ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 2085 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sassysayo2

• *
รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 01:00:40 pm »
สวัสดีครับ ผมอยากรบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ

ผมเพิ่งซื้อ สมาร์ททีวีมาลองใช้ ซึ่งก็ดีพอควรเลย

แต่ยายผมเขาใช้ลำบากครับ พอต่อออกช่องปรกติเหมือนสัญญาณไม่มีเลยดูได้ไม่กี่ช่อง ลองต่อหนวดกุ้งแล้วก็ชัดบ้างไม่ชัดบ้างบางช่อง

เลยอยากจะถามพี่ๆหน่อย. ว่าผมต้องทำไงครับให้ทีวีสามารถดูหนังได้หลายๆช่องทั้งสารคดีกีฬาหนังฝรั่งรายการอื่นๆเพลงเหมือนติดพวกเคเบิ้ล. จุดประสงค์หลักเลยคือให้ยายกดรีโมทเลื่อนช่องได้เลย ไม่ต้องเข้าไปเลือกในเน็ตให้วุ่นวาย

รบกวนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 03:21:15 pm »
รายการทีวี.. ที่เอ่ยมา
คง.. ต้องติด "ทรูวิชั่น" กระมังครับ.? (แต่.. ต้องเสียรายเดือน)
หรือ.. ติดจานดาวเทียม ใช้กล่องแบบชมฟรี ที่มีรายการหลากหลาย..
ส่วน.. เสาอากาศ ควรใช้เสาภายนอก "เสาก้างปลา" จะรับสัญญาณได้ดีกว่า.. ครับ