หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 33

รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!

• kookkit
  • LCD TV member
  • **
  • ดูรายละเอียด อีเมล์
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบ #396 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 08:56:29 am »

สอบถามครับ
โปรแกรม Yadis 2.3 ตอนนี้ใช้งานไม่ได้คับ
มีใหม่กว่านี้ไหมคับ รบกวนด้วยคับ
ขอบคุณคับ

ปลื้ม
  • mugatu
  • Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบ #397 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:41:24 am »

Dune 303D BY Nicetyshop จะถามว่า FW ตัวล่าสุด คือ เวอร์ชั่น อะไร น่ะครับ
  • emacthailand
  • *
« ตอบ #398 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 04:14:36 pm »

เพิ่งซื้อ dune base 3d มา เล่นไฟล์ dts ไม่มีเสียงทางผู้ขายแจ้งว่าให้รอเฟิร์วร์ใหม่
ไม่ทราบใครมีอาการนี้บ้างครับ เพิ่งเป็นหรือเป็นมานานแล้วครับ
  • kookkit
  • **
« ตอบ #399 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 03:55:03 pm »

สอบถามครับ
โปรแกรม Yadis 2.3 ตอนนี้ใช้งานไม่ได้คับ
มีใหม่กว่านี้ไหมคับ รบกวนด้วยคับ
ขอบคุณคับ
  • suvej
  • Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
  • ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #400 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:47:27 pm »

เพิ่งซื้อ dune base 3d มา เล่นไฟล์ dts ไม่มีเสียงทางผู้ขายแจ้งว่าให้รอเฟิร์วร์ใหม่
ไม่ทราบใครมีอาการนี้บ้างครับ เพิ่งเป็นหรือเป็นมานานแล้วครับ
Firmware มาแล้วนะครับ อัพออนไลน์ได้อย่างเดียว
  • Lekjang
  • Edge LED TV member
« ตอบ #401 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 10:30:45 pm »

ผมได้ 102 มาประมาณ 1 เดือนแล้ว แต่มีปัญหาคือ (  อาจจะเป็นเพราะผมไม่รู้ รบกวนบอกที )

1. เปิดเครื่องใหม่ (เล่นไฟล์เดิม)  แล้วมันไม่ถามเลยว่า จะเล่นจุดเดิมหรือเปลา หรือจะเริ่มเล่นใหม่เลย
2. ไม่จำภาษา หรือ Sub  ที่เราเคยดูค้างไว้
3. เปลี่ยน Sub  หรือเสียงแล้ว บางทีเสียงเงียบเฉย  ต้องกด Play/puase 2 ทีถึงจะมา
4. เสา Wifi  ติดกับ HDMI  เกิน  ผมใช้ Airborg  ปรากฎว่า เสียบเสา Wifi  ไม่ได้ เลยไม่ได้ Update  อะไรเลย
5. ภาพผมว่าก้องั๊น แต่ผมว่า เสียงดีกว่าตัวเดิม
6. File ISO Fullrip  ไม่อ่านเฉยเลย ( เพิ่งลองโหลดมาไฟล์เดียวก้อไม่อ่านเลย 555...)

จะเอาไงดี  หรือต้อง Up  รุ่นสูงขึ้นครับ  ร้องไห้ ไม่เอา ไม่ยอม เศร้า โขกกำแพง ปาดเหงื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2014, 10:33:30 pm โดย Lekjang »
  • Koo1405
  • *
« ตอบ #402 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 11:51:02 pm »

ผมพึ่งซื้อDune Base3D ของNicety shopมาครับเล่นเสียง DTS ไม่ได้เลยครับเงียบสนิท แต่ถ้าเลือกDolby Digital เสียงก็ออกครับ จะแก้ไขยังไงดี
  • nice
  • Edge LED TV member
« ตอบ #403 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 09:13:44 am »

ผมพึ่งซื้อDune Base3D ของNicety shopมาครับเล่นเสียง DTS ไม่ได้เลยครับเงียบสนิท แต่ถ้าเลือกDolby Digital เสียงก็ออกครับ จะแก้ไขยังไงดี
โทรมาถาม วิธิแก้ได้เลยครับ จาก คุณไนท์ (nicetyshop) 0868764448
  • BuBi
  • **
« ตอบ #404 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 01:36:52 pm »

เรียนสอบถามผู้รุ้หน่อยครับ

ถ้าผมเอา adaptor ของโทรศัพท์ Nokia 5.3V มาใช้กะ Dune TV102-T2 5.0V
จะใช้ด้วยกันได้ไหมครับ / จะมีปัญหาอะไรตามมาภายหน้ารึเปล่า

ขอบพระคุณมากครับผม
  • BuBi
  • **
« ตอบ #405 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 01:48:51 pm »

มีครับ ให้เข้าเมนูตามนี้

Set up > Applications > DVB-T

แล้วไปที่ Enable antenna power เลือก yes

ทำแล้วครับก็ไม่มีไฟโชว์ว่ามีการจ่ายไฟมาที่เสาอากาศ เลยไม่รู้ว่าเสาเสียหรือเปล่า พอไม่มีไฟจ่ายไปเช็คสัญญานความแรง ประมาณ60-70 แต่คุณภาพ 18-21 เองพอๆกับเสาหนวดกุ้งที่ใช้อยู่เลย  ร้องไห้
มีใครใช้แล้วประสบความสำเร็จช่วยบอกด้วยครับ  โย่ว

มา Update ครับที่ผมได้ลอง เสา CREATECH รุ่น AT-1 ต่อกับ dune tv102-t2  ที่มี DVB-T2 แต่ต่อแล้วเซ็ตให้ส่งไฟจ่ายเสาอากาศแล้วไม่มีไฟติดโชว์เลยลองเอาเสาไปต่อกับกล่องอื่นๆดูปรากฎว่าใช้ได้เสาไม่เสีย(ไฟติดรับสัญญานได้ดีขึ้นมากเกือบ 100 %) รับได้ดีทีดียว ได้ถามที่ CREATECH แล้วเค้าว่าเป็นไปได้ที่เครื่องจ่ายไฟไม่พอไมถึง 5v.ใครมีประสบการณ์กับเสาอื่นๆมาเล่าสู่กันฟังหน่อยก็ดีนะครับ

อั๊ยยะ ใช้ dune + เสาสัญญาณ เดียวกันกับผมเลย ซื้อมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลองเล่นครับ
สงสัยงานจะงอก ไม่จบแหมๆ 555+
  • wat12
  • งบลับมีน้อย อยากสอยของดี หาทั่วปัฐพี มิมีพบเจอ จึงเผลอโมฯแหลก
« ตอบ #406 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 05:45:42 pm »

Dune TV102-DVBT2 ข้าน้อย ใช้สายอากาศ UHF ธรรมดาครับ.....
...ถ้า D3A (สามซี่)  สัญญาณ ไม่ค่อยเสถียรนัก........แม้ห่างจาก สถานีส่ง ไม่เกิน 20km เองก็ตาม...........สงสัย ต้องหาแบบหลายๆ ซี่ สัญญาณ จึงจะเสถียร และสแกน ได้มากช่องกว่านี้  (ตอนนี้ ทำได้ 30ช่อง  เท่านั้นเอง  และบางช่องสัญยาณอ่อน  มีติดๆ หลุดๆ)
  • aaa42
  • *
« ตอบ #407 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 02:29:14 pm »

กำลังจะตัดสินใจซื้อ Dune TV102 ครับ แต่สงสัยว่าตกลงรุ่นนี้มันเป็น Wifi Built in หรือเปล่าครับ
เห็นบางเว็บบอกมี wifi ในตัว บางเว็บบอกมีเสา wifi มาให้ ... งงมาก   งง

แล้วมีใคร test สัญญาณ wifi รุ่นนี้บ้างมั้ยครับ ว่าส่งสัญญาณได้ไกลแค่ไหน
พอดี router internet ที่บ้านผมอยู่ชั้นล่าง ถ้าจะยก Dune มาต่อดูทีวีที่ชั้น 2 ผ่าน wifi นี่จะยังใช้ได้มั้ยครับ  เปล่า
(ที่บ้านใช้ Net 10MB ของ True อยู่ครับ)
  • wat12
  • งบลับมีน้อย อยากสอยของดี หาทั่วปัฐพี มิมีพบเจอ จึงเผลอโมฯแหลก
« ตอบ #408 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 02:52:34 pm »

กำลังจะตัดสินใจซื้อ Dune TV102 ครับ แต่สงสัยว่าตกลงรุ่นนี้มันเป็น Wifi Built in หรือเปล่าครับ
เห็นบางเว็บบอกมี wifi ในตัว บางเว็บบอกมีเสา wifi มาให้ ... งงมาก   งง

แล้วมีใคร test สัญญาณ wifi รุ่นนี้บ้างมั้ยครับ ว่าส่งสัญญาณได้ไกลแค่ไหน
พอดี router internet ที่บ้านผมอยู่ชั้นล่าง ถ้าจะยก Dune มาต่อดูทีวีที่ชั้น 2 ผ่าน wifi นี่จะยังใช้ได้มั้ยครับ  เปล่า
(ที่บ้านใช้ Net 10MB ของ True อยู่ครับ)
Dune TV102 DVB-T2   ใช้เทคโนโลยี่"จิ๋ว"มากกว่า  รายอื่นครับ........,,,,,,,ลองเล่นชั้นบนไม่มีปัญหาครับ

• aaa42
  • *
« ตอบ #409 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 09:52:29 am »

Dune TV102 DVB-T2   ใช้เทคโนโลยี่"จิ๋ว"มากกว่า  รายอื่นครับ........,,,,,,,ลองเล่นชั้นบนไม่มีปัญหาครับ

โอ้ว ... เยี่ยมไปเลยครับน้า wat12  ปลื้ม
แล้วตกลงเครื่องรุ่นนี้เป็น wifi built-in ในตัวเครื่องเลย หรือว่าต้องเสียบเสา wifi ที่ด้านหลังเครื่องด้วยอ่ะครับน้า
  • wat12
« ตอบ #410 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 11:43:14 am »

Wifi Antenna  มีแถมมาในกล่องแล้วครับน้า  หมุนๆๆ เข้าไปใช้ได้เลย................ลองสังเกตุดูในรูป   มีบอร์ดไวไฟจิ๋วๆ  แปะอยู่ส่วนบน  และมีขั้วสีทองๆ จิ๋วๆ นั่นแหละครับ   ขั้วแผง Wifi

ส่วนแผง ดิจิตอลทีวี จูนเนอร์
ภาพขวาล่าง  จะเห็นขั้วสายอากาศ.........บอร์ดเล็กๆ  ที่มีโลหะครอบอยู่ มุมขวาล่าง  นั่นเอง

ลองอ่านสรรพคุณ ตามร้านขาย และบททดสอบเลยจร้า.........ฟีทเจอร์  และ สัมภาระ  ที่น้องดูน ขนมา เพียบพร้อมตามนั้นเลยแหละ คิคิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2014, 11:44:42 am โดย wat12 »
  • BuBi
  • **
« ตอบ #411 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 09:58:48 am »

อ้างถึง
มา Update ครับที่ผมได้ลอง เสา CREATECH รุ่น AT-1 ต่อกับ dune tv102-t2  ที่มี DVB-T2 แต่ต่อแล้วเซ็ตให้ส่งไฟจ่ายเสาอากาศแล้วไม่มีไฟติดโชว์เลยลองเอาเสาไปต่อกับกล่องอื่นๆดูปรากฎว่าใช้ได้เสาไม่เสีย(ไฟติดรับสัญญานได้ดีขึ้นมากเกือบ 100 %) รับได้ดีทีดียว ได้ถามที่ CREATECH แล้วเค้าว่าเป็นไปได้ที่เครื่องจ่ายไฟไม่พอไมถึง 5v.ใครมีประสบการณ์กับเสาอื่นๆมาเล่าสู่กันฟังหน่อยก็ดีนะครับ

เมื่อคืนผมได้ลอง เสา CREATECH AT-1 กับ dune tv102-t2 ของผมมั่งแล้วนะครับ
ปรากฎว่ามีไฟสัญญาณ 5V. ติดใช้งานได้ปกติดีครับผม(ไม่ต้องใช้ power inserter) ดูดสัญญาณได้ดีน่าประทับใจ scan มาได้ 38 ช่อง
ผมอยู่คอนโดชั้น 20 ปกติฟังวิทยุ FM ยังไม่ได้เลย CREATECH AT-1 ตัวนี้ถือว่าสอบผ่านจ้า

ผมว่าเสาอากาศท่านน่าจะไม่ปกติกระมัง  เปล่า
ด้วยจิตคาราวะครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2014, 10:01:58 am โดย BuBi »
  • wat12
« ตอบ #412 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 10:11:55 am »

สงสัย  นิสนึงครับว่า...........TV102-DVB-T2  Scan เห็น ช่อง ระบบดิจิตอล ได้เพียง 30 (ผลการใช้ที่เชียงใหม่)........เองหรือครับ..
.....ท่านอื่นที่ใช้อยู่ ในกทม.  สแกนได้มากกว่านี้ไหมครับ
  • joann2511
  • *
« ตอบ #413 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 05:59:51 pm »

มีใครรู้วิธีทำปก ใช้โปรแกรม DuneX for Mac ติดตั้ง Set up อย่างไง
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25 ... 33