ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 613137 ครั้ง)

ออฟไลน์ varina

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2013, 11:17:34 pm »
Dune Base 3D อ่าน m2ts ไม่ได้หรือครับ ของผมไม่อ่านเลย

ได้นะครับ ผมอ่านได้ปกติเลยครับ

ออฟไลน์ flukkung

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2013, 11:59:42 am »
ขอถามหน่อยครับ Dune HD Base 3 D เวลาต่อสาย HDMI เข้าทีวีแล้ว กดเพิ่มเสียงลดเสียงจากรีโมท ตัว HD Player ไม่มีผลเลยหรอครับ ผมลองกดดูเพิ่มเสียงลดเสียงแล้วเสียงมันเท่าเดิม คือจะใช้ได้เฉพาะเพิ่มลดเสียงจากรีโมทของทีวีเท่านั้นหรอครับ มันปกติไหมครับ

ออฟไลน์ bussy

« ตอบกลับ #344 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 10:28:42 am »
รบกวนดูให้หน่อยครับตามลิ้งDune tv303dบางเรื่องก็ดูได้บางเรื่องก็ดูไม่ได้
ก่อนหน้านี้ใช้Mede8ter 1000X3D กับ Cengrand i5-360 ก็ดูได้ไม่มีปัญหาทุกไฟล์เลยครับ
แต่ในDune tv303d ดูได้บางเรื่อง แต่MKVดูได้หมดไม่มีปัญหาครับผม

http://www.youtube.com/watch?v=px0Bmep8dDI
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2013, 10:30:23 am โดย bussy »

ออฟไลน์ OU812

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #345 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 08:51:32 pm »

เรื่องก็ดูได้บางเรื่องก็ดูไม่ได้

ไม่แน่ใจว่าเรื่องที่ดูไม่ได้อาจเป็นเพราะไฟล์นั้นมีหน้าเมนูอยู่ด้วยมั้งคับ ต้องไปปิดฟังก์ชั่นบลูเรย์เมนูที่ตัวเครื่องเล่น ลองดูนะคร้าบบบ

ออฟไลน์ bussy

« ตอบกลับ #346 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 11:01:16 am »

เรื่องก็ดูได้บางเรื่องก็ดูไม่ได้

ไม่แน่ใจว่าเรื่องที่ดูไม่ได้อาจเป็นเพราะไฟล์นั้นมีหน้าเมนูอยู่ด้วยมั้งคับ ต้องไปปิดฟังก์ชั่นบลูเรย์เมนูที่ตัวเครื่องเล่น ลองดูนะคร้าบบบ
ขอบคุณครับเดี๋ยวลองดูครับ
แต่ไม่ทราบว่าเลือกปรับตรงไหนครับแหะๆ

ออฟไลน์ takumi555

• *
« ตอบกลับ #347 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 12:04:04 am »
เพิ่งได้ครอบครอง Dune HD Base 3D เมื่อวานนี้. ยัง connect Wifi ไม่ได้เลยครับ  [กระดึบ] รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยฮะ

ออฟไลน์ stomboy

• *
« ตอบกลับ #348 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 07:46:30 pm »
กระทู้ Dune ทำไมเงียบจังหนอ....
ไม่ฮือฮา เหมือนของเจ้าอื่นเลย [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #349 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 11:38:23 am »
Dune base3d
Hangกันบ้างไหมครับ เวลาเปิดมาบางที
หน้าจอขึ้นblack แล้วจอดำ เปิดปิดสองรอบถึงจะมา
ปกติมั้ยครับ(nicety shop)

นั่นสิครับ  Dune base3d  ของผมก็เป็นเหมือนกัน  บางครั้งเปิดมาจอดำ   หน้าจอ led ที่ตัวเครื่อง ขึ้นให้ restrart
แล้วก็กดปุ่มอะไรไม่ได้อีกเลย ปุ่ม power ยังใช้ไม่ได้เลยครับ    ต้องชักปลั้กออก  แล้วเสียบใหม่อย่างเดียว 

บางที พอเข้าหน้า menu ได้  ภาพก็กระพริบ ๆ  เป็นจังหวะ ๆ (  [กระโดด]  มันส์ไปเลย 55 )    [โขก]

เครื่องก่อน Med1000x3d  ไม่เคยเป็นอะไรเลยสักนิดเดียว   ลื่นปรื๊ด.ด.ด..

ทรมานใจจริง  ๆ  ..   [ไม่เอา]  [คุก]  [ไม่เอา]   [คุก] [ไม่เอา]   [คุก]  [ไม่เอา]   [คุก]  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ ืnachapop

« ตอบกลับ #350 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 02:02:25 pm »
ของผมไม่มีอาการนี้เลยครับ ของเพื่อนผมก็ไม่เป็น ลองถามอาการนี้กับร้านที่ท่านชื้อมาเลยครับ  อาการมัน แปลกๆ

ออฟไลน์ nice

« ตอบกลับ #351 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 12:18:32 am »
Dune base3d
Hangกันบ้างไหมครับ เวลาเปิดมาบางที
หน้าจอขึ้นblack แล้วจอดำ เปิดปิดสองรอบถึงจะมา

นั่นสิครับ  Dune base3d  ของผมก็เป็นเหมือนกัน  บางครั้งเปิดมาจอดำ   หน้าจอ led ที่ตัวเครื่อง ขึ้นให้ restrart
แล้วก็กดปุ่มอะไรไม่ได้อีกเลย ปุ่ม power ยังใช้ไม่ได้เลยครับ    ต้องชักปลั้กออก  แล้วเสียบใหม่อย่างเดียว 

บางที พอเข้าหน้า menu ได้  ภาพก็กระพริบ ๆ  เป็นจังหวะ ๆ (  [กระโดด]  มันส์ไปเลย 55 )    [โขก]

เครื่องก่อน Med1000x3d  ไม่เคยเป็นอะไรเลยสักนิดเดียว   ลื่นปรื๊ด.ด.ด..

ทรมานใจจริง  ๆ  ..   [ไม่เอา]  [คุก]  [ไม่เอา]   [คุก] [ไม่เอา]   [คุก]  [ไม่เอา]   [คุก]  [ไม่เอา]

ถ้าเป็นของ nicetyshop สามารถโทรมาสอบถามวิธีแก้ได้เลย (แก้ไม่ยาก) 0868764448

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #352 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 11:09:06 am »
Dune base3d

ถ้าเป็นของ nicetyshop สามารถโทรมาสอบถามวิธีแก้ได้เลย (แก้ไม่ยาก) 0868764448

เผอิญ  เครื่องผม... ไม่ใช่ของท่าน Nice น่ะสิครับ   

ว่าแต่ว่า...   แบบนี้ โทรปรึกษาท่านได้หรือเปล่าอ่าครับ...   [ปลื่ม] [ปลื่ม]

โปรดชี้แนะทางสว่างให้แก่ผมด้วยเถิด... 

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ benzy

• *
« ตอบกลับ #353 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 09:41:50 pm »
ผมใช้ Dune base3d ของ Nicetyshop  iptv  กระตุกมาก อย่าไปหวังกับ iptv มากเลยคับ  ดูบอล ดูหนังเสียอาลมสุดๆ

ออฟไลน์ FatboyZ...

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #354 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 10:00:30 pm »
อยากทราบว่า ในอนาคตอันใกล้นี้ Dune HD Player จะมีรุ่นใหม่ๆ ออกมาอีกมั้ยครับ ?
กำลังเล็งๆ 303D แต่กลัวว่าซื้อมาแล้ว Dune ทำรุ่นใหม่ออกมา แล้วจะเสียดายทีหลัง.. [ไม่พูด]

ออฟไลน์ petook

• *
« ตอบกลับ #355 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 12:56:25 pm »
ขอปรึกษาท่านผู้รู้ในนี้หน่อยครับ  คือผมกำลังจะชื้อ Dune HD TV-303D โดยผมจะต่อกับ 4 bay docking ผ่าน usb3
คือปัญหามีอยู่ว่าผมจะโหลดหนังเก็บในคอมแล้วจะ ผมสามารถโยนหนัง จาก Network ผ่าน 303D ไปเก็นใน 4 bay docking ได้ป่าวครับ [ปลื่ม]

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chalom

• *
« ตอบกลับ #356 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 12:51:50 am »
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ ผมใช้ Dune HD Base 3 D เวลาเลือกเสียง/ซับ [EN/TH]  ไฟล์ mkv ทั้งเสียง/ซับจะถอยหลังประมาณ 5-7 วินาที ถ้าเป็นไฟล์ bulay เวลา เลือกเสียง/ซับ [EN/TH] จะเดินหน้าไป 10-15 วินาที ไม่ทราบว่าปกติหรือเปล่าครับ ช่วยตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ kollove

« ตอบกลับ #357 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 04:05:58 pm »
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ ผมใช้ Dune HD Base 3 D เวลาเลือกเสียง/ซับ [EN/TH]  ไฟล์ mkv ทั้งเสียง/ซับจะถอยหลังประมาณ 5-7 วินาที ถ้าเป็นไฟล์ bulay เวลา เลือกเสียง/ซับ [EN/TH] จะเดินหน้าไป 10-15 วินาที ไม่ทราบว่าปกติหรือเปล่าครับ ช่วยตอบด้วยครับ

เอ ของผมไม่ยักกะเป็นนะ ผมเวลาเลือกซับกดที่รีโมท มันจะสะดุดนิดนึงแล้วก็เล่นต่อเอง ซับก็ไม่ดีเลย์นะครับ หากมีปัญหาแจ้งที่หน้า facebook ของร้านได้เลยครับ

ออฟไลน์ SCB

• *
« ตอบกลับ #358 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 04:09:06 pm »
ขอปรึกษาท่านผู้รู้ในนี้หน่อยครับ  คือผมกำลังจะชื้อ Dune HD TV-303D โดยผมจะต่อกับ 4 bay docking ผ่าน usb3
คือปัญหามีอยู่ว่าผมจะโหลดหนังเก็บในคอมแล้วจะ ผมสามารถโยนหนัง จาก Network ผ่าน 303D ไปเก็นใน 4 bay docking ได้ป่าวครับ [ปลื่ม]

ขอบคุณครับ

ได้ครับ จะ copy โดยใช้ window หรือ จะใช้ฟังคชั่น copy ใน Dune ก็ได้ครับ
หมายเหตุ ผมใช้ Dune Base 3D คิดว่าคงจะทำได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ wish

« ตอบกลับ #359 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 01:57:15 pm »
dune tv102-t2 ของ nicetyshop up firmware ใหม่ได้ที่ไหนบ้างครับ