ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสับสนว่า ไม่รู้ว่า samsung และlg รุ่นไหน ที่เหมาะสมกับราคา ประมาณ สองหมื่นต้น!!  (อ่าน 2118 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
คือ มันซอยยิบย่อย มากทั้งสองยี่ห้อ  เลือกไม่ถูกครับ ก็เลยเอางบที่มีเป็นตัวตั้งเลย  แล้วกัน ถามว่ายี่ห้ออื่นได้มั้ย ได้ครับ เพียงแต่ว่า เคยใช้สองยี่ห้อนี้ ส่วนรายละเอียดที่ต้องการก็....
1.งบแค่นี้ได้4k มั้ยครับ
2.ขอเอา 40นิ้วขึ้นครับ
3. อยากได้ภาพแบบแทรกเฟรม เพราะกลัวดูหนังแล้วภาพมันไม่สมูท
4. สีสัน ขาว ดำ ชัดเจน ครับ

ยังไงช่วยแนะนำ และชี้รุ่น ยี่ห้อให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
1 ได้
2 ได้
3 ได้ แต่4Kระดับเริ่มต้นแทรกเฟรมจะไม่แม่นเท่าsamsung series JU7ขึ้นไป ยิ่ง LG ยิ่งมึนกับรุ่นที่ซอยถี่มากๆ
4 จอ IPS ของ LG จะให้ระดับสีดำที่ไม่ดีนัก

ฉะนั้นถ้าตามความต้องการดังกล่าว ตัวดีที่สุดจะเป็น

48JU6400 ราคาประมาณ 23xxx ครับ (ถูกสุดที่ 22000 )

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
เพิ่งเห็นร้านแถวบางใหญ่ อัพเดทราคาตัว 48JU6400 เหลือ 22000  ราคานี้น่าจัดจัง  [หื่น]

ปล.รอ 55 นิ้ว ราคาลงหน่อย จะสอยหล่ะ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
เพิ่งเห็นร้านแถวบางใหญ่ อัพเดทราคาตัว 48JU6400 เหลือ 22000  ราคานี้น่าจัดจัง  [หื่น]

ปล.รอ 55 นิ้ว ราคาลงหน่อย จะสอยหล่ะ
ราคาดี น่าโดนครับ [หื่น]

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ร้านแถวบางใหญ่... คือร้านที่ไหนครับ โปรดแนะนำด้วยคับ