ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม  (อ่าน 840926 ครั้ง)

ออฟไลน์ suchit

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #756 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 11:24:38 am »
รบกวนสอบถามด้วยคับ ใช้playon DVR อยู่คับ เอา harddisk 3TB ต่อ docking orico ผ่าน usb 3.0 เข้า playon dvr  ทำไมมอง เห็นหนัง ไม่ครบ บางเรื่องเล่นได้ บางเรื่อง เข้าไป มันบอก ไฟลผิดพลาด กับ บางเลือก เข้าไป ว่างเปล่าเลย แต่ เอา harddisk 3 tb  ต่อคอม ผ่าน docking. มองเห็นหนังครบ เปิดเล่นหนัง จากคอมได้ครับ มีวิธีแก้ไขมั้ยคับ  harddiskพร้อมลงหนัง ซื้อจากพี่ในเวปนี้คับ

ชื่อยาวไปรึป่าวครับ ผมเคยเจอปัญหานี้

ออฟไลน์ กาแฟเย็น

• *
Re: รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม
« ตอบกลับ #757 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 04:42:01 pm »
[โขก]

ท่านใดมีรอบโม Mede8er ใข้กับ Playon HD3 รบกวนอัพให้หน่อยครับ

ลิ้งเก่าใช้ไม่ได้แล้วครับ

[เศร้า] ของผมเผลอลบไปแล้ว
มาลองรอมแท้ตัวใหม่ ยังไม่ประทับใจกะปกหนัก

จัดไป fw mo    โปรดระวัง บางท่านแจ้งว่ามีปัญหาไฟล์หายทั้ง hdd

https://mega.co.nz/#!Zo5FASJT!PyxorTK5jW4JA8NOVbt0-fhUPm-lqffWNSD0WtsjAy8

ออฟไลน์ araina

• *
« ตอบกลับ #758 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 02:35:03 pm »
ลง FW mo ไปแล้วครับ แต่ค้างที่ MEDE8ER เป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ Tar0306

• *
« ตอบกลับ #759 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 02:08:46 pm »
 ถ้าจะ update Firm ware  Play on2  สามารถ update ได้จากเว็ปไหนครับ  แล้วการทำปกหนังนั้น   สามารถ ทำได้ แบบไหนบ้างครับ .

ออฟไลน์ minaaom

• *
« ตอบกลับ #760 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 11:11:56 am »
ถ้าจะ update Firm ware  Play on2  สามารถ update ได้จากเว็ปไหนครับ  แล้วการทำปกหนังนั้น   สามารถ ทำได้ แบบไหนบ้างครับ .

จัดไป http://acryan.com/sg/acr/support/ACR-PV73901/
ส่วนปกหนัง ก็ใช้ไฟล์ jpg ที่มีชื่อไฟล์เหมือนตัวหนังครับ (ต่างกันที่นามสกุล)

ออฟไลน์ kampoln

• *
« ตอบกลับ #761 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 09:36:44 pm »
อยากรู้ครับ อแดปเตอร์ของผมเสีย หาซื้อไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Hellboy

• *
« ตอบกลับ #762 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 04:33:15 pm »
โหลดคลิปมาจากYoutubeออกแต่เสียงไม่มีภาพเป็นเพราะอะไรครับ ของผมเป็น HD 3

ออฟไลน์ puccainbkk

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #763 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 01:11:13 pm »
ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
คือโหลดหนังมาเป็น FULL BD .iso 3D แต่ จอดำครับหลังจากเปิด ด้วย playon 
โทรไปถามที่ร้านร้านบอกต้องดูที่file ถ้าเป็น iso dvd 3d ไม่เล่น เล่นแต่ BD ก็ผมโหลดมันตงท้ายแค่ iso ดูจากหน้าเวปก็ full rip จาก BD  ผมเลย งง
แต่หนังบางเรื่อง3D Full ISO เล่นได้นะครับ และไม่มีเมนู ผมโหลดหนังจากสยามบิทครับ แต่จะโหลดแต่file full 30-40 gb เป็นหลัก
แล้วทำไม่เครื่องไม่สามารถเปิดภาพหรือมองไม่เห็นรูป งงครับ

ในขณะ Kbo650 อีกตัวทำงานมองเห็นfile ภาพ ได้หมด chip Reteck เหมือนกัน   KBO น่าจะเป็น 1186 เหมือนกันครับแต่ชุดนั้นทีวีไม่ใช่3D ผมเลยไม่ได้เล่น3D ครับ

ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
OnCe YoU Go JVC BLACK.....YoU NeVer gO BACK!!!!

ออฟไลน์ GT 500

• *
« ตอบกลับ #764 เมื่อ: กันยายน 08, 2015, 04:46:32 pm »
รบกวน ด้วย ครับ  Firmware ของ play on ตัวเเรก หาอัพเดท  ได้ จากไหน ครับ 

ออฟไลน์ Emrio

• *
« ตอบกลับ #765 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 11:06:36 pm »
ผมใช้ HD3D ครับ

เวลาเปลี่ยนภาษา มันจะเล่นภาพ เร็ว ขึ้นอะ คับ เหมือนกด Forward  อะ

มีทางแก้ไหมครับ

ออฟไลน์ Hellboy

• *
« ตอบกลับ #766 เมื่อ: กันยายน 18, 2015, 11:13:17 pm »
เหมือนผมเลยบางที่กลับไปกลีบมาภาพก็ค้าง

ออฟไลน์ juapung

• *
« ตอบกลับ #767 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2015, 12:37:30 pm »
ขอสอบถามหน่อยครับ ไม่ได้ตามมานานมาก ผมมี playon hd ชื้อมาตั้งแต่ปี 2009 ไม่ทราบว่าต้องทำการอัพเฟิร์มแวร์อะไรไหมนะครับ ไม่เคยทำอะไรนะครับ ตอนนี้มีปัญหา ไม่สามารถอ่านไฟล์หนังบางเรื่องได้ที่เป็น 1080p นะครับ จะขึ้นว่าไม่รองรับ และมีข้อความขึ้นตอนเปิดเครื่องว่า 720p เองครับ อาการแบบนี้เกิดจากอะไรนะครับ ชื่อเครื่องมาจาก digilife สาขาสยามไม่ทราบว่าปัจจุบัน ยังมีร้านอยู่ไหม มีเบอร์ติดต่อไหมนะครับ

ออฟไลน์ akarot

• *
« ตอบกลับ #768 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 03:35:20 pm »
....ผมใช้ Play!ON HD3 Player...อยู่ มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับการใช้งานนิดหน่อยครับ >>เผื่อมีผู้รู้ ช่วยเเนะนำด้วยครับ

1. เล่น Youtube พอโหลด รอเล่นเยอะๆ เครื่องค้างทุกครั้งเลยครับ (ต้องกดหยุดชั่วคราว เเล้วเล่นใหม่เพื่อเริ่มโหลดใหม่ เป็นระยะๆ กว่าจะจบ)
2. ใน Youtube เปลี่ยนคำค้นหา ภาษาไทยตรงไหนครับ
3. มีวิธีการใช้งานเครื่องกรณีไม่มี Remote บ้างมั๊ยครับ (เสียบเมาส์ดูใช้ไม่ได้ครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ len911

• *
« ตอบกลับ #769 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 03:27:43 pm »
ตอบกรณีไม่มีรีโมท ใช้ App SURE เป็น Universal remote

ออฟไลน์ akarot

• *
« ตอบกลับ #770 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2015, 10:42:10 am »
ขอบคุณท่าน @len911 ครับ....
..ความหมายคือโหลด App > SURE Universal Remote ใส่มือถือ เเล้วใช้สั่งงานเบื้องต้นได้ใช่มั๊ยครับ ...ผมเข้าใจถูกมั๊ย
เดียวต้องไปลองดูครับ  [โย่ว]

***โทรศัพย์ไม่รองรับ App [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2015, 11:35:49 am โดย akarot »

ออฟไลน์ montree5800

• *
« ตอบกลับ #771 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2015, 04:31:06 pm »
playon!hd essential มองไม่เห็น hdd (ทั้งที่เคยมองเห็น)

พี่ๆๆ ท่านใหนมีวิธีแก้ไขบ้างครับ

ออฟไลน์ UNCENSORED

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #772 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 12:27:15 pm »
playon ตัวแรก ตอนนี้ fw ล่าสุดอะไรครับ ขอลิ้งโหลดหน่อย

ออฟไลน์ watgolf

• *
« ตอบกลับ #773 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 06:23:41 pm »
ตัว play on HD essential หาซื้อได้ที่ไหน อยู่ต่างจังหวัดครับ
รบกวนช่วยชี้เป้าด้วย