ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง  (อ่าน 288115 ครั้ง)

ออฟไลน์ JC ELECTRONICS

• Official Sponsor
  • Edge LED TV member
  • *
  • ????????? TV ????????
    • www.ram-zoms.com
Re: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 11:07:46 am »
TOSHIBA Regza 46VL20T เปิดติดสักพักจอดับ แต่ยังมีเสียง เห็นภาพลางๆ ค่าซ่อมเท่าไหร่ครับ
ตอบทางinbox แล้วครับ

• *
Re: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 11:09:43 am »
TV LG 47LA740t  ภาพขาวครึ่งจอ  ซ่อมประมาณราคาเท่าไรครับ  [ปลื่ม]

ขอดูรูปอาการหน่อยครับ

ออฟไลน์ Wannasur

• *
LCD TV ของ LG รุ่น55LW5700-TA หน้าจอไม่ติดครับ มีแค่ไฟสีแดงกระพริบตรงจุดรับส่งสัญญาณ เช็คค่าซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ julatitta

• *
LG Led tv 55LM 6700 ไม่มีภาพ ช่างศูนย์บอกว่าจอภาพเสีย ซ่อมได้ไหมครับ

ออฟไลน์ VVTi

• *
สอบถาม TV SONY 40W550A มีอาการไม่มีสัญญาณภาพผ่าน HDMI อาการคือถ้าเปลี่ยน channel HDMI ไปช่องอื่นจะไม่มีสัญญาณภาพแล้วกลับมาที่ช่องเดิมก็ไม่มีภาพเหมือนกันต้องเปิดปิดเครื่องใหม่จึงจะหาย บางครั้งดูอยู่สัญญาณหายไปเลย

ออฟไลน์ jameslotus

• *
สอบถาม SONY LCD TV รุ่น KDL-40CX520 ภาพเบลอ สีเพี้ยน อะไรเสียครับ ขอราคาซ่อมด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2015, 07:06:17 pm โดย jameslotus »

ออฟไลน์ Tmaster

• Flat TV member
  • *
Plasma panasonic TH-42U30T ขึ้นแถบดำกลางจอประมาณ 2 นิ้ว เกิดจากอะไร ค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ

• *
Plasma panasonic TH-42U30T ขึ้นแถบดำกลางจอประมาณ 2 นิ้ว เกิดจากอะไร ค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ
เกิดจากพาแนลเสียครับ  นำเครื่องมาตรวจเช็คก่อนได้ครับ ประเมิณราคาฟรี

• *
สอบถาม SONY LCD TV รุ่น KDL-40CX520 ภาพเบลอ สีเพี้ยน อะไรเสียครับ ขอราคาซ่อมด้วยนะครับ

เมนบอร์ดเสียครับ  เปลี่ยนใหม่ราคาสูง  นำมาตรวจซ่อม  ซ่อมบอร์ดเซพงบกว่าเยอะครับ  ประเมิณราคาฟรี

• *
LG Led tv 55LM 6700 ไม่มีภาพ ช่างศูนย์บอกว่าจอภาพเสีย ซ่อมได้ไหมครับ
ได้ครับ

• *
สอบถาม TV SONY 40W550A มีอาการไม่มีสัญญาณภาพผ่าน HDMI อาการคือถ้าเปลี่ยน channel HDMI ไปช่องอื่นจะไม่มีสัญญาณภาพแล้วกลับมาที่ช่องเดิมก็ไม่มีภาพเหมือนกันต้องเปิดปิดเครื่องใหม่จึงจะหาย บางครั้งดูอยู่สัญญาณหายไปเลย
ซ่อมได้ครับ เมนบอร์ดเสีย

• *
LCD TV ของ LG รุ่น55LW5700-TA หน้าจอไม่ติดครับ มีแค่ไฟสีแดงกระพริบตรงจุดรับส่งสัญญาณ เช็คค่าซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
เมนบอร์ดเสียครัย    บริษัทเลอกผลิต  แต่ที่ร้านซ่อมบอร์ดเปลี่ยนแต่ชิพได้ครับ  ราคาถูกกว่าเยอะ  ติดต่อทางร้านได้เลย 0814531793

ออฟไลน์ panit41

• *
samsung plasma PS43D450A2 เปิดแล้วมีเสียงดังเปรี๊ยะ  แล้วก็ไม่ติดอีกเลย ซ่อมได้ไหมครับ ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่

• *
 [กระดึบ]y
samsung plasma PS43D450A2 เปิดแล้วมีเสียงดังเปรี๊ยะ  แล้วก็ไม่ติดอีกเลย ซ่อมได้ไหมครับ ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่
ตอบ   นำมาตรวจเช็ค  ประเมิณราคาก่อนได้ครับ  ประเมิณราคาฟรี   เพราะรุ่นนี้มีทั้งบอร์ดเสียเอง  และจอ(พาแนล)เสีย   แล้วบอร์ดช๊อตครับ  ซึ่งราคาต่างกันมากครับ

ออฟไลน์ Tmaster

• Flat TV member
  • *
เกิดจากพาแนลเสียครับ  นำเครื่องมาตรวจเช็คก่อนได้ครับ ประเมิณราคาฟรี

พอดีอยู่นครปฐม ประมาณราคาคร่าวๆ ได้มั้ยครับ อยากทราบว่าซ่อมแล้วคุ้มหรือเปล่า 

ออฟไลน์ akarapol

• *
พี่ครับ อยากสอบถามหน่อยครับ

ทีวีตอนนี้มีอาการ พอเสียบสายไฟ ทีวีจะติดดับ ติดดับ ติดดับ (ไม่ติดนานนะครับ คือติดดับรัวๆเลย) ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องถอดปลั๊กอย่างเดียวครับ

ยี่ห้อ samsung led 40" ใช้มา 2 ปีแล้วน่ะคับ

อยากทราบว่าอาการแบบนี้หนักหรือป่าวคับ พอจะซ่อมได้มั้ย

บ้านผมอยู่แถวราชดำเนินครับ (ภูเขาทอง) ไม่ทราบว่ามีบริการรับส่งหรือป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ อาการพึ่งเป็นวันนี้เลยครับ

• *
พี่ครับ อยากสอบถามหน่อยครับ

ทีวีตอนนี้มีอาการ พอเสียบสายไฟ ทีวีจะติดดับ ติดดับ ติดดับ (ไม่ติดนานนะครับ คือติดดับรัวๆเลย) ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องถอดปลั๊กอย่างเดียวครับ

ยี่ห้อ samsung led 40" ใช้มา 2 ปีแล้วน่ะคับ

อยากทราบว่าอาการแบบนี้หนักหรือป่าวคับ พอจะซ่อมได้มั้ย

บ้านผมอยู่แถวราชดำเนินครับ (ภูเขาทอง) ไม่ทราบว่ามีบริการรับส่งหรือป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ อาการพึ่งเป็นวันนี้เลยครับ

ตอบ....อาการนี้ส่วนใหญ่เกิดจากLED พาแนลเสียครับ ติดต่อส่งซ่อมที่ 0814531793    มีบริการhome  servics  สอบถามเงื่อนไขได้ตลอดครับ  ช่วงนี้งานเยอะมากอาจจะตอบลูกค้าช้า  เพราะช่างตอบเอง   โทรสอบถามได้เลยนะครับ

• *
เกิดจากพาแนลเสียครับ  นำเครื่องมาตรวจเช็คก่อนได้ครับ ประเมิณราคาฟรี

พอดีอยู่นครปฐม ประมาณราคาคร่าวๆ ได้มั้ยครับ อยากทราบว่าซ่อมแล้วคุ้มหรือเปล่า  
ตอบ.....ค่าบริการซ่อมพาแนลพลาสม่า 42 นิ้วเริ่มต้นที่ 1200 บาทครับ  ตามอาการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2016, 10:21:43 am โดย JC ELECTRONICS »