ผู้เขียน หัวข้อ: ►►► กระเป๋าหนังแท้ ถูกสุด ที่นี่ อัฟเดตเรื่อยๆ ทั้งปลีก/ส่ง ครับ ◄◄◄  (อ่าน 1957 ครั้ง)

ออฟไลน์ EDITION

• Edge LED TV member

มารู้จักหนังนูบัคกัน (Nubuck)

หนังนูบัค (Nubuck)  คือหนังชนิดหนึ่งที่ทำมาจากแผ่นหนังวัวด้านนอก (Outer leather/ Outer side of the hide)
นำมาขัดทราย จนมีขนสั้นๆนุ่มๆลักษณะคล้ายกำมะหยี่ (Velvet-like)
แล้วจึงนำไปย้อมสี หนังนูบัคมีความคล้ายคลึงกับหนังกลับ (Suede Leather)
แตกต่างกันตรงที่หนังกลับนั้นทำมาจากแผ่นหนังวัวด้านใน (Inner leather/ Inner side of the hide)
นำมาขัดทราย แล้วก็ย้อมสีเช่นเดียวกัน (กลับด้านในออกมาจึงเรียกว่าหนังกลับ)

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ความคงทนของหนังนูบัคนั้นถึงว่าเป็นหนังที่ทนทานมากเมื่อเปรียบเทียบกับหนังแท้แบบอื่นๆ
 ถึงแม้ว่าจะเกิดรอยถลอกและรอยขูดขีดได้ง่ายแต่ว่าก็หายไปง่าย
เนื่องจากใช้แผ่นหนังวัวด้านนอกจึงยังคงความสวยงามแบบธรรมชาติของหนังวัวเอาไว้
ซึ่งอาจจะมีร่องรอยของแผลที่หนังวัวหลงเหลืออยู่บ้าง  รอยถลอกหรือรอยข่วนที่เกิดขึ้นหายไปง่าย
เพราะการคืนสภาพโดยธรรมชาติของหนังวัวด้านนอก
หนังนูบัคนี้จึงเป็นหนังที่มีขึ้นตอนการผลิตที่ยากและราคาสูงกว่าเมื่อเปรียบเทียบกับหนังกลับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

หนัง อีกประเภทที่นิยมมาทำกระเป๋าคือ หนัง CCO

CCO ย่อมาจาก Cow Corrected Grain Oil Leather
คือ หนังออยชนิดนึงที่ผลิตจากหนังผิววัว มีคุณสมบัติเป็นฟอกฝาดออย ให้สีทูโทนมันเงา
 และปั่นให้เป็นริ้วลายธรรมชาติ หนาประมาณ 1.6 มม.
เหมาะกับงานหลากหลายชนิด อาทิเช่น กระเป๋าสะพาย กระเป๋าสตางค์ รองเท้า เข็มขัด เป็นต้น

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

กระเป๋าหนังวัวแท้  มีทั้ง แบบ "นูบัก"และ "CCO"

มีทั้งงานงานเย็บมือ และงานเย็บจักร คุณภาพเกินราคาครับ ขายถูกสุดๆครับ สินค้ามีมาเรื่อยๆ

หากต้องการจำนวนมากเพื่อไปขายต่อ ติอต่อทาง PM ได้ครับ มีราคาส่ง 10 ชิ้นขึ้นไป

มาเพิ่มใหม่ ไฉไลกว่าเดิม

[/url

สอบถาม โทร.0898942263 , 0822882526
ไลน์ edition69  หรือ  JK1original

<<กดเบาๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2016, 02:01:22 pm โดย EDITION »

ขายจริง ส่งจริงครับ

รายการสินค้าที่ส่งแล้วบางส่วนครับ

28 มี.ค.59

30 มี.ค. 59

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2016, 05:10:39 pm โดย EDITION »

เชิญไปร่วมกิจกรรมได้นะครับ แจกกระเป๋าตังค์ฟรี 1  ใบครับ  แค่กดไลค์กดแชร์

ทางไปร่วมกิจกรรม กดที่รูปครับ==>>

เชิญไปร่วมกิจกรรมได้นะครับ แจกกระเป๋าตังค์ฟรี 1  ใบครับ  แค่กดไลค์กดแชร์

ทางไปร่วมกิจกรรม กดที่รูปครับ==>>

ร่วมสนุกได้ถึง 23:59:59 น. ของวันนี้นะครับ

เชิญไปร่วมกิจกรรมได้นะครับ แจกกระเป๋าตังค์ฟรี 1  ใบครับ  แค่กดไลค์กดแชร์

ร่วมสนุกได้ถึง 23:59:59 น. ของัวนนี้ครับ

กดที่รูปครับ==>>

สอบถามได้ครับ

กดที่รูปครับ==>>

มาเพิ่มใหม่ ไฉไลกว่าเดิม

[/url
 [url=http://www.mx7.com/view2/z1F5bYMbxg24kW8I]

เด่วจะมีสินค้าใหม่ มานำเสนอครับ  คุณภาพ+สวย  สู้ของราคาหลักพันได้สบายๆ ในราคาแค่หลักร้อยครับ

สอบถามได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2016, 02:18:45 pm โดย EDITION »