ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่าจอรับภาพ Projector ดีๅ จำเป็นไหม  (อ่าน 6954 ครั้ง)

ออฟไลน์ babybigman

• Flat TV member
  • *
สงสัยว่าจอรับภาพ Projector ดีๅ จำเป็นไหม
« เมื่อ: เมษายน 10, 2016, 10:42:33 am »
สงสัยว่าจอรับภาพ Projector ดีๅ จำเป็นไหม

ซื้อ Projector sony HW40es

มาตอนนี้ฉายที่ฝาบ้าน
ยังไม่มีจอ
แต่ก็รู้สึกมันชัดมากแล้วนะ

พอจะซื้อจอ 120 นิ้ว
มีตั้งแต่ ไม่กี่พัน จนถึงหลักแสน

เลยไม่รู้ว่ามันจะดีกว่าฝาบ้านสักกี่เปอร์เซ๋นต์

ออฟไลน์ Katnas

• *
Re: สงสัยว่าจอรับภาพ Projector ดีๅ จำเป็นไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 10:14:05 pm »
ปัญหาเดียวกันตอนที่เพิ่งซื้อโปรเจกเตอร์เลยค่ะ
คิดเยอะมากเพราะตัวเลือกจอเยอะจนงงนี่ล่ะค่ะ
แต่ยังไงก็สนับสนุนให้ใช้จอค่ะภาพสวยกว่าฉายผนังแน่นอน
แต่จะเลือกจอแบบไหนก็ลองหาข้อมูลดูค่ะ
ของเราใช้งบ 8000 ค่ะ 110นิ้ว
การมีขอบจอสีดำช่วยขับภาพบนจอให้ดูสวยขึ้นด้วย
บอกเปอร์เซ็นต์ไม่ถูกแต่รู้สึกได้จริงๆแบบคิดว่ารู้งี้ลงทุนไปนานแล้วไม่รีรอตั้งนานหรอก

ออฟไลน์ toraom

• *
Re: สงสัยว่าจอรับภาพ Projector ดีๅ จำเป็นไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2016, 04:13:41 am »
ไม่งั้นก็ลองหาสีสำหรับทำเป็นจอดูนะครับ เห็นกระทู้เก่าๆบอกอยู่ (เวบอื่นนะ ไม่ใช่เวบนี้) ถ้าขี้เกียจก็ซื้อจอครับ ซื้อเถอะภาพมันคนละเรื่องเลย ความคมชัดต่างกันพอสมควรเลยครับ

พอดีผมทำงาน ตปท เลยหิ้วโปรเจคเตอร์มาดูหนังด้วยฉายกับผนังนั่นแหละ พอกลับไทยก็เอาไปฉายกับจอ เลยบอกได้ว่ามันต่างกันจริงๆ

ออฟไลน์ taxiindy

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2016, 01:06:13 pm »
สีทาผนังสำหรับทำาเป็นจอเลยก็มีครับสามารถเลือกค่าGainได้
 แต่ราคาไม่ถูกเลย อาจจะแพงกว่า Fix Fame บางยี่ห้อด้วยซ้ำ
ส่วนจอ มีตั้งแต่หลักพันถึงหลักแสน บ้างท่านก็ใช้วืธีเลือกในงบสูงสุดที่ตัวเองไปถึงโดยให้เหตุผลว่าจอไม่ได้เปลี่ยนกันบ่อยๆเหมือนเครื่องเล่น
แต่บ้างท่านก็เลือกใช้จอในระดับกลาง รอเปลี่ยนตอน4K ที่เดียว
แนะนำว่าต้องหาโอกาส ไปชมเองด้วยตา จอมี่ดีควรดระจายแสงได้ดีและไม่เกิด จุดฮอตสปอต ดีกว่าฉายใส่กำแพงแน่นอนครับ

ออฟไลน์ sandeetoro

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2016, 08:51:03 pm »

ขายจอโปรเจคเตอร์ยี่ห้อOSขนาด100นิ้ว
รุ่นsmp100hm-w1-wf203/engรุ่นท็อป
ภาพสุดยอดซื้อจากปิยะนัสซื้อมา50000ขาย
เพียง30,000บาทพอดีไม่มีโปรเจคเตอร์ใช้แล้ว
โทร.0819843053คุณเงิน