ผู้เขียน หัวข้อ: HD player ยี่ห้อไหนบ้างครับ ที่สามารถซูม x y ได้ครับ  (อ่าน 1433 ครั้ง)

ออฟไลน์ gongza

• Flat TV member
  • *
้hd player ยี่ห้อไหนบ้างครับ ที่สามารถซูม x y ได้ครับ

คือผมชอบดูหนังแบบภาพเต็มจอโทรทัศน์ครับ ไม่ชอบภาพที่มันมีแถบสีดำด้านบนและล่าง

มี hd player ยี่ห้อไหนบ้างครับ ที่สามารถซูม ได้เต็มจอโทรทัศน์ครับ ไม่เกี่ยงเรื่องภาพได้ซ้าย ขวาหายครับ

เคยลอง kodi มันทำซูมได้ครับ แต่ต้องมาเสียเรื่องเสียงที่ต่อเข้า avr ครับ เสียง ture atmos dts-hd ไม่ออก

เลยอยากทราบว่า hd ตัวไหนบ้างที่รองรับความต้องการของผมครับ ราคาไม่ประมาณ 5000+ แต่ไม่เกิน 15000 ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2016, 02:03:57 pm โดย gongza »

ออฟไลน์ hdstudio

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
    • HDstudio
Re: HD player ยี่ห้อไหนบ้างครับ ที่สามารถซูม x y ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2016, 01:42:33 pm »
้hd player ยี่ห้อไหนบ้างครับ ที่สามารถซูม x y ได้ครับ

คือผมชอบดูหนังแบบภาพเต็มจอโทรทัศน์ครับ ไม่ชอบภาพที่มันมีแถบสีดำด้านบนและล่าง

มี hd player ยี่ห้อไหนบ้างครับ ที่สามารถซูม ได้เต็มจอโทรทัศน์ครับ ไม่เกี่ยงเรื่องภาพได้ซ้าย ขวาหายครับ

เคยลอง kodi มันทำซูมได้ครับ แต่ต้องมาเสียเรื่องเสียงที่ต่อเข้า avr ครับ เสียง ture atmos dts-hd ไม่ออก

เลยอยากทราบว่า hd ตัวไหนบ้างที่รองรับความต้องการของผมครับ ราคาไม่ประมาณ 5000+ แต่ไม่เกิน 15000 ครับ

ขอบคุณครับ

ส่วนใหญ่ realtek 1186 ที่เป็น Media Player สามารถใช้งานได้หมดนะครับ

เสียง True HD / DTS-HD ก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหา ทั้ง Passthrough และ Downmix ครับ

ออฟไลน์ Turanai

• Flat TV member
  • *
Re: HD player ยี่ห้อไหนบ้างครับ ที่สามารถซูม x y ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 01:42:06 pm »
ผมใช้ Playon ทุกร่น ซูม XY ได้หมด ดูได้เต็มจอไม่มีแถบดำ