ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำSound Barหน่อยครับ  (อ่าน 1893 ครั้ง)

ออฟไลน์ brodequin

• Flat TV member
  • *
แนะนำSound Barหน่อยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 08:51:01 am »
สนใจSony Sound Bar Speaker รุ่น HT-CT780  เสียงเป็นยังไง พอใช้ได้หรือป่าวครับ

หรือมีรุ่นอื่นแนะนำไหม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: แนะนำSound Barหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2016, 10:13:05 am »
   เท่าที่ได้ลองฟังผ่านๆ ผมรู้สึกว่า soundbar sony โดยรวมๆ เสียงค่อนข้างแห้งในแง่การฟังเพลง หากเทียบกับ SOUNDBAR ของ PHILIP เท่าที่ได้ฟังผ่านๆมาครับ
   แต่ถ้าตัวเลือกอื่นที่เสียงดีหน่อยก็มี soundbar polk N1  คุณภาพเสียงกลางค่อนข้าง okay

ออฟไลน์ Viboon Viteejong

• Flat TV member
  • *
Re: แนะนำSound Barหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2016, 04:55:12 pm »
ใช้ Yamaha YSP 3300 อยู่ครับ เสียงมีมิติ ดูหนังสนุกมากๆ Bass คับห้อง ครับ  แนะนำยี่ห้อเดียวเพราะไม่เคยใช้อันอื่น ซื้อเพราะขี้เกียจเบื่อติดตั้งชุดใหญ่เดินสายนี่นู่นนั่น
ความรู้สึกส่วนตัวที่ได้รับนะครับ ;ติดตั้งง่ายปรับเปลี่ยนที่วางSubwofferก็ง่าย วางเครื่องหน้าTV Focusภาพจากหนังเสียงวิ่งมารอบทิศแบบงงๆ มาไงหว่า เครื่องต้องเบรินหน่อย และตั้งไมค์เซ็ตเสียงให้เหมาะถึงจะดี(ถ้ารุ่นนั้นมีมาให้)  ยืนยันว่า Sound Bar เหมาะกับพื้นที่จำกัด ไม่่ต้องการห้องกว้างๆ เพราะต้องการมุมสะท้อน ฉนั้นการลองฟังเสียงในที่เปิดเช่นตามห้างผมว่าไม่เหมาะกับ Sound Bar แต่ก็หาร้านที่มีห้องลองและขาย Sound Bar หลายยี่ห้อยากอีกครับ
หรือดูรุ่นเล็กกว่าก็เสียงดีครับ

Klipsch ก็น่าสนใจมากครับ เห็นมีผู้ขายที่มีร้านให้ลองฟังลองหาดูครับ