พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม

<< < (2/162) > >>

Trojan:
อยากได้สักเครื่องจัง

edragon:
จุดด้อย ที่เบื่อของ PLayon คือ การ transfer ไฟล์ เข้า-ออก  ไม่ว่าต่อแบบไหนยังไงทั้งLAN และUSB ก็วิ่ง ประมาณ 3MB/s  
จะโหลด ไฟล์BD ลงฮาร์ดดิสสัก 30 GB รอเป็นชาติเลย     [ไม่เอา]

ใครtransfer ไฟล์  เร็วกว่านี้ บอกวิธีผมหน่อยเถอะ  

sharpcake:

--- อ้างจาก: edragon ที่ สิงหาคม 05, 2010, 04:16:35 pm ---จุดด้อย ที่เบื่อของ PLayon คือ การ transfer ไฟล์ เข้า-ออก  ไม่ว่าต่อแบบไหนยังไงทั้งLAN และUSB ก็วิ่ง ประมาณ 3MB/s 
จะโหลด ไฟล์BD ลงฮาร์ดดิสสัก 30 GB รอเป็นชาติเลย     [ไม่เอา]

ใครtransfer ไฟล์  เร็วกว่านี้ บอกวิธีผมหน่อยเถอะ   

--- End quote ---

ครับมันช้ามากจริงๆ ก๊อปไฟล์ 33 GB นานจนลืม    ผมเลยถอดฮาร์ดดิสก์ออกมาต่อตรงกับคอมพ์ครับ  หรือใช้ docking (อันนี้ต้องลงทุนเพิ่ม)

vit2522:
มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ  พึ่งซื้อมาได้สามวัน แล้วตอนนี้เปิดเครื่องแล้ว ไฟจะดับไปเลย โทรปถามทางร้านแล้วบอกว่าlotนี้มีปัญหาเรียกเก็บยกlotเลย  [เศร้า] รู้ว่าlotนี้มีปัญหายังจะเอามาขายทำไม ให้ลูกค้าซื้อไปแล้วเสี่ยงดวงเอาเองได้ไง [โขก]

sharpcake:
ก็ยังดีครับ  ยังมีความรับผิดชอบ  รู้ว่าสินค้ามีปัญหาก็เรียกคืนเปลี่ยนตัวใหม่ให้  ถ้าไม่ใส่ใจลูกค้าเลยคนซื้อไปใช้ก็กลุ้มครับ  [ไม่พูด]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version