ผู้เขียน หัวข้อ: มีandroid boxตัวไหนเชื่อมต่อกับจานดาวเทียมpsiได้บ้างครับ  (อ่าน 4781 ครั้ง)

ออฟไลน์ jasong

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับ คือผมยังมือใหม่นะครับเลยอยากขอคำแนะนำ เรื่องคือว่าปกติผมใช้ดาวเทียมpsi o2hd อยู่แล้วครับ ทีนี้ต้องการจะซื้อandroid boxมา แต่ปัญหาคือว่าผมไม่ค่อยต้องการดูทีวีผ่านอินเตอร์เน็ตนะครับ เลยอยากถามว่า
1.มันมีandroid boxตัวไหนที่สามารถเชื่อมต่อกับจานดาวเทียมpsiได้บ้างครับ(งบประมาณ2-3000บาทยิ่งดีเลยครับ)
2.ลองค้นหาข้อมูลมามันต้องเป็นandroid boxที่มี dvb t2ใช่รึเปล่าครับ แต่สงสัยว่าถ้าช่องdvb t2ของandroid boxเชื่อมต่อกับจานดาวเทียมpsiมันจะอ่านและแสดงภาพรู้เรื่องไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2016, 04:36:23 pm โดย jasong »

ออฟไลน์ sojvp

• Flat TV member
  • *
เท่าที่ผ่านตามาไม่มีนะครับ Android box ที่รับสัญญาณดาาวเทียมได้ เห็นมีแต่ android box+Digital TV
ถ้ามีกล่องดาวเทียมอยู่แล้วซื้อ android box อย่างเดียวมาใช้ก็ได้

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
มีแต่ CloudHDTV ที่มีช่องต่อ DVB-T2 ใช้เสาอากาศภายในแทนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ sattas

• *
Re: มีandroid boxตัวไหนเชื่อมต่อกับจานดาวเทียมpsiได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 12:30:44 am »
เมื่อวานไปคลองถมมา เจอกล่อง psi o5 hybrid ราคา1900฿
รับดาวเทียมได้,เป็นกล่องแอนดรอยด์ในตัว แต่กลับมาหารายละเอียดไม่ได้เลยว่า cpuอะไร ramเท่าไร แอนดรอยด์versionใด(ในเวบ psiเองก็ไม่มีรายละเอียด