ผู้เขียน หัวข้อ: จะต่อ subwoofer กับ avr ยังไงหรอครับ  (อ่าน 1428 ครั้ง)

ออฟไลน์ ulfsaar

• Edge LED TV member
จะต่อ subwoofer กับ avr ยังไงหรอครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 10:42:23 am »
จะต่อ subwoofer กับ avr ยังไงหรอครับ

avr denon 1311 กับ paradigm ps 1000

แล้วต้องใช้สายเชื่อมต่อกันแบบไหนครับ
แล้ว paradigm ps 1000 ตัวนี้ใช้สายของอะไร ยี่ห้ออะไรเสียงดีแนะนำทีครับ ขอแบบราคาไม่แรงมาก
หรือมีใครจะขายสายมือสองก็แนะนำได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2016, 10:53:39 am โดย ulfsaar »

ออฟไลน์ nutt Manytech

Re: จะต่อ subwoofer กับ avr ยังไงหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 05:20:23 pm »
ใช้ สายสัญญาณ กับสาย Y ต่อเข้าช่อง low level input ผมใช้ สาย AQ รุ่น sub x กับสายซับ Ixos รุ่น 506 รุ่นนี้แถม สาย y ให้ด้วย ผมชอบเสียงจากสาย ixos มากกว่า AQ อีกนะ แต่สายซับผมฟังแล้วแตกต่างกันน้อยกว่า พวกสายไฟ AC หรือ สายhdmi อีกนะ แนะนำถ้าจะอัพซับ ก็เปลี่ยนสาย ac แล้วก็ปลัักผนัง ฮัมเบล รุ่นสีส้ม พันกว่าบาท อันนี้ได้แรง หนักแน่นครับ ราคาไม่แพง

ออฟไลน์ nutt Manytech

Re: จะต่อ subwoofer กับ avr ยังไงหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 05:24:18 pm »
สาย aq หัวเบสจะคมขึ้นครับ คงเป็นเพราะ มีส่วนผสมของเงินในสาย ส่วน ixos เบสและแรงปะทะหนักกว่า aq นิดหน่อย ต้องฟังแบบฟังดัๆจับผิดหน่อยนะ ส่่วนตัวผมคิดว่าอัพสายไฟ กับ ปลั๊กผนัีง ดี่กว่านะ