ผู้เขียน หัวข้อ: HYBRIDE STANBY  (อ่าน 1462 ครั้ง)

ออฟไลน์ jericho

• LCD TV member
  • **
HYBRIDE STANBY
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 05:48:58 am »
ผมใช้ONKYO 838อยู่ครับสงสัยว่าทำไมเวลาเราปิดเครื่องแต่ยังเสียบปลั๊กอยู่ไฟตรงHYBRIDE STANBYยังติดอยู่ครับมีวิธีทำให้มันดับได้ไหมครับต้องไปตั้งค่าตรงไหนครับขอบคุณครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: HYBRIDE STANBY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 07:56:15 am »
...ปกติครับ กินไฟน้อยมาก เหมาะสำหรับปิดชั่วคราว เช่น ไปทำธุระแป๊บแล้วกลับมาฟังเพลง หรือดูหนังต่อ
...ถ้าไปนานๆ ก็ปิด ถอดปลั๊ก
...HYBRIDE STANBY หมายถึง อุ่นเครื่องพร้อมจะทำงาน
...ทำให้ไฟดับไม่ได้ เครื่องเสียงไฮเอนมักเป็นเช่นนี้ครับ

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 10:33:50 am »
ถ้าเราต่อ HDplayer>>>>>AVR>>>>>TV

ถ้าเราตั้งค่าเปิด HYBRIDE STANBY  เวลาเราปิดเครื่องแต่ยังเสียบปลั๊กอยู่ไฟตรงHYBRIDE STANBY ติด 

เราเปิดเเค่ HDplayer กับ TV ภาพกับเสียงยังสามารถไปออกที่ทีวีได้

เเต่ถ้าเราปิดโหมด HYBRIDE STANBY ภาพเเละเสียงจะไม่สามารถส่งไปที่ทีวีได้ ถ้าเราไม่กดเปิด avr

ออฟไลน์ Mio47

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 11:55:05 am »
ถ้าเราต่อ HDplayer>>>>>AVR>>>>>TV

ถ้าเราตั้งค่าเปิด HYBRIDE STANBY  เวลาเราปิดเครื่องแต่ยังเสียบปลั๊กอยู่ไฟตรงHYBRIDE STANBY ติด 

เราเปิดเเค่ HDplayer กับ TV ภาพกับเสียงยังสามารถไปออกที่ทีวีได้

เเต่ถ้าเราปิดโหมด HYBRIDE STANBY ภาพเเละเสียงจะไม่สามารถส่งไปที่ทีวีได้ ถ้าเราไม่กดเปิด avr

ขอบคุณครับแล้วเราจะปิดโหมด  HYBRIDE STANBY `ได้ไหมครับผมหรือมันปิดไม่ได้ครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ maxxx

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 03:31:24 pm »
ผมเคยใช้ onkyo รุ่นเก่า เค้าจะเรียกว่า hdmi thru สามารถ bypass สัญญาณ hdmi โดยไม่ต้องเปิด avr

ทีนี้ถ้ามันทำงานมันจะขึ้นเป็นไฟสีฟ้าตลอด ถ้าจำไม่ผิด ซึ่งระบบนี้ปิดได้นะครับ

รุ่นใหม่ๆน่าจะปิดได้เหมือนกัน

ลองอ่านคู่มือดูครับ จริงๆแล้วคู่มือ onkyo ค่อนข้างละเอียด อ่านแล้วเข้าใจไม่ยากครับ

ออฟไลน์ Mio47

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 05:08:58 pm »
ผมเคยใช้ onkyo รุ่นเก่า เค้าจะเรียกว่า hdmi thru สามารถ bypass สัญญาณ hdmi โดยไม่ต้องเปิด avr

ทีนี้ถ้ามันทำงานมันจะขึ้นเป็นไฟสีฟ้าตลอด ถ้าจำไม่ผิด ซึ่งระบบนี้ปิดได้นะครับ

รุ่นใหม่ๆน่าจะปิดได้เหมือนกัน

ลองอ่านคู่มือดูครับ จริงๆแล้วคู่มือ onkyo ค่อนข้างละเอียด อ่านแล้วเข้าใจไม่ยากครับ
ขอบคุณครับ แต่ไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษด้วยซิครับฮ่าๆแปลไม่ค่อยเก่งฮ่าๆยังไงก็ขอขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านครับที่แนะนำครับผม [ปลื่ม]