ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยน > ห้องซ่อม "ร้านรับซ่อม" ทีวี เครื่องเล่น เครื่องเสียง และ "ศูนย์บริการ"

ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง

<< < (2/88) > >>

Lcd 2 hanD:
ขอถามพี่ช่างหน่อยตรับ ทีวีผม ยี่ห้อ jvc รุ่น 32bx18 เคยเอาไปให้ช่างที่ปากซอยซ่อมอาการเปิดพอมีแสงแล้วดับ  แต่พอเอากลับมาใช้HDMI ไม่ได้แต่ทีวีดุได้ปกติ เอากลับไปให้ช่างคนเดิมดุ เขาบอกว่าเมนบอร์ดเสีย  ต้องเสียเงินเพิ่มอีก 5000  ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ปล.ลืมบอกไปที่ไปซ่อมทีแรก ช่างบอกว่าอินเวอร์เตอร์เสียครับ ไม่เกี่ยวกับอาการนี้  เลยไม่รับประกันให้
ช่วยแนะนำหน่อยครับ

peeraput:
ทีวีผมมีภาพปกติ  ดูไปซัก2-3 ชม จะดับเองแล้วติดขึ้นมาเองทันทีเหมือนเราปิดเปิดเครื่องใหม่  ทางร้านพอจะแจ้งราคาคร่าวๆให้ได้ไหมครับเป็น ซามซุง รุ่นPS-42C91H บ้านผมอยุ่แถวสะพานใหม่

peeraput:
ถ้าให้มาดูที่บ้าน มีค่าใช้จ่ายไหมครับ

V.C. SERVICES:
ไปดูที่บ้านก็ได้ครับ แต่อาการนี้ต้องยกเครื่องมาที่ร้าน ส่วนราคาก็จะแจ้งคร่าวๆก่อน เพราะราคาเบื้องต้นในการซ่อมเครือง ก็ไม่แพง ก็ซ่อมอยู่ประจำอยู่แล้วครับ
ขอบคุณมากครับ

peeraput:

--- อ้างจาก: JC ELECTRONICS ที่ พฤษภาคม 28, 2012, 10:51:10 am ---ระยะสะพานใหม่ประมาณ 10 กม.ฟรีครับ  แต่อาการของคุณลูกค้า ผมคงไม่มีเวลารอเทสแน่ ทางที่ดีผมรับมาทำที่ร้าน  รอเทสโอเคแล้วส่ง ใช้เวลาไม่เกินสองวัน  ดีกว่าครับ  ค่าใช้จ่ายจะประเมิณให้ก่อนซ่อม  ไม่ซ่อมไม่เสียเงิน

--- End quote ---
[ปลื่ม]งั้นเดี๋ยวผมโทรติดต่อไปครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version