ผู้เขียน หัวข้อ: ของความรู้เกี่ยวกับ zone2 ของ onkyo 444 หน่อยครับ  (อ่าน 1173 ครั้ง)

ออฟไลน์ civic9

• *
คือผมเพิ่งจัด avr onkyo 444 มาวันนี้ เพื่อเอามาใช้เปิดเพลง ในร้านอาหารครับ
โดยที่ตั้งใจ อยากใช้ zone 2 ไว้ใช้ภายนอกอาคาร เพื่อจะได้เพิ่มเสียงให้ดังกว่าในห้องอาหารหลังครับ
แต่ลองดูแล้ว ไม่สามารถ แยก วอลุ่ม ของ zone a กับ zone b ได้ครับ เป็นเพราะมันแยกไม่ได้หรือผมทำไม่เป็นครับ ยังไงช่วยสอนด้วยนะครับ
และ สงสัย ว่า zone 2 นี้ ถ้าใช้ มันจะไปตัดการทำงานของ ch 7,8 ใช่ไมครับ หรือสามารถ ใช้พร้อมกันได้เลยครับ รวมเป็น 9ch ไมครับ
ยังไงผมขอขอบคุณทุกท่าน ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tigermao

• Flat TV member
  • *
Re: ของความรู้เกี่ยวกับ zone2 ของ onkyo 444 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2016, 03:20:19 pm »
Using The Front Panel Of The Receiver-

To increase the volume in Zone press Zone 2 on the front panel and in within 8 secs turn the volume nob to your desired range.

ออฟไลน์ tigermao

• Flat TV member
  • *
Re: ของความรู้เกี่ยวกับ zone2 ของ onkyo 444 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2016, 03:21:00 pm »
Using The Remote-

Press the Zone 2 button in the remote mode section and press the Vol up button repeatedly until Zone 2 reaches your desired volume level.