ผู้เขียน หัวข้อ: กล่อง True HD2 ช่อง HD ไม่ชัด  (อ่าน 2418 ครั้ง)

ออฟไลน์ nucha

• Flat TV member
  • *
กล่อง True HD2 ช่อง HD ไม่ชัด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 02:29:44 pm »
ผมซื้อกล่อง ทรู เอชดี2  มาต่อกับจานทรู  แต่ทีนี้มีปัญหาว่า  ช่อง 3hd  ไทยรัฐทีวี hd 
แล้วก็ช่องอื่นๆ  ในทีวีดิจิตอลที่เป็น hd  ภาพไม่ค่อยชัดเลยครับ  เป็นเส้นๆ  แต่ถ้าเป้นช่อง
KMS HD  ของช่องทรู  กับชัดปกติ  สาเหตุมันเกิดจากอะไรครับ  เป็นที่กล่องหรือเปล่า
ถ้าเป็นปัญหาที่กล่องผมต้องไปติดต่อที่ศูนย์ใช่เปล่าครับ 
ปล  ผมซื้อกล่องมาจาก  ลาซา...  ครับ [รัก] [รัก]

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: กล่อง True HD2 ช่อง HD ไม่ชัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 05:24:24 pm »
เป็นที่ระบบการส่งมาให้ดูครับ ถ้าจะเอาดูชัดๆกว่านี้ก็ต่อสายอากาศดิจิตอลหลังเครื่องด้วยครับ จะช่วยช่องที่ต้องการชัดๆได้

ออฟไลน์ wish

• Edge LED TV member
Re: กล่อง True HD2 ช่อง HD ไม่ชัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:50:22 am »
เป็นที่ระบบการส่งมาให้ดูครับ ถ้าจะเอาดูชัดๆกว่านี้ก็ต่อสายอากาศดิจิตอลหลังเครื่องด้วยครับ จะช่วยช่องที่ต้องการชัดๆได้
ต่อสายจากเสาดิจิตอลทีวีมาหลังกล่องแล้วช่วยให้ช่องที่ดูบนจานดาวเทียมชัดขึ้นได้หรือครับ จะได้ไปลองบ้างครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 10:09:24 pm »
ต่อสายจากเสาดิจิตอลทีวีมาหลังกล่องแล้วช่วยให้ช่องที่ดูบนจานดาวเทียมชัดขึ้นได้หรือครับ จะได้ไปลองบ้างครับ
หมายถึงกล่องตามหัวกระทู้ที่ตั้งถามครับ จะมีจูนเนอร์ทีวีดิจิตอลมาด้วย ถ้าต่อสายก็ดูได้ (สแกนช่องด้วยนะ)