ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำด้วยครับ MINIX neo U1/Himedia Q5pro/Himedia H8plus เลือกใช้ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 1904 ครั้ง)

ออฟไลน์ HRZ_B

• *
ตอนนี้ดูไว้ 3 ต้วนี้ครับ
1 minix NEO U1
แถม air mouse A2 lite

2 Himedia Q5pro

3 himedia H8plus

ปล.memory มีผลมากน้อยแค่ไหนครับ เหมือน Q5pro จะมีติดมาแค่ 8GB

แนะนำด้วยครับพอดีมือใหม่ 

ออฟไลน์ PeakHDPlayer

• Full LED TV member
  • PeakHDPlayer.com ??????? HD Player ??? Android Box
    • http://www.PeakHDPlayer.com
ตอนนี้ดูไว้ 3 ต้วนี้ครับ
1 minix NEO U1
แถม air mouse A2 lite 
// ตัวนี้ใช้ชิพ Amlogic ครับ จะเล่น พวก Iflix หรือ app ของ play Store support ได้ดี เล่น 4K ได้

2 Himedia Q5pro
 // ใช้ชิพ Hisilicon เหมาะกับเล่นหนังมากๆ ครับ เป็นชิพ ดั้งเดิมเจ้าแรกที่ถอดเีสยงได้ครบ จบหมด กับเครื่องเสียงครับ

3 himedia H8plus
// ตัวใหม่ ตัวนี้ได้ความเร็ว CPU ที่สูงกว่าทุกรุ่น การใช้งานโดยรวมทำได้ดีครับ

ปล.memory มีผลมากน้อยแค่ไหนครับ เหมือน Q5pro จะมีติดมาแค่ 8GB

แนะนำด้วยครับพอดีมือใหม่