ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าแค่จะดูหนังและฟังเพลงถ้าผมซื้อ AVR มี Wifi Blutooth, HDPlayer จำเป็นใหมครับ  (อ่าน 1627 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovemusic

• Flat TV member
  • *
ตามหัวกระทู้

คือตอนแรกมองหา บลูเลซักเครื่อง มานึกๆ ดูเราคงไม่ไปหาซื้อแผ่นเท่าไหร่หรอกคงหาโหลดหรือซื้อเป็น HDD เอา

เลยเปลี่ยนใจไม่ซื้อบลูเลย์เลยจะซื้อ HDPlayer แทน

มานึกๆ ดูอีกที เอ เรากำลังจะซื้อ AVR มี W+ ifi Blutooth เราก็ดูผ่านออนไลน์ต่างๆ ผ่าน AVR แล้วหนังเราก็เอา Eternal HDD เสียบ AVR ดูเลย แค่นี้ก็น่าจะพอแล้ว ดังนั้นอยากถามทุกท่านว่า ถ้าจุดประสงค์การใช้่งานผมแค่นี้จริงๆ ผมจำเป็นต้องมี HDPlayer มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
เท่าที่ผมลองเล่นดู AVR เล่นหนังผ่าน HDD ไม่ได้นะครับ

*ดูหนัง Online ส่วนมากเสียงเป็น PCM 2.0Ch ครับ
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿

• *
ขอบคุณครับที่สละเวลามาตอบ 

งั้นพวก USB ที่ติดมากับเครื่องก็ใช้ฟังเพลงซะส่วนใหญ่ใช่ใหมครับ

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
จำเป็นต้องมี HDPlayer อย่างยิ่งยวดด

• *
ขอบคุณครับ

งงๆ ว่าไอ้เจ้า AVR บางรุ่นก็หลายหมื่น USB เสียบอุปกรณ์ภายนอกต่างๆ ก็มีทำใมไม่ทำให้มันเป็น Smart Box แทนพวก HD Player ไปซะให้รู้แล้วรู้รอดซะ

เฮ้อ