พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!

<< < (88/119) > >>

papakobi:
วิธีทำปกด้วยโปรแกรม Yaris 2.3 อย่างง่ายครับ

พอเปิดโปรแกรมมาตั้งค่าตามนี้เลยครับ

แล้วก็มาเลือกโฟลเดอร์ที่ต้องการจะใส่ปก ส่วนโฟลเดอร์  yaDIS ที่เราจะเอาไว้เก็ยภาพปกกับตอนที่จะใช้เวลาเอาไว้เลือกดูตอน Browse ในเครื่องดูนก็ตั้งไว้ที่โฟลเดอร์หลักเลย

พอเรากดเลือกโฟลเดอร์ที่เราต้องการจะเพิ่มรูปแล้วก็จะเห็นลิสท์รายชื่อหนังอยู่ทางด้านซ้าย เรื่องไหนมีปกแล้วก็จะเป็นเครื่องหมายถูก ถ้ายังไม่มีเราก็ไฮไลต์ ที่ละเรื่องหรือจะกด Ctrl ค้างเพื่อที่จะเลือกเรื่องอื่นๆในที่เดียวได้ แล้วก็คลิก Process

พอเจอแล้วก็จะมีรูปปก และ fanart ขึ้นมาซึ่งเราสามารถจะจบขั้นตอนได้เลยโดยกด Export เพื่อให้ไปเซฟไว้ในฮาร์ดดิส หรือสามรถที่จะเลือกภาพปกอื่นโดยกดที่ Tap Cover, Fanart เลือกเสร็จก็กด Apply แล้วค่อย Export อีกที่

ข้อสำคัญคือการตั้งชื่อไฟล์หนังให้เป็นแบบดังภาพครับ อย่าให้มีจุดหรือตัวเลข จะทำให้สามารถหาภาพได้อย่างถูกต้องและรวดเร็ว

ใครมีเทคนิคอย่างไร มาช่วยเพิ่มเติมได้เลยนะครับ ^^

TelleT:
ผมใช้ Yadis 2.3 ทำปก ก็โอเครเลยครับ แต่ใครพอทราบมั๊ยว่ามันสามารถที่จะทำได้กี่เรื่อง ผมใช้ HDD 3T มีหนัง 400 กว่าเรื่อง ใช้ Yadis ทำปก ได้ 370 เรื่อง มีใครพอทราบมั๊ยว่าถ้าจะเพิ่มขึ้นให้ได้เยอะๆ ต้องทำอย่างไรครับ

papakobi:

--- อ้างจาก: TelleT ที่ พฤศจิกายน 13, 2014, 09:24:57 am ---ผมใช้ Yadis 2.3 ทำปก ก็โอเครเลยครับ แต่ใครพอทราบมั๊ยว่ามันสามารถที่จะทำได้กี่เรื่อง ผมใช้ HDD 3T มีหนัง 400 กว่าเรื่อง ใช้ Yadis ทำปก ได้ 370 เรื่อง มีใครพอทราบมั๊ยว่าถ้าจะเพิ่มขึ้นให้ได้เยอะๆ ต้องทำอย่างไรครับ

--- End quote ---
รู้สึกเค้าจะให้ไม่เกินวันละ 300 เรื่องครับ แต่ถ้าอยากทำไปเรื่อยๆ ก็ทำแบบแมนนวลเอง

kiang41:
ผมใช้ dune tv303d จะใช้ yadis 2.3 ทำปก พอกดเข้า yadis เข้าไม่ได้
จะขึ้นว่าไม่สามารถ โหลด setup ได้ และต้องปิด program ทุกคร้ง
เคย ใช้ 2.2 ตอนนี้ก็ทำปกไม่ได้ หาข้อมูลไม่เจอ  เลยโหลด 2.3 มา แต่เป็นแบบนี้
ขอคำแนะนำด้วยคับ

Kai:

--- อ้างจาก: kiang41 ที่ พฤศจิกายน 14, 2014, 12:47:42 pm ---ผมใช้ dune tv303d จะใช้ yadis 2.3 ทำปก พอกดเข้า yadis เข้าไม่ได้
จะขึ้นว่าไม่สามารถ โหลด setup ได้ และต้องปิด program ทุกคร้ง
เคย ใช้ 2.2 ตอนนี้ก็ทำปกไม่ได้ หาข้อมูลไม่เจอ  เลยโหลด 2.3 มา แต่เป็นแบบนี้
ขอคำแนะนำด้วยคับ

--- End quote ---
ผมก็เคยเป็น หาข้อมูลไม่เจอ เลยเปลี่ยนมาใช้โปรแกรม Zappiti ใช้งานยากหน่อย ถ้าใช้เป็นแล้วจะติดใจ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version