ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ  (อ่าน 194102 ครั้ง)

ออฟไลน์ changnoi

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 02:12:01 pm »
ท่านดูหนังชาวด์เทร็คแก้เซ็งไปก่อนโดยกด IMS หนังเยอะมากมีให้เลือกหลายโหมดเสียอย่างเดียวเมนูเป็น จีน [โขก]

ออฟไลน์ beery

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนชอบ HiMedia HD900B ครับ
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:47:14 pm »
ใช้ mouse มีสายได้ แต่พอใช้ mouse+Keyboard wireless ใช้ไม่ได้ หริอ mouse wireless อย่างเดียวเสียบก็ใช้ไม่ได้  ทำยังไงถึงจะใช้ได้ครับ ใครทราบว่าทำยังไงช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

mouse มีสายมันเลือกยี่ห้อหรือเปล่า ผมลองเอาของผมไปเสียบดูมีลูกศรขึ้นแต่ดันเลื่อนไม่ไป เปิดเครื่องแล้วเสียบ หรือว่าต้องเสียบก่อนเปิดเครื่องครับ
แล้วก็ลอง mouse ไร้สาย oker เสียบอันนี้ลูกศรไม่ขึ้นเลย

ออฟไลน์ tanon

• *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 02:49:09 pm »
รบกวนท่านผู้รู้ ผมเพิ่งถอย HiMedia HD900B ดูหนังเรื่อง อวตาล  แบบ 3D SBS ภาพมันกระตุกอะครับ ต้องไปแก้ตรงไหน ส่วนเสียงมันไม่ออก DTS อะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fuel13

• *
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 06:22:43 pm »
ของผมตอนเอามาใหม่ก็เป็นครับ  ผมก็เลยเปลี่ยนสาย hdmi 1.4 ใหม่ 800 กว่า บาท 
ไม่มีอาการสดุดเลยครับ แต่ถ้าไม่หายก็คงเป็นที่ ไฟล์หนังไม่ดี มัง

• *
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 06:26:35 pm »
ขอถาม หน่อยครับมีใครที่ใช้ สาย hdmi 1.4 ที่มีบอก ว่า มี audio retrun มังครับว่ามัน เอาเสียงจาก tv ออกได้จริงหรือเปล่าครับ โดยต่อ แค่สาย hdmi เท่านั้น

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:16:05 pm »
ขอถาม หน่อยครับมีใครที่ใช้ สาย hdmi 1.4 ที่มีบอก ว่า มี audio retrun มังครับว่ามัน เอาเสียงจาก tv ออกได้จริงหรือเปล่าครับ โดยต่อ แค่สาย hdmi เท่านั้น
ใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ BB69

• *
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 08:01:29 am »
สมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งได้เครื่องมาเมื่อวานเอง  ลองเข้า hitv ดู ดันมีหนังไทยเรื่อง สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก แถมพากษ์ไทยอีก เสียดายช่องนั้นน่าจะมี sub ให้เลือกด้วยนะ จะได้ดูรู้เรื่องอื่นได้ ดู youtube เซิร์ทไทยได้นี่เยี่ยมเลย แฟนผมชอบมาก ยิ่งไฟล์พวก hd จาก ยูทูป ชัดมากครับ

ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับอย่างคนที่ไม่รู้ว่า สาย hdmi 1.4 ที่แถมมานั้น มันสามารถนำมาใช้กับ LCD ที่รองรับแค่ 1.3 ภาพจะติดมั้ยครับ

ออฟไลน์ social

• *
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 05:25:29 am »
สมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ เพิ่งได้เครื่องมาเมื่อวานเอง  ลองเข้า hitv ดู ดันมีหนังไทยเรื่อง สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก แถมพากษ์ไทยอีก เสียดายช่องนั้นน่าจะมี sub ให้เลือกด้วยนะ จะได้ดูรู้เรื่องอื่นได้ ดู youtube เซิร์ทไทยได้นี่เยี่ยมเลย แฟนผมชอบมาก ยิ่งไฟล์พวก hd จาก ยูทูป ชัดมากครับ

ผมรบกวนสอบถามหน่อยครับอย่างคนที่ไม่รู้ว่า สาย hdmi 1.4 ที่แถมมานั้น มันสามารถนำมาใช้กับ LCD ที่รองรับแค่ 1.3 ภาพจะติดมั้ยครับ
Sub ไม่น่าเลือกได้ครับถ้าเป็นการ streaming มาอีกอย่างหนังไทยมักไม่มี sub ส่วนสาย hdmi ใช้กันได้แน่นอน

• *
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 06:40:52 am »
หนัง 3D SBS นี่ เราสามารถรวมภาพจาก 900B ให้เป็น 2D เล่นกับ ทีวีธรรมดาได้หรือไม่ครับ กดปุ่มไหนครับ ผมหาไม่เจอ หรือว่ามันทำไม่ได้ครับ พอดีกำลังจะเก็บเงินซื้อ 3D TV เลยโหลดหนังพวก 3D มารอไว้ก่อน แต่ตอนนี้ต้องใช้ทีวีธรรมดาไปก่อน ก็เลยสงสัยอ่ะครับว่าทำได้มั้ย เพราะอย่างคอมยังมีโปรแกรมรวมภาพให้ เป็น 2D ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 07:48:57 am »
หนัง 3D SBS นี่ เราสามารถรวมภาพจาก 900B ให้เป็น 2D เล่นกับ ทีวีธรรมดาได้หรือไม่ครับ กดปุ่มไหนครับ ผมหาไม่เจอ หรือว่ามันทำไม่ได้ครับ พอดีกำลังจะเก็บเงินซื้อ 3D TV เลยโหลดหนังพวก 3D มารอไว้ก่อน แต่ตอนนี้ต้องใช้ทีวีธรรมดาไปก่อน ก็เลยสงสัยอ่ะครับว่าทำได้มั้ย เพราะอย่างคอมยังมีโปรแกรมรวมภาพให้ เป็น 2D ได้ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ส่งสัย จะทำไม่ได้ ของผมก็หาไม่เจอ ต้องกดเลือกจาก tv เอาครับ

• *
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 05:45:39 pm »
พอดี เพิ่งอ่านเจอ ที่มีคนโพสไว้  แต่ยังไม่ได้ลอง

ถ้าหนัง fullrip หรือไฟล์ ISO ที่เป็น 3D มันจะ detect เองครับ
แต่ถ้าเป็นไฟล์ SBS มันจะไม่ Detect เอง ต้องกดปุ่ม MENU ที่รีโมทฯ แล้วเลือกคำสั่งรวมภาพ Side By Side ภาพถึงจะรวมกัน
ผมดูจาก HD900B รู้สึกว่าหนังเรื่อง Avatar ทั้งไฟล์ ISO และ SBS มันจะลอยกว่าเดิม ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือป่าว เดิมใช้คำสั่งจากทีวี

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 06:46:30 am »

3D SBS เปิดเล่นเป็น 2D ก็จะเห็นภาพ 2D เป็น 2 ภาพซ้ายขวา ถ้ารวมภาพโดยสั่งจากเครื่องเล่น(1186)หรือสั่งจากทีวี(3D)ภาพก็จะเป็นภาพเดียวแต่ 3D

ฉะนั้นถ้าจะโหลด3Dเก็บไว้ก่อนและสามารถดูแบบ2Dได้ก็คงต้องโหลดแบบ BLURAY 3D iso ครับผม

• *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 07:49:47 am »
ไม่ทราบว่า ใครเคยเอาสาย usb 3.0 ต่อจากเครื่อง hd 900B เข้าคอมได้บ้างมัั้ยครับ ผมไปซื้อสาย usb 3.0 มาลองเสียบดู ที่เครื่อง 900B ขึ้นว่าจะปิดเครื่องแล้วเปลี่ยนเป็นโหมดเชื่อมต่อคอมหรือไม่ ก็ตอบ ok ไป แล้วก็ Boot ใหม่ค้างไว้อย่างนั้น แต่ที่หน้าคอม หาไม่เจอ

ผมใช้ window 7 ที่เมนบอร์ดก็มีช่องต่อ usb 3.0 ไม่ทราบว่าต้องเซ็ทอะไรมั้ยครับให้มันหาเจอ รบกวนเพื่อนๆด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 10:44:33 am โดย BB69 »

ออฟไลน์ premier

• *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 02:35:41 pm »
 ขอคำแนะนหน่อยครับ update firmware แล้วหน้าจอค้างคำว่า boot น้าจอทีวี มืดไม่โชว์อะไรเลย

ลองปิดเปิดเครื่องหลายครั้งแล้ว ค้างเหมือนเดิม ควรแก้ไขอย่างไรดี ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

• *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 07:38:05 pm »
ถ้าจะ coppy หนังเข้า hd ที่อยู่ใน เครื่อง 900 bโดยไม่ต้องเอา hd ออกมา  ทำได้ไหมครับ

• *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 12:05:33 pm »
ถ้าจะ coppy หนังเข้า hd ที่อยู่ใน เครื่อง 900 bโดยไม่ต้องเอา hd ออกมา  ทำได้ไหมครับ
ทำได้สองวิธีครับ  แต่ถ้าจะให้ดีที่สุดและเร็วที่สุด ก็ต้องโอนผ่านสาย usb 3.0 ครับ แต่คอมก็ต้องมีพอร์ทนี้ด้วย หรือไม่ก็ต้อง map drive จากคอมเอาครับ //Venus/d เอาครับ แต่เครื่องเล่นกับคอมต้องอยู่ในวงแลนเดียวกันนะครับ

• *
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 09:22:05 am »

ทำได้สองวิธีครับ  แต่ถ้าจะให้ดีที่สุดและเร็วที่สุด ก็ต้องโอนผ่านสาย usb 3.0 ครับ แต่คอมก็ต้องมีพอร์ทนี้ด้วย หรือไม่ก็ต้อง map drive จากคอมเอาครับ //Venus/d เอาครับ แต่เครื่องเล่นกับคอมต้องอยู่ในวงแลนเดียวกันนะครับ

ขอบคุณครับ  ผมลองทำตามข้อสอง  ย้ายไฟล์ไปใส่ใน HDD 900b ได้ครับ  แต่พอไปเปิดที่ตัว 900 b กลับไม่มีไฟล์ที่ย้ายมา โดยย้ายแบบ wi-fi  ครับ
กำลัง งง งง

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:09:50 am »

ขอบคุณครับ  ผมลองทำตามข้อสอง  ย้ายไฟล์ไปใส่ใน HDD 900b ได้ครับ  แต่พอไปเปิดที่ตัว 900 b กลับไม่มีไฟล์ที่ย้ายมา โดยย้ายแบบ wi-fi  ครับ
กำลัง งง งง

เมื่อย้ายเสร็จจะให้มันโชว์ต้องไปที่ file manager และทำการ add media library ที่โฟลเดอร์หนังนั้นก่อนครับ ถึงจะโชว์