ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยน > ห้องซ่อม "ร้านรับซ่อม" ทีวี เครื่องเล่น เครื่องเสียง และ "ศูนย์บริการ"

ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง

<< < (4/88) > >>

Lcd 2 hanD:
ขอบคุณช่างตี๋ครับ  ที่ซ่อมทีวีให้พิเศษราคาไม่ถึงพัน รอรับได้เลย ไม่งั้นผมต้องจ่าย 5000 แน่เลย   [ปลื่ม] ยกให้สองนิ้วโป้เลยครับ

peeraput:
บริการดี ประทับใจมาก    วันนี้ไม่มีงานนั่งดูหนัง เกือบทั้งวันไม่มีอาการคับแล้ว  ขอบคุณครับ [รัก]

peeraput:
 [ปลื่ม]

Ahingsagha:
Sony Projector TV
Model KP-FX43M61
Serial 6000523
อาการเสีย เปิดทีวีแล้วภาพไม่ขึ้น แต่มีเสียงประมาณ 5 วินาทีแล้วก็ตัดไป

อยากทราบราคาซ่อม พร้อมรับส่ง ครับ อยู่แจ้งวัฒนะซอย 10

Ahingsagha:

--- อ้างจาก: JC ELECTRONICS ที่ มิถุนายน 13, 2012, 12:40:02 pm ---
--- อ้างจาก: Ahingsagha ที่ มิถุนายน 12, 2012, 12:07:32 pm ---Sony Projector TV
Model KP-FX43M61
Serial 6000523
อาการเสีย เปิดทีวีแล้วภาพไม่ขึ้น แต่มีเสียงประมาณ 5 วินาทีแล้วก็ตัดไป

อยากทราบราคาซ่อม พร้อมรับส่ง ครับ อยู่แจ้งวัฒนะซอย 10

--- End quote ---
อาการนี้น่าจะมีปัญหาที่ซัพพลายครับ แต่ถ้าทราบว่าไฟกระพริบ-หยุด กี่ครั้งหลังเครื่องดับจะเจาะจงอาการเสียได้มากกว่านี้ครับ  ค่าซ่อมประเมินไว้เบื้องต้น น่าจะประมาณ2500

--- End quote ---

อาการเมื่อก่อนเครื่องจะยังไม่ดับไป คือเปิดขึ้นมามีเสียง ภาพขึ้นแต่ไม่สว่าง แต่ระยะหลังมานี้ เปิดขึ้นมา ภาพขึ้นแต่ไม่สว่างเหมือนเดิม แต่เสียงจะได้ยินประมาณ 5 วินาทีแล้วก็ตัดไป หลังจากนั้นดูสัญญาณการกระพริบของไฟที่หน้าเครื่องปรากฏว่า กระพรีบ 6 ครั้ง แล้วหยุด สลับกันไปแบบนี้ 1-2-3-4-5-6 หยุด 1-2-3-4-5-6 หยุด

อยากทราบราคาซ่อม พร้อมรับ-ส่ง ?
รุ่นนี้ซ่อมได้มั้ยและคุ้มค่าซ่อมรึเปล่า ซ่อมได้อายุการใช้ประมาณเท่าไหร่ ?
ถ้าซ่อมไม่ได้รับรับซื้อเป็นอะไหล่หรือไม่ และรับซื้อประมาณเท่าไหร่ ?
อยากทราบราคาซ่อม พร้อมรับส่ง ?

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version