ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 842983 ครั้ง)

ออฟไลน์ digilifegadget

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #558 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 11:42:02 am »
[งง] สอบถามหน่อยครับ ใช้ playon3D  พึ่งได้ทีวี 3D มาเลยใช้หนัง blue ray full == Frame Packing 3D ฟอร์แม็ตสำหรับแผ่น Blu-ray 3D* 40GB+
พอกด play แจ้งว่าต้องเป็น blu ray 3D ที่เล่นได้ แต่กด ok ไปมันก็เล่น
ไม่แน่ใจ play on 3D ตัวนี้ลองรับไหมครับ   ขอบคุณครับ มือใหม่หัดเล่น

ให้ปิด BD-LITE Menu เป็น off ครับผม

ออฟไลน์ hino_th

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #559 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 07:43:36 pm »
[งง] สอบถามหน่อยครับ ใช้ playon3D  พึ่งได้ทีวี 3D มาเลยใช้หนัง blue ray full == Frame Packing 3D ฟอร์แม็ตสำหรับแผ่น Blu-ray 3D* 40GB+
พอกด play แจ้งว่าต้องเป็น blu ray 3D ที่เล่นได้ แต่กด ok ไปมันก็เล่น
ไม่แน่ใจ play on 3D ตัวนี้ลองรับไหมครับ   ขอบคุณครับ มือใหม่หัดเล่น

ให้ปิด BD-LITE Menu เป็น off ครับผม

[ปลื่ม] ขอบคุณมากครับ   เหมือนหลุดพ้น [คุก]

ออฟไลน์ hino_th

• *
« ตอบกลับ #560 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 07:46:02 pm »
มีของเล่นใหม่(FW)ให้ชาว play on hd3 ครับผม
ตอนี้สามารถลง fw mo ใน play on hd3 ได้แล้วนะครับ

ความสามารถคร่าวๆก็คือ โหลดปกหนังเองได้ และเครื่องเร็วกว่าเดิมมากๆๆๆๆ

ใครอยากลองของโหลดไปลองใช้กันดูครับ รับรองแจ่มๆ

ถ้าลงแล้วไม่ชอบใจก็ยังสามารถเอากลับเป็น fw โรงงานได้เหมือนเดิมนะครับผม [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

http://www.upload-thai.com/download.php?id=b98a800935b7cb8c86716a9363b80e4f

วิธีการลงก็ทำการโหลดมาเสร็จแล้ว

ให้นำ file install.img ใส่ไว้ในด้านนอกสุดของแฟรชไดร

***สำหรับเครื่อง hd3***

1.ให้ถอดปลักออก
2.เสียบแฟรชไดร
3.เสียบปลัก(เครื่องจะขึ้นไฟแดง)
4.กดปุ่มหน้าเครื่องค้างเอาไว้
5.รอจนกว่าหน้าจอจะขึ้น logo
6.ปล่อยมือจากปุ่ม
7.รอจนกว่าจะเสร็จเรียบร้อย
8.เล่นเครื่อง play on hd3 ให้สนุกครับผม (y)

ปล.ใช้ได้กับ play on hd3(บอดี้เงา) นะครับ
hd3d(บอดี้แบบด้าน)หมดสิทธิ์ครับ

--enjoy---

สอบถามเพิ่มเติม  ใช้ได้กับ play on hd3(บอดี้เงา) นะครับ   hd3d(บอดี้แบบด้าน)หมดสิทธิ์ครับ   ????
มีรูปไหมครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hack man

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #561 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2013, 03:08:08 pm »
มีของเล่นใหม่(FW)ให้ชาว play on hd3 ครับผม
ตอนี้สามารถลง fw mo ใน play on hd3 ได้แล้วนะครับ

ความสามารถคร่าวๆก็คือ โหลดปกหนังเองได้ และเครื่องเร็วกว่าเดิมมากๆๆๆๆ

ใครอยากลองของโหลดไปลองใช้กันดูครับ รับรองแจ่มๆ

ถ้าลงแล้วไม่ชอบใจก็ยังสามารถเอากลับเป็น fw โรงงานได้เหมือนเดิมนะครับผม [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

http://www.upload-thai.com/download.php?id=b98a800935b7cb8c86716a9363b80e4f

วิธีการลงก็ทำการโหลดมาเสร็จแล้ว

ให้นำ file install.img ใส่ไว้ในด้านนอกสุดของแฟรชไดร

***สำหรับเครื่อง hd3***

1.ให้ถอดปลักออก
2.เสียบแฟรชไดร
3.เสียบปลัก(เครื่องจะขึ้นไฟแดง)
4.กดปุ่มหน้าเครื่องค้างเอาไว้
5.รอจนกว่าหน้าจอจะขึ้น logo
6.ปล่อยมือจากปุ่ม
7.รอจนกว่าจะเสร็จเรียบร้อย
8.เล่นเครื่อง play on hd3 ให้สนุกครับผม (y)

ปล.ใช้ได้กับ play on hd3(บอดี้เงา) นะครับ
hd3d(บอดี้แบบด้าน)หมดสิทธิ์ครับ

--enjoy---

สอบถามเพิ่มเติม  ใช้ได้กับ play on hd3(บอดี้เงา) นะครับ   hd3d(บอดี้แบบด้าน)หมดสิทธิ์ครับ   ????
มีรูปไหมครับ  ขอบคุณครับ

แบบเงา

แบบด้าน

ออฟไลน์ didneo92530

• *
« ตอบกลับ #562 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 08:23:06 pm »
ผมใช้ playon HD3 ประมาณ 4 เดือน ใหม่ๆๆ Love สุดๆๆ ช่วงนี้ เริ่มมีปัญหาชีวิต เสียบปลักเปิดเครื่องครั้งแรก ขึ้นโลโก เรียบร้อย รอให้ขึ้นเมนู ขึ้นจอดำเซยๆๆ หายไปเลยไม่มีอะไรเลย ไม่มีอะไรขึ้นต่อ ไม่มีปากไม่มีเสียง ไฟออนที่เครื่องติดนะ รู้ว่ายังไม่ตาย  ปิดเครื่องก็ไม่ได้ ต้องถอดปลั๊ก เสียบใหม่ เปิด ขึ้นโลโก รอแป๊บ ขึ้นเมนู ใช้ได้ ปกติทุกอย่าง แต่ถ้าเปิดเครื่องครั้งต่อไป ก็ จะมีอาการแบบว่าทุกทีเลยอะ   ต้องทำอย่างไรกะเค้าดี อยากส่งประกันนะ แต่คงต้องจากกันหลายๆวันแน่ๆๆ อยุ่ไกลด้วย ภูท้อน ภูธร เลยอะ ห่างกันนานๆๆก็กลัวไม่มีอะไรให้ดู ไม่รู้จะดูอะไร  ทำไงดี แก้ไขเองอย่างไรได้บ้างป่าว เพื่อให้กลับมารักกันเหมือนเดิม ฝากผู้ให้คำแนะนำหน่อยน่าๆๆ [เขย่า] [จุ๊บ] [กระโดด] [กระดึบ] [หื่น]

ผมก็เจออาการนี้เหมือนกันครับ เลยลองถอย FW กลับเป็น Firmware v10.1.4.r10285 ปรากฎว่าไม่เจออาการนี้อีกครับ (ของเดิมอัพเป็น Firmware v10.1.4.r10435 แล้วเจอปัญหา)

ทดลองดูนะครับ

ถอยกลับไปใช้ FW ทำยังไงเหรอครับ

• *
« ตอบกลับ #563 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 11:43:51 am »
http://www.youtube.com/watch?v=sMlMi3REKag&list=HL1385354266&feature=mh_lolz

vdo การลง fw modify คร่าวๆนะครับ

ออฟไลน์ cpumidit

• *
ขอบคุณ hackman สำหรับหนทางสว่าง
« ตอบกลับ #564 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 04:06:08 pm »
ขอบคุณ firmware คุณ hackman มากครับ ผมลองดูแล้ว เวิร์คครับ เปลี่ยนสกินได้  แต่ว่าโหลดไฟล์หน้าปกผมยังทำไม่ได้
ไม่รู้ว่าขาดอะไร ส่วน youtube ดูไหลลื่นมากกว่า firmware ของ playon ที่มากับเครื่องครับ ไม่สะดุด เลย เยี่ยมจริงๆ ครับ
ปล. แต่ว่าลิงค์โหลด firmware โหลดยากไปนิด แต่ว่าคุ้มค่าครับ  ฟันธง!!!   :D ;D [ปลื่ม]

ออฟไลน์ cpumidit

• *
ถามคุณ hack man ครับ  ว่า firmware ตัวนี้รองรับ iptv ด้วยหรือเปล่าครับ 
ไม่รู้ว่าจะถามมากไปหรือเปล่า ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ แค่ที่ใช้ได้นี่ก็เวิร์คละครับ เหอๆ   [yes]

ออฟไลน์ Faerie

• *
« ตอบกลับ #566 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 11:22:24 am »
สอบถามหน่อยครับ
- PlayONHD3 ต่างกับ HD3D ยังไงครับ
- ทั้ง 2 เครื่องสามารถแปลง 3d เป็น 2d ได้มั้ยครับ

• *
ถามคุณ hack man ครับ  ว่า firmware ตัวนี้รองรับ iptv ด้วยหรือเปล่าครับ 
ไม่รู้ว่าจะถามมากไปหรือเปล่า ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ แค่ที่ใช้ได้นี่ก็เวิร์คละครับ เหอๆ   [yes]

iptv ลงได้แน่นอนครับผม

วิธีลงลองหาใน google ดูนะครับเหมือนกับอีกยี่ห้อนึงเลย

ออฟไลน์ Auddy2011

• *

iptv ลงได้แน่นอนครับผม

วิธีลงลองหาใน google ดูนะครับเหมือนกับอีกยี่ห้อนึงเลย

ชี้ทางให้หน่อยครับ เซิทไม่เจอ ต้องเซิทว่าอะไรครับ

ออฟไลน์ woodyz

• *
« ตอบกลับ #569 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 11:44:56 am »
ใช้ PlayonHD3D เซ็งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เฟิร์มแวร์ก็ไม่อัพเดท ไม่มีใคร MOD PlayOnHD3D บ้างเลยเหรอ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Connexion

• *
« ตอบกลับ #570 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 10:04:56 pm »
Firmware Playon!HD3 ล่าสุดครับ v10.1.4.r11110 ออกวันที่ 3/12/56

http://acryan.com/sg/acr/support/ACR-PV73901/

ออฟไลน์ rcmania

• *
« ตอบกลับ #571 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2013, 02:26:40 pm »
ขอบคุณ คุณ Hack man  ว่าแต่ Rom Updated ใหม่ นี่มีใครลองรึยังครับ   [เท่ห์]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2013, 12:17:01 pm โดย rcmania »

ออฟไลน์ tanakorn22

• *
« ตอบกลับ #572 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 07:07:55 pm »
อยากทราบจะหาซื้อรีโมท ของเครื่องเล่น playon dvr ได้ที่ไหนครับ ตัวเก่าของผมมันพังครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กาแฟเย็น

• *
« ตอบกลับ #573 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 01:00:26 pm »
อยากได้ Play!ON HD3
สั่งเวบไหนดีครับ  digilifegadget  ไม่มีของ  [แทง]

ออฟไลน์ rcmania

• *
« ตอบกลับ #574 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 11:22:30 am »
สั่งเวบไหนดีครับ  digilifegadget  ไม่มีของ  [แทง]

ผมเห็นพวกร้าน Online ยังมีขายนี่ครับ  thaimkv  lennshop  ประมาณนี้หนะครับ

ออฟไลน์ กาแฟเย็น

• *
« ตอบกลับ #575 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2013, 09:22:28 pm »

ผมเห็นพวกร้าน Online ยังมีขายนี่ครับ  thaimkv  lennshop  ประมาณนี้หนะครับ

สั่งไปแล้ว รอของส่งมาอยู่ครับ