ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะ ตอนนี้ตัดส่วนที่ไม่สนใจออกแล้ว เหลือ 6ข้อเท่านั้น!! รบกวนช่วยแนะนำ  (อ่าน 1910 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
จากที่ตั้งคำถามไปเรื่อง จะซื้อทีวีใหม่ แล้วไปจำกัดที่ ซัมซุง และ แอลจี ต่อมามีหลายท่านได้แสดงความเห็นที่มีประโยชน์และชี้แนะต่างๆ  ผมก็ได้กลับมาคิดอีกที  ว่าตัวเองต้องการแบบไหนกันแน่!!!  ระหว่างตามกระแสของใหม่  หรือ  เลือกเอาที่ใช้งานจริงๆในชีวิตประจำวัน จนในที่สุดก็ตัดประเด็นที่ไม่ต้องการออกไป คงเหลือดังนี้ครับ

1. งบไม่เกิน สองหมื่น!!
2. ทีวีขนาด 40นิ้วขึ้นไป
3. เวลาดูหนังหรือฟุตบอล มีระบบแทรกภาพ
4. ดำไม่จม ขาวเป็นขาว (ทีวีในห้องนอนผม ฉากดำๆในหนังมันไม่ดำสนิท ออกเป็นดำเทาๆดูบางทีภาพเป็นปื้นๆเลย)
5. สีสัน สวยคม ภาพใส  และก็เสียงดีๆหน่อยครับ
6. ยี่ห้ออะไรก็ได้

ขอแค่นี้แล้วครับ  ส่วนจะมีอะไรเพิ่มเข้ามา ผมถือว่าเป็นของแถม  เช่น  เล่นอินเตอร์เน็ตได้เป็นต้น

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
จากที่ตั้งคำถามไปเรื่อง จะซื้อทีวีใหม่ แล้วไปจำกัดที่ ซัมซุง และ แอลจี ต่อมามีหลายท่านได้แสดงความเห็นที่มีประโยชน์และชี้แนะต่างๆ  ผมก็ได้กลับมาคิดอีกที  ว่าตัวเองต้องการแบบไหนกันแน่!!!  ระหว่างตามกระแสของใหม่  หรือ  เลือกเอาที่ใช้งานจริงๆในชีวิตประจำวัน จนในที่สุดก็ตัดประเด็นที่ไม่ต้องการออกไป คงเหลือดังนี้ครับ

1. งบไม่เกิน สองหมื่น!!
2. ทีวีขนาด 40นิ้วขึ้นไป
3. เวลาดูหนังหรือฟุตบอล มีระบบแทรกภาพ
4. ดำไม่จม ขาวเป็นขาว (ทีวีในห้องนอนผม ฉากดำๆในหนังมันไม่ดำสนิท ออกเป็นดำเทาๆดูบางทีภาพเป็นปื้นๆเลย)
5. สีสัน สวยคม ภาพใส  และก็เสียงดีๆหน่อยครับ
6. ยี่ห้ออะไรก็ได้

ขอแค่นี้แล้วครับ  ส่วนจะมีอะไรเพิ่มเข้ามา ผมถือว่าเป็นของแถม  เช่น  เล่นอินเตอร์เน็ตได้เป็นต้น
samsung 40j6300 ครับ ส่วนเรื่องดำจมก็อย่าไปปรับโหมดไดนามิค เร่งคอนทราสต์สูงๆก็ดำไม่จมแล้วครับ ราคาตอนนี้ไม่ถึงสองหมื่นแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2016, 08:49:40 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ indigo

• Flat TV member
  • *
ด้วยงบนี้ ได้แค่รุ่นกลางล่าง จะให้สีดำลึกเหมือนรุ่นสูงๆก็ไม่ได้ โดยเฉพาะเวลาปิดไฟดำก็จะกลายเป็นสีเทาๆ
รุ่นระดับนี้แนะนำว่าเปิดไฟในห้องให้สว่างไว้จะช่วยหลอกตาให้ระดับสีดำดูดำขึ้น

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
ด้วยงบนี้ ได้แค่รุ่นกลางล่าง จะให้สีดำลึกเหมือนรุ่นสูงๆก็ไม่ได้ โดยเฉพาะเวลาปิดไฟดำก็จะกลายเป็นสีเทาๆ
รุ่นระดับนี้แนะนำว่าเปิดไฟในห้องให้สว่างไว้จะช่วยหลอกตาให้ระดับสีดำดูดำขึ้น

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
ส่วนตัวผมล้วน ๆ ถ้างบ 2 หมื่น ณ ตอนนี้..

ผมชอบ 48JU6400 ที่กำลังลดอยู่ที่ประมาณ 22000-23000 อาจจะเกินงบไปนิด

ใหญ่ ๆ ดูเต็มตาดีด้วย

แต่ส่วนตัวผมว่าลูกเล่น คุณภาพโอเค รูปทรงทีีวีสวยด้วย  [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2016, 10:12:20 am โดย msea »

ผมก็อยากได้รุ่นนี้ครับ  แต่ทางร้านเจ้าของเพจนี้ เค้าหมด พอมีร้านแนะนำมั้ยครับ

ออฟไลน์ takahachi09

ผมก็อยากได้รุ่นนี้ครับ  แต่ทางร้านเจ้าของเพจนี้ เค้าหมด พอมีร้านแนะนำมั้ยครับ

SS 48JU6400
..ร้าน ..the digital dc 22000.-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2016, 10:37:14 pm โดย takahachi09 »