ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำค่ะ  (อ่าน 2277 ครั้ง)

ออฟไลน์ pangzii

• Flat TV member
  • *
ขอคำแนะนำค่ะ
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 07:20:46 pm »
onkyo ht-s3700 กับ sony ht-m22 ระหว่าง 2 รุ่นนี้ รุ่นไหนใช้ดูหนังดีกว่ากันค่ะ

ออฟไลน์ nutt Manytech

• Edge LED TV member
Re: ขอคำแนะนำค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 09:24:05 pm »
เมื่อก่อนช่วงที่มีแต่แผ่นดีวีดี ผมใช้ avr sony เสียงซาว์ดฟิว บรรยากาศดีมากๆครับ เพื่อนมาฟังบอกนี่มันเสียงเหมือนในโรงหนังเลย เสียดายเดี๋ยวนี้โซนี่ไทย ไม่ทำตลาด avr ซะแล้ว ผมชอบซาว์ดฟิว โซนี่ มากกว่า ยามาฮ่า ซะอีกนะ  ส่วนโซนี่รุ่นที่ท่านว่า ถ้าเทียบกับออนเกียวรุ่นนี้ เป็นผม ผมจะเลือกออนเกียว เพราะถอดรหัสเสียงหนังที่เป็น dts hd master audio และ dolby true hd ได้ ส่วนโซนี่ ถอดระบบเสียงเหมือนสมัยดีวีดีอยู่ คือ แค่ dts และ dd5.1 แค่นั้น

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2016, 09:34:40 pm »
ขอบคุณมากค่ะ
ไม่ทราบว่าคุณพอจะทราบแนวเสียงของ 2 รุ่นนี้ไหมค่ะ ว่าเสียงยี่ห้อไหนรายละเอียดและความหนักแน่นดีกว่ากัน

ออฟไลน์ nutt Manytech

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 08:46:21 am »
รายละเอียดการแยกทิศทาง ออนเกียวรุ่นนี้ดีกว่านะครับ จากที่ผมใช้รุ่น 3400 อยู่ ส่วนความหนักแน่น เสียงเบสจากโซนี่ เสียงออกจะบูมๆเหมือนมินิคอมโป ไม่ใช่หนักแน่นจะเป็นเบสแบบบูมๆ วัยรุ่นคงจะชอบ สำหรับผมถ้าเอามาดูหนังฟังเพลงออกแนวน่ารำคาญ เกินไปครับ  ส่วนเบสจากออนเกียว ซับนี้จะออกแนวนุ่มลึก มีคุณภาพตามราคาครับ  แต่ที่แน่ๆ ดีกว่าซับ Polk ในชุด TL1600 แล้วกัน

ออฟไลน์ Gongg

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 11:15:21 am »
Onkyo  สิครับ  แค่ avr onkyo ก็กินขาดแล้ว  [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 01:16:18 pm »
ขอบคุณทุกทานสำหรับคำแนะนำค่ะ

ออฟไลน์ HD-LuveR

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2016, 05:27:33 pm »
ผมใช้ onkyo อยู่ครับ เสริม sub polk โอ๊ะ!. สั่นสะเทือน
ถ้าจะฟังเพลงเพราะๆ เปลี่ยนคู่หน้าเป็น A3 แจ่มเลย
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

ออฟไลน์ patboon10

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2016, 06:41:43 pm »
อีกเสียงครับ Onkyo เด็ดกว่าครับ ผมใช้อยู่แหม่ ติดใจกับคุณภาพเสียงเลยครับ