ผู้เขียน หัวข้อ: Polk a5 กับ yamaha ns777 ดูหนัง80 เพลง20 เลือกอะไรดีครับ วัสดุ ใครดีกว่าคับ ขอบคุณครับ มือใหม่  (อ่าน 9456 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ferkai

• Flat TV member
  • *
ขอบคุณครับ พอดีผมเพิ่งศึกษา ผมเลยใช้ราคาเป็นตัวตั้ง ผมเห็นชุด777 ราคาชุดหนึง3หมื่นปลายแต่ a5 ชุดประมาณ4หมื่นต้นเลยตัดสินใจไม่ถูกครับ

• *
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ขอบคุณครับ พอดีผมเพิ่งศึกษา ผมเลยใช้ราคาเป็นตัวตั้ง ผมเห็นชุด777 ราคาชุดหนึง3หมื่นปลายแต่ a5 ชุดประมาณ4หมื่นต้นเลยตัดสินใจไม่ถูกครับ

ออฟไลน์ MARUAY

• Edge LED TV member
ดูหนังA5 รุกเร้ากว่าns777 เยอะนะครับ โป้งป้างกว้า ดุดันกว่า แรงปะทะดีกว่า รายละเอียดเสียงแหลมสดจะแจ้งกว่า ยิ่งดูคอนเสริตยิ่งได้อารมณ์แสดงสดไม่แหบแห้ง แต่ถ้าฟัง2ch ns777 เป็นธรรมชาติกว่าพอสมควร ทั้งนี้ถ้าเล่นทางนี้ใช้avrขับ ผมแนะนำPolk ดีกว่า

• *