ผู้เขียน หัวข้อ: SUB MJ MJ Acoustics Pro50 MK3 กับ paradigm dsp 3200 ตัวไหนดีกว่ากันครับ  (อ่าน 1329 ครั้ง)

ออฟไลน์ ulfsaar

• Edge LED TV member
SUB MJ MJ Acoustics Pro50 MK3 กับ paradigm dsp 3200 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

เน้นดูหนังเป็นหลัก มีฟังเพลงบ้างแนว rock

แล้ว MJ MJ Acoustics Pro50 MK3 ตอนนี้ราคามือสองอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: SUB MJ MJ Acoustics Pro50 MK3 กับ paradigm dsp 3200 ตัวไหนดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 02:19:19 pm »
    ผมแนะนำอย่างนี้ัครับ  อันดับแรกคือ อยากให้ไปลองฟังด้วยตัวเองก่อนครับ เรื่องซับวุฟเฟอร์ค่อนข้างละเอียดอ่อน เพราะมีปัจจัยเกี่ยวข้องมากมาย เช่นขนาดห้อง ขนาดของลำโพงเดิม  ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ คุณภาพดีทั้งคู่  Paradigm จะมี bass reflex ท่อลมด้านหน้า  ซึ่งจะให้ mid bass ที่ค่อนข้างยืดหยุ่นน่าฟัง
ในแง่การฟังเพลง ขณะที่ MJ Acoustics Pro50 MK3 จะยิงลงพื้น ซึ่งตัวพื้นจะต้องแน่นด้วย ซึ่งจะเหมาะกับการดูหนังที่ดีซึ่งจะให้เบสที่ลึกในแง่ดูหนัง