ผู้เขียน หัวข้อ: youtube ใน smart tv samsung มันพิมพ์ไทยไม่ได้เหรอครับ "ผมไม่รู้ หรือว่ามันไม่มี"  (อ่าน 85905 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ลองเข้าไปเล่น youtube ใน smart tv samsung พอจะเปลี่ยนภาษา เอ๊ะ.. ทำไม หาที่เปลี่ยนไม่ได้เลย เป็นอังกฤษหมด  หรือว่ามันเป็นแบบนี้ ไม่มีไทยเหรอครับ ถ้าไม่มีจริงๆ เราก็คง key ไทย ใน youtube ไม่ได้  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
ถ้าใน app youtube พิมพ์ไทยไม่ได้  

แต่ถ้าเปิด youtube ผ่าน browser จะเปลี่ยนเป็นภาษาไทยได้

ส่วนตัวถ้าผมเปิด app youtube ของทีวี  ก็เปิด youtube ในโทรทัศน์ แล้วก็ส่งขึ้นทีวี เอาครับ ง่าย และสะดวกดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2016, 10:07:36 pm โดย msea »

ออฟไลน์ msea

• LCD TV member
  • **
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55184.0

หรือว่าทำตามแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ nipyee

• Edge LED TV member
ขอบคุณครับ คุณ msea ที่แนะนำ