยทำให้ทีวี เราอายุ ยืนยาวขึ้นครับ [รัก]      ปัจจุบันผม ดู JS8000 ผ่านเครื่องกรองไฟครับ

ถ้าเรื่องเสียง สายไฟ เห็นผลชัดเจนครับ 

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 05:41:28 pm »
ผมว่าลำพัง  JS8000 ภาพสดและสวยมาก มิติลึกนู้น  ชัดเจนมากอยู่แล้วครับ  ผมว่าเปลี่ยนสายไฟความแตกต่าง ไม่มากครับ จะพูดว่าไม่คุ้มดีกว่าเห็นจะได้

สำหรับภาพ ผมมองว่า การป้อนไฟที่ สะอาด และนิ่ง อันนี้สำคัญกว่าครับ     ตัวช่วยที่ดีคือเครื่องกรองไฟดีกว่าครับ  ข้อดีของเครื่องกรองไฟ คือ นอกจากจะมีผลเรื่องภาพแล้ว

ยังช่วยทำให้ทีวี เราอายุ ยืนยาวขึ้นครับ [รัก]      ปัจจุบันผม ดู JS8000 ผ่านเครื่องกรองไฟครับ

ถ้าเรื่องเสียง สายไฟ เห็นผลชัดเจนครับ 
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 07:16:57 pm »
ขออภัยที่มาตอบช้า ได้สายมาแล้วครับ

กรองไฟผมมี ... .... 6s อยู่แล้วครับ รุ่นเล็กแต่คุ้ม

ส่วนสาย เนื่องจากผมต้องใช้ยาว 3 เมตร หาแบบมียี่ห้อไม่ได้ ผมก็เลยจัดสาย SUPRA LoRad 2.5 MKII สายใหญ่ประมาณนิ้วก้อย

ยังอยู่ในช่วงเบิร์นเพราะเพิ่งได้มาวันศุกร์นี้เอง แต่ภาพดูเนียนตากว่าสายแถมแบบสังเกตุได้ รอพ้นเบิร์นก่อน ค่อยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ Code gears

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 08:07:15 pm »
ขออภัยที่มาตอบช้า ได้สายมาแล้วครับ

กรองไฟผมมี ... .... 6s อยู่แล้วครับ รุ่นเล็กแต่คุ้ม

ส่วนสาย เนื่องจากผมต้องใช้ยาว 3 เมตร หาแบบมียี่ห้อไม่ได้ ผมก็เลยจัดสาย SUPRA LoRad 2.5 MKII สายใหญ่ประมาณนิ้วก้อย

ยังอยู่ในช่วงเบิร์นเพราะเพิ่งได้มาวันศุกร์นี้เอง แต่ภาพดูเนียนตากว่าสายแถมแบบสังเกตุได้ รอพ้นเบิร์นก่อน ค่อยว่ากันอีกที

เปลี่ยนสายไฟแล้วภาพเป็นไงบ้างหรอครับ อยากเห็นภาพรุ่นนี้จังคับ >__< เคยเดินผ่านในห้างผมยืนมองตาไม่กระพริบ ภาพสุดติ่งมาก เปลี่ยนสายไฟแล้วภาพจะขนาดไหนเนี่ยยย ว่างๆ ถ่ายมารีวิวให้ดูบ้างได้ไหมครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2016, 09:53:15 pm »
ถ่ายภาพมาให้ชม เห็นทีคงจะไม่ไหวอะครับ ผมไม่มีกล้องที่ดีพอจะถ่ายภาพในที่แสงน้อยได้  [ร้องไห้]