ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเกี่ยวกับกล่องtrue HDครับ  (อ่าน 1302 ครั้ง)

ออฟไลน์ NeRvOuS

• Flat TV member
  • *
ถามเรื่องเกี่ยวกับกล่องtrue HDครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2016, 08:57:27 pm »
พอดี เพิ่งเคยติดกล่องดิจิตอล และเลือกของtrue เป็นแพคเก็ตเน็ตด้วยอ่ะคับ  แต่พอดูช่องธรรมดาเช่น 3   5  7  9  ภาพจะเบลอๆมัวๆมากเลยครับ
 แต่ไม่ถึงขั้นภาพแตก ลื่นไหลปกติ   มีวิธีแก้ไหมคับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: ถามเรื่องเกี่ยวกับกล่องtrue HDครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2016, 10:44:51 pm »
ใช้จอแก้ว หรือ ใช้สายเอวีกับจอไม่ใหญ่มากจนเกินไป คุณภาพมันจะใกล้เคียงกับที่ส่งมา

ออฟไลน์ toraom

• Flat TV member
  • *
Re: ถามเรื่องเกี่ยวกับกล่องtrue HDครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2016, 02:54:23 am »
ทำใจครับ ภาพห่วยมาก แนะนำติดจานอื่นไป หรือไม่ก็เปิดแอพ psi แล้วต่อออกทีวี ยังจะชัดกว่าอีกอ่ะครับ