ผู้เขียน หัวข้อ: Tv led SS อายุ 6 ปี มีแต่เสียงไม่มีภาพ ค่าซ่อมจะแพงไหมครับ  (อ่าน 496 ครั้ง)

ออฟไลน์ pex

• Flat TV member
  • *
คือ เป็นLed samsung จอ 40" รุ่นที่ดูสามมิติได้ (มีแว่นแถมมาให้) ใช้มาหกปีเศษ ตอนนี้ มีอาการ มีแต่เสียงไม่มีภาพครับ คือ เช็คทุกช่องsource หรือinput จากแหล่งต่างๆ แม้แต่ ผ่านเสาอากาศ เสียงชัด เปลี่ยนช่องได้ แต่ภาพไม่มี จอดำสนิท เข้าไปเช็คที้หัวข้อ"ภาพ" ก็ไม่ได้ เลือก"ปิดหน้าจอ" เลยอยากปรึกษาเบื้องต้น อาการอย่างนี้ ค่าซ่อมจะแพงไหมครับ คือ ถ้าค่าซ่อม ไม่เกินพันห้า ก็อาจจะซ่อม ครับ
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
คือ เป็นLed samsung จอ 40" รุ่นที่ดูสามมิติได้ (มีแว่นแถมมาให้) ใช้มาหกปีเศษ ตอนนี้ มีอาการ มีแต่เสียงไม่มีภาพครับ คือ เช็คทุกช่องsource หรือinput จากแหล่งต่างๆ แม้แต่ ผ่านเสาอากาศ เสียงชัด เปลี่ยนช่องได้ แต่ภาพไม่มี จอดำสนิท เข้าไปเช็คที้หัวข้อ"ภาพ" ก็ไม่ได้ เลือก"ปิดหน้าจอ" เลยอยากปรึกษาเบื้องต้น อาการอย่างนี้ ค่าซ่อมจะแพงไหมครับ คือ ถ้าค่าซ่อม ไม่เกินพันห้า ก็อาจจะซ่อม ครับ
ขอบคุณมากๆครับ

คงต้องซื้อรุ่นใหม่แล้วครับ เพราะตามตรงอะไหล่น่าจะหายากมากแล้ว รุ่น 3D TV เลิกขายมาหลายปีแล้วครับ

ออฟไลน์ asidebestow

• *
Re: Tv led SS อายุ 6 ปี มีแต่เสียงไม่มีภาพ ค่าซ่อมจะแพงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2024, 11:36:41 am »
จริงๆ แล้ว สำหรับผลิตภัณฑ์เทคโนโลยีที่รวมประสิทธิภาพของโปรแกรมในระดับที่สูงกว่า การแก้ไขปัญหาย่อมยากกว่าอย่างแน่นอน คุณต้องค้นหาบุคคลที่เหมาะสมซึ่งรู้หลักการของการปฏิบัติงานที่ดีเพื่อให้แน่ใจว่าการดัดแปลงมีคุณภาพดีที่สุด basketbros