ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านซ่อม Dune 102 หน่อยครับ  (อ่าน 2554 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
หาร้านซ่อม Dune 102 หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 04:00:43 pm »
Dune 102 กลับบ้านเก่าแล้ว ภาพออก แต่เสียงไม่ออก ( ลองเปลียนทุกอย่างแล้ว )   [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]

ไม่ทราบว่า อาการนี้ พอจะซ่อมได้ไหมคัรบ

ที่ไหนรับซ่อม เพราะ หมดประกัน Digilife  แล้ว เค้ายังรับซ่อมเปล่าครับ

หรือร้านไหนรับซ่อมบ้าง จะส่ง ปร.ไปครับ ( มีเบอร์ติดต่อด้วยจะดีมากเลยครับ)

( ไม่ใช่ตัว nicety  ครับ )

ขอบคุณทุกความเห็นครัีบ   [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

Re: หาร้านซ่อม Dune 102 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2016, 04:03:17 pm »
ปล. 2 ช่วยแนะนำ HD Player  งบไม่เกิน  5,000 ใหม่หรือมืองสองที่ดีตอนนี้แทน 102 ด้วยจะขอบพระคุณอบย่างมากเลยครับ

ไม่ได้ตามข่าวอะไรเลย ดูหนังอย่างเดียว

ถ้าฟังเพลง Flac - Hi Res  แจ่มๆ จะดีมากเลยครับ

ไม่จำเป้นต้องถอดรหัสอะไรมากมายครับ ผม PAss thru  เข้า  717  ถอดเองครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: หาร้านซ่อม Dune 102 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 09:34:08 am »
ลองใช้สาย  Mini 3.5 Stereo  ออก RCA Analog out  มีเสียงไหมครับผม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 03:58:52 pm »
ไม่มี Mini  เลย ...ว่าแต่ร้านเค้ารับซ่อมไหมครับ หรือ Digilife  เค้ารับแต่ประกันครับ

ปล. วันนี้ไปเอา Asus Mini  มาแทน ปรากฎว่าผิดคาดครับ  แม้ภาพจะสู้ไม่ได้ แต่ เสียงดีกว่า Dune  ได้ไง ไม่รู้ 555

มาแบบหนักแน่นกว่าเยอะเลย .....งงๆ ครับ

ไม่รู้ว่า เด๋วนี้ Asus  ยังทำ HD Player  อยู่บ้างไหม