ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 612105 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkit

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 08:13:26 am »
รบกวนขอ ไฟล์ที่สำหรับลง เมนู ภาษาไทย เครื่อง Dune max ครับ
ใครมีบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Dune เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 04:12:16 pm »
ใช้ Dune 303D อยู่ครับ
เมื่อก่อนดูหนังจาก shared drive ของ window 7 ได้ แต่พอ upgrade มาเป็น window 8.1 แล้วกลับมองไม่เห็น folder หนังที่แชร์อยู่
เข้าทาง Network Browser/Network Places/ Workgroup เห็นชื่อเครื่องที่แชร์อยู่ แต่ข้างในเป็น empty ครับ  
ลองทุกวิถีทางแล้วครับ ทั้ง แชร์ full control และ ตั้ง security เป็น full control สำหรับ everyone ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ ฝากแนะนำด้วยครับ

Note: เพิ่มเติมครับ ได้ทดลอง เพิ่ม permission ให้ guests แล้วด้วยครับ ก็ยังคงไม่ได้อยู่
 [เศร้า]
เปลี่ยนเป็น 8.1 ตัวโมครับ ไม่รู้เค้าแก้อะไร

ออฟไลน์ toymin

• *
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 12:40:34 pm »
สวัดดีคับผมเพิ่งถอยdune3dมาผากเนื้อผากตัวด้วยคับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ otta

• *
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: มกราคม 06, 2015, 04:52:00 pm »
กำลังจะถอย Dune Base HD 3D. แทนตัว Himedia Q5II อยากรู้ว่ามีปัญหาเรื่องการอ่านไฟล์บ้างมั้ยครับ โดยเฉพาะหนังที่โหลด Bit. มาเป็น mkv. ซะส่วนใหญ่  [yes] [yes] [yes] [yes]

ออฟไลน์ Bui

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 08:55:32 am »
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ ไม่มีปัญหากะไฟล์MKV ครับ

• *
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:05:05 am »
ขอบคุณครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 11:15:59 am »
เข้ามาเล่า ความประทับใจ ณ . ปัจจุบัน กับยี่ห้อนี้อีกครั้ง

แม้การเล่นmkv จะไม่เก่งเท่า เรียลเท็ค(1186 EgreatR6s Proที่ใช้อยู่ )  แต่ก็ถือว่าอ่านได้เยอะมาก   (ไฟล์ไหนที่เล่นไม่ได้ก็ให้ เรียลเท็ครับไป
)

กรณีFull Rib ดูนก็อ่านได้ดี อ่านแหลกก็ว่าได้ จึงเป็นหนึ่งในสองตัว  ที่เอาไว้เก็บสแปร์Full Rib  (หากตัวหลักCG 5i-AD เล่นไม่ได้)

นอกจากนี้ การใช้งานร่วมกับ HDD ก็อ่าน/เล่นได้เยอะ.........หมายถึง HDD ยุคใหม่ๆ ความจุเยอะๆ ก็ยังใช้งานอ่านได้ดี (ล่าสุดใช้ WD Red3TB Dune ที่มีอยู่ เก่า ใหม่ อ่านได้หมด)  ถูกใจจริงๆ  กับสมรรถนะ ความที่มันเสถียร  และFW อัพทันมสัยๆ เป็นระยะๆ ทุกปี............เก่าแต่รุ่น ส่วนสมรรถนะยังสดใส  ว่างั้นก็ได้ ชอบๆจร้า [ปลื่ม]

Dune Base3.0/Prime3.0 คือคู่แรกของยี่ห้อนี้ที่จัดมาเล่นแทน คอมพ์ดูหนัง  ตั้งแต่ปี 2010
จากนั้นได้ลอง Duo ,MAX ของพี่ๆน้องๆ(ที่แนะนำให้จัดกัน)  .............ล่าสุดที่จัดยี่ห้อนี้ก็คือ ตัวเล็กสุดที่มีดิจิตอลทีวี TV102DVBT2
ทุกตัวใช้งานได้ดี  เสถียรสุด  ภาพเสียงก็ยังสวย/เพราะ  พอใจอยู่  (แม้ว่า การเล่นฟูลริบ จะใช้ CG 5i-AD ก็ตาม  เพราะจำเป็น อยากฟังเสียงดีๆ ของไฟล์คอนเสิร์ทฟูลริบ  และเล่นไฟล์เพลงคุณภาพสูง .aiff , .wav บางครั้ง)

• *
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 02:23:22 pm »
 [yes] [yes] [yes] [yes] [yes]
ขอบคุณข้อมูลครับ

ออฟไลน์ STR

• *
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: มกราคม 20, 2015, 03:49:03 pm »
เพิ่งได้ dune base 3d มา  [เท่ห์]

สอบถามเรื่องโปรแกรม yadis 2.3 หน่อยครับ

ผมทำปกลงฮาร์ดดิสเรียบร้อยแล้วไม่มีปัญหา แต่พอเปลี่ยนเป็นฮาร์ดดิสลูกอื่นมาทำบ้าง

ปรากฏว่าข้อมูลปกจากลูกที่แล้วตามมาหมดเลย ทั้งที่ delete ตรงเพิ่ม folder ออกไปแล้ว

มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ plenissan

• **
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: มกราคม 30, 2015, 01:33:24 pm »
เพื่อนๆ คับ ไม่ทราบทำปก กับ yadis 2.3 ทำแบบไหนกันคับ เพือนคนไหน พอทราบวิธิ ช่วยแนะนำหน่อยคับ  ผมโหลดมาแล้ว ทำไม่ได้คับ ขึ้นแบบนี้คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2015, 01:34:22 pm โดย plenissan »

• *
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: มกราคม 31, 2015, 11:21:39 am »
จัดมาเรียบร้อยแล้วครับ Dune Base HD 3D ชอบมากครับกับภาพและเสียง

http://www.mede8erthai.com/forum/index.php?topic=4758.0
วิธีทำปกครับแค่เปลี่ยน Profile เป็น Dune. แค่นั้นครับ ลองดู

[เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ plenissan

• **
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 03:58:02 pm »
เพื่อนๆ คับ ไม่ทราบทำปก กับ yadis 2.3 ทำแบบไหนกันคับ เพือนคนไหน พอทราบวิธิ ช่วยแนะนำหน่อยคับ  ผมโหลดมาแล้ว ทำไม่ได้คับ ขึ้นแบบนี้คับ

ตอนนี้ผมทำปกได้แล้วคับ ง่ายต่อการเลือกดูหนังมากเลยคับ โชว์แต่ปกคับ น่าจะได้ชื่อเรื่องด้วยน่ะคับ  [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ sithipong

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2015, 11:51:34 pm »
รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่า dune base 3d รองรับ hdd 3tb และ 4tb ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aong_pk

• *
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 03:06:48 pm »
Dune เชื่อมต่อเน็ต แต่เล่นเน็ตไม่ได้ทำงัยดี สถานะอินเตอร์เน็ตปรกติครับ  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ moonnet02

• *
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 10:50:17 pm »
ตอนนี้เครื่องเล่นตระกูล Dune นี่มีตัวไหนที่สามารถเล่น Menu ของ ไฟล์พวกบลูเรย์ Full-rip ได้บ้างมั้ยครับบบ

ขอบคุณครับ

[เขย่า] [เขย่า] [เขย่า]

ออฟไลน์ jene

• *
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 09:45:42 am »
Dune Max แต่เก่าแล้ว

ออฟไลน์ moonnet02

• *
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 04:41:56 pm »
Dune Max แต่เก่าแล้ว

ขอบคุณครับบบบ
 [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ Neng@Nit

• **
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 09:28:26 am »
Dune tv303D เล่นเมนู ไฟล์ iso ไม่ได้ต้องทำไงดีครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ  [โขกโต๊ะ]