ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำกล่อง HD Player ด้วยครับ(มือใหม่)  (อ่าน 1468 ครั้ง)

ออฟไลน์ intenerz

• Flat TV member
  • *
ปกติ Hd player เป็นแค่เครื่องเล่นใช่ไหมครับ ต้องหา external hdd มาต่อเองใช่ไหมครับ

มีงบ 3,000 บาท อยากได้ กล่อง hd คุ้มๆซักตัว เน้นดูหนังกับดูไฟล์ youtube 4k แนะนำตัวไหนดีครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Eakapan

• OLED TV member
Re: รบกวนขอคำแนะนำกล่อง HD Player ด้วยครับ(มือใหม่)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2016, 08:37:16 am »
HD Player เป็นแค่เครื่องเล่นครับ ต้องซื้อ HDD แยกเองครับ ,ยังไม่มี HD Player(รวมถึง Android Box) ตัวไหน เล่นไฟล์ 4K ได้ดีสักตัวครับ
แนะนำให้รอประมาณกลางปีครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: รบกวนขอคำแนะนำกล่อง HD Player ด้วยครับ(มือใหม่)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2016, 09:34:12 pm »
ปกติ Hd player เป็นแค่เครื่องเล่นใช่ไหมครับ ต้องหา external hdd มาต่อเองใช่ไหมครับ

มีงบ 3,000 บาท อยากได้ กล่อง hd คุ้มๆซักตัว เน้นดูหนังกับดูไฟล์ youtube 4k แนะนำตัวไหนดีครับ

ขอบคุณมากครับ

เล่น youtube 4k นี่ยากครับ แต่ youtube 1080p มีหลายตัวล่ะ

งบ 3,000 ลองดู Himedia Q8Q น่าจะตอบโจทย์ครับ  ;)