ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพง polk เสียงแหลมจัดไปครับ  (อ่าน 2064 ครั้ง)

ออฟไลน์ onkyo

• Edge LED TV member
ลำโพง polk เสียงแหลมจัดไปครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 11:14:18 am »
สวัสดีขอรบกวนช่วยแนะนำการทำให้ลำโพง polk a5 ลดเสียงแหลมจัดสักหน่อยครับเหมือนจะกัดหูเวลาฟังเพลง ชุดที่ใช้คือ polk a5 +onkyo 838สายลำโพง carnare 4s8ต่อไบวายฟังเพลงแบบเสียบ usb โหลดจากเน็ตเพลงช้าๆเป็นเพลงร้องเป็นฟายประเภท WAV FLAC คือมันจะบาดหูบางเพลงครับอย่างอื่นดีหมดยกเว้นแหลมจะกัดหูเป็นบางเพลงครับดูหนังก็ไม่มีปัญหาครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ronnawut

Re: ลำโพง polk เสียงแหลมจัดไปครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 12:19:45 pm »
ใส่ cap mundorf หลังลำโพงครับ จบ.

ออฟไลน์ yachtbest

• Flat TV member
  • *
Re: ลำโพง polk เสียงแหลมจัดไปครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 12:31:19 pm »
เปลี่ยนสายลำโพง มีให้เลือกหลายยี่ห้อ super blues 2 audioquest type4 ดีกว่าของเดิมของคุณและเห็นผลชัดเจนครับ
ลองศึกษาข้อมูลดูในเน็ตมีเพียบเลยที่เขาเอามาลองเล่นและวิจารณ์
ถ้าสนใจ ผมมีsuperblues2 อยู่คู่นึง 

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 12:57:21 pm »
ใส่ cap mundorf หลังลำโพงครับ จบ.
[/quote มันคืออะไรอ่ะครับไม่รู้จักจิงๆครับ

ออฟไลน์ nirun_-

• line ; nirun145
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 05:04:05 pm »
ลองเปลี่ยนสายลำโพงดูก่อนครับ
ถ้า อยู่แถวคลองเตยพระโขนง มาเอาสายผมไปลองได้ มีตัวเด็ดๆราคาถูกๆหลายเส้นอยู่
line: nirun145

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 06:30:56 pm »
ลองเปลี่ยนสายลำโพงดูก่อนครับ
ถ้า อยู่แถวคลองเตยพระโขนง มาเอาสายผมไปลองได้ มีตัวเด็ดๆราคาถูกๆหลายเส้นอยู่
line: nirun145
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ SanDer

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2016, 10:00:46 pm »
สวัสดีครับ

เพลงอะไรครับ ที่ว่าแหลมกัดหู จะได้หามาลองฟังดูบ้าง ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า
เห็นบอกว่าเป็นบางเพลง คงไม่ต้องเปลี่ยนสายหรอกครับ นอกจากว่าอยากเปลี่ยนแนว