ผู้เขียน หัวข้อ: soundbar KLIPSH R-4B กับ Cambridge TVB2 และ bose solo5  (อ่าน 3699 ครั้ง)

ออฟไลน์ abadahey

• Flat TV member
  • *
soundbar KLIPSH R-4B กับ Cambridge TVB2 และ bose solo5
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 01:13:04 pm »
soundbar KLIPSH R-4B กับ Cambridge TVB2 และ bose solo5 (ไม่มี SW)
ใช้ต่อกับ TV เป็นท่านจะเลือกตัวไหนคับเพราะอะไรครับ เห็นราคาใกล้เคียงกัน
* bose solo5 (ไม่มี SW) เสียงจะด้อยกว่าตัวอื่นมั้ยครับ รบกวนท่านที่เคยใช้หรือเคยฟังด้วยครับผม
-  KLIPSH R-4B        14,900.-
-  Cambridge TVB2   15,900.-
-  bose solo5           12,900.-

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2016, 01:13:37 pm โดย abadahey »

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: soundbar KLIPSH R-4B กับ Cambridge TVB2 และ bose solo5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 03:01:35 pm »
  เรื่องบุคลิกเสียงนั้นเป็นเรื่องของความชอบส่วนตัว ดังนั้น แนะนำต้องไปลองด้วยหูตัวเอง ในแง่ฟังเพลง cambridge tvb2 จะให้เสียงที่ smooth ในแง่ฟังเพลง  ขณะที่ klipsh ให้ความยืดหยุ่นในแง่ลูกเล่น โดยสามารถเร่งเสียงพูดโดยไม่กระทบ effect ของหนัง ออกแนวใสกระจ่าง  ส่วน bose ผมไม่ค่อยได้มีโอกาสไปลองฟังจริงจัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2016, 03:03:24 pm โดย oasleg »

ออฟไลน์ abadahey

• *
Re: soundbar KLIPSH R-4B กับ Cambridge TVB2 และ bose solo5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 08:43:25 am »
ผมเคยไปลองฟัง R4b ไปเมื่อซัก 1-2 อาทิตที่แล้ว เมื่อวานได้ไปลองฟัง TVB2
จากความเห็นส่วนตัวผม ว่า เสียง ออกกลางๆ ใส แต่เสียงไม่ใหญ่ ไม่ชัดเท่า R4b 
เบส ออกมาดังแต่ลูกเล็กๆ ไม่เหมือน R4b ที่ ลอยออกมาเลย หรือเป็นเพราะสถานที่วางก็ไม่รู้
แต่เจ้า R4b ด้อยกว่าตรงพวก input ที่ไม่มี hdmi กับ หน้าจอสแดงสถานะต่างๆ
ตัดสินใจำบาก เลยคับ แต่ยังชอบในความใหญ่และชัดเจนของ KLIPSH มากๆ  มันติดหูเลยคับ
อีกตัวที่อยากหาลองคือ SOLO5 ที่ยังใหม่ หาลองเสียงตอนนี้ไม่ได้ คงต้องไปศูนย์ใหญ่ แต่ก็ไกลบ้านเหลือเกิน รออ่านรีวิว ต่างๆตามเว็บ ก่อนคับ
 [กระดึบ] [กระดึบ] [กระดึบ]

ออฟไลน์ MorDek

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 10:44:14 am »
น่าจะมีคำตอบอยู่ในใจแล้วนะครับ เป็นผมเลือก Klipsch R-4B ครับผม ^^