ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดครับ  (อ่าน 23544 ครั้ง)

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
ขอบคุณนะครับ อุตส่าห์เสียเวลายุ่งเรื่องคนอื่นมาพิมพ์ตั้งยาว น่าจะลองเปื่อเวลาสัก 2-3 นาทีคิดสักนิดว่าสมควรจะทำการกระทำแบบนี้หรือไม่ ใครจะหัวเราะผมยังไงผมไม่รู้ แต่ก็มีคนมาติดต่อเรื่อยๆ. ของของผมซื้อมาใช้เอง ซื้อมาก็ซื้อมาเป็นมือหนึ่งตอนขายก็ขายในราคาที่ผมคิดว่าสมควร หลังไมค์ก็ต่อรองได้ตามความพอใจระหว่างคนซื้อกับคนขาย แล้วคุณก็พูดเองว่าไม่ได้ทำผิดกฎ การ discredit คนที่ไม่ได้ทำผิดกฎก็เป็นเรื่องไม่เหมาะสม ถ้าไม่เหมาะสมสิ่งที่คคุณควรทำคือไปแจ้งแอดมินให้ลบกระทู้ผมทิ้งไป. ไม่ควรจะมาทำแบบนี้เสียมารยาท

ขอบคุณท่านที่เป็นกระทู้แรกที่แนะนำผมครับ เป็นคำแนะนำมี่ดี

มารยาทอะไร ไอ้ที่บอกว่ามีคนติดต่อมาแลกน่ะผมไม่เชื่อหรอก คงไม่มีใครโง่แบบนั้น ดันแบบไม่ดูตาม้าตาเรือ ทั้งๆที่มันไม่มีโอกาสเป็นไปได้เลย ถ้าจะมีคนมาขอซื้อแล้วราคาระดับนี้ก็เก็บไว้ดูเองดีกว่า ถึงจะบอกว่าต่อรองได้ ลองบอกไปสิว่าเหลือ 6,000 เผื่อมีคนสนใจ ราคา 12,000 คงไม่มีใครซื้อเทคโนโลยี่ตกรุ่นหรอก คุณค้าขายเป็นไหม ผมไม่ได้มา Discredit คุณเพียงแต่เคยมาบอกว่าคงไม่มีใครมาแลก ก็ว่างนักลองดันกระทู้สักอีกปีนึงคงไม่เป็นไรมั๊ง

ออฟไลน์ Eddie8156

• Edge LED TV member
ไม่เป็นไรครับเรื่องมารยาท บางทีที่บ้านคุณอาจไม่เน้น ผมขออภัย แต่สิทธิในการมีเสรีภาพในการค้าขาย หรือ แลกเนี่ย ถ้าไม่ผิดกฎผมถือว่า
มันเป็นสิทธิของผมครับ ราคาน่ะ ผมตั้งเท่าไหร่ก็เรื่องของผมครับ เพราะไม่ได้มีคนติดต่อแลก แต่ติดต่อมาซื้อครับ เพราะเจตนาไม่ได้ขายครับ เจตนาแลก
แต่ถ้ามีคนติดต่อซื้อผมว่าก็เป็นเรื่องของคนติดต่อซื้อครับ การวิจารณ์แล้วทำให้เกิดผลเสียต่อการซื้อ ขาย หรือ แลก ผมว่า เป็นการกระทำที่ไม่สมควรครับ
อันนี้แล้วแต่common senseคนเราติเพื่อก่อ ดีครับ แต่ติเพื่อมันส์มือผมว่า น่าจะมีปัญหา หรือว่างจัด

แต่ขอบตุณนะครับที่ตามมาตอบเรื่อยๆผมจะได้ไม่ต้องเสียเวลาดัน ดีครับ อุตส่าห์สละเวลาส่วนตัวขนาดนี้
ขอบคุณมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ kasemtr

• Flat TV member
  • *
ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ khwan2510

• Full LED TV member
ไม่เป็นไรครับเรื่องมารยาท บางทีที่บ้านคุณอาจไม่เน้น ผมขออภัย แต่สิทธิในการมีเสรีภาพในการค้าขาย หรือ แลกเนี่ย ถ้าไม่ผิดกฎผมถือว่า
มันเป็นสิทธิของผมครับ ราคาน่ะ ผมตั้งเท่าไหร่ก็เรื่องของผมครับ เพราะไม่ได้มีคนติดต่อแลก แต่ติดต่อมาซื้อครับ เพราะเจตนาไม่ได้ขายครับ เจตนาแลก
แต่ถ้ามีคนติดต่อซื้อผมว่าก็เป็นเรื่องของคนติดต่อซื้อครับ การวิจารณ์แล้วทำให้เกิดผลเสียต่อการซื้อ ขาย หรือ แลก ผมว่า เป็นการกระทำที่ไม่สมควรครับ
อันนี้แล้วแต่common senseคนเราติเพื่อก่อ ดีครับ แต่ติเพื่อมันส์มือผมว่า น่าจะมีปัญหา หรือว่างจัด

แต่ขอบตุณนะครับที่ตามมาตอบเรื่อยๆผมจะได้ไม่ต้องเสียเวลาดัน ดีครับ อุตส่าห์สละเวลาส่วนตัวขนาดนี้
ขอบคุณมากๆเลยครับ

ไม่ต้องเกรงใจครับ ดันไปเท่าที่เวลาว่างก็แล้วกัน มารยาทมันไม่ต้องสอนครับมันอยู่ที่จิตสำนึกของคน พ่อแม่ดีใช่ว่าลูกจะดี

ขอบคุณครับ เห็นด้วยเลยครับ

ยังรับทั้งแลกและขายครับ