ผู้เขียน หัวข้อ: Sony W800C ใช้คีย์บอดร์ เปลี่ยนพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้  (อ่าน 4826 ครั้ง)

ออฟไลน์ HappY_TriP

• Flat TV member
  • *
ใครมีวิธีเปลี่ยน ภาษาอังกฤษ เป็น ภาษาไทย บ้างไหมครับ  พิมพ์ได้แต่ภาษาอังกฤษ

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: Sony W800C ใช้คีย์บอดร์ เปลี่ยนพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2016, 05:36:54 pm »
ดันครับ ใครรู้ช่วยบอกที ผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกัน  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: Sony W800C ใช้คีย์บอดร์ เปลี่ยนพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2016, 07:31:16 pm »
ช่วยดันเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ maggot

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2016, 10:29:20 pm »

พอดีออกมาต่างจังหวัด ครับเลยถ่ายรูปขั้นตอนการทำไม่ได้

เพราะงันจะบอกแบบไม่มีรูปไปก่อนนะครับ

ผมใช้ app ตัวนี่อ่ะครับ  https://play.google.com/store/apps/details?id=gadgetdoor.android.keyboard.hardware&hl=th&referrer=utm_source%3Dgoogle%26utm_medium%3Dorganic%26utm_term%3Dapp+keyboard+thai&pcampaignid=APPU_1_vJCjVt_yAc-6uAT2757ABg

หาตัวapp  ลงแบบ apk  ก่อนแล้ว  ก็เข้าไปตั้งค่าการพิมพ์ ของตัว TV ได้เลยครับ จะมีคำสัง ใช้ปุ่ม ~ สลับ ภาษาไทยกับ   eng ได้เลยครับ

ป.ล. ผมใช้ Logitech-Wireless-Touch- Keyboard-k400r นะครับ

เดียวท่ากลับเข้าบ้านจะถ่ายรูปมาให้ครับ