ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยยลำโพงขาดดดดดด - -"  (อ่าน 1985 ครั้ง)

ออฟไลน์ ulfsaar

• Edge LED TV member
ช่วยด้วยยลำโพงขาดดดดดด - -"
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 09:34:03 am »
ช่วยด้วยยลำโพงขาด

ไม่รู้ขาดป่าว เมื่อกี้กำลังปรับ avr แล้วเสียงไม่ออกเลยเร่งโวลลุ่มเยอะมาก แล้วเผลอไปโดนปุ่มวิทยุ ทีนี้เสียงดังระเบิดมากก กดเบาเสียงแทบไม่ทัน

พอกลับมาเล่นเพลง เสียงมันขาดๆหายๆซ่านิดๆ เร่งโวลลุ่มเท่าไหร่เสียงก็ไม่ดังมากเหมือนเดิม  คือเสียงเบามากๆ เสียงมันไม่เหมือนเดิมแล้ว

แบบนี้ลำโพงไปแล้วใช่ไหมครับ  [เศร้า]

คุ้มไหมถ้าจะซ่อม แต่ลำโพงกากๆไม่น่าจะคุ้ม

ออฟไลน์ nutt Manytech

Re: ช่วยด้วยยลำโพงขาดดดดดด - -"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 04:41:21 pm »
ว๊อยย์เบียด หรือ ว๊อยย์ไหม้  เอาลำโพงไปเปลี่ยนว๊อยย์ใหม่ครับ ควรเปลี่ยนพร้อมกันสองข้างเพราะเสียงจะได้เหมือนกัน ทั้งลำโพงซ้ายขวาราคข้างละหลักร้อย ตอนนี้หากยังไม่เอาลำโพงไปซ่อม ห้ามเปิดอีกเด็ดขาด เพราะหาก avr ไม่มีวงจรป้องกันโหลดต่ำ อาจทำให้ avr เสียตามมาครับ

ออฟไลน์ ulfsaar

Re: ช่วยด้วยยลำโพงขาดดดดดด - -"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 09:04:47 pm »
ว๊อยย์เบียด หรือ ว๊อยย์ไหม้  เอาลำโพงไปเปลี่ยนว๊อยย์ใหม่ครับ ควรเปลี่ยนพร้อมกันสองข้างเพราะเสียงจะได้เหมือนกัน ทั้งลำโพงซ้ายขวาราคข้างละหลักร้อย ตอนนี้หากยังไม่เอาลำโพงไปซ่อม ห้ามเปิดอีกเด็ดขาด เพราะหาก avr ไม่มีวงจรป้องกันโหลดต่ำ อาจทำให้ avr เสียตามมาครับ

ขอบคุณคับ คงเข้าร้านอมร

ออฟไลน์ yhoun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 07:39:52 am »
ลำโพง ยี่ห้อ อะไร ครับ หาก มี แบรนด์ ก็เข้าศูนย์ ดีกว่าคับผม อาจแพง แต่ จบ แน่นอน

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 01:06:05 pm »
ถ้าเป็นลำโพงยี่ห้อ Polk ประกัน 5 ปี ครับ