ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA,3D โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง  (อ่าน 289434 ครั้ง)

ออฟไลน์ matipoom

• *
  • ?????
    • OhmmY
สอบถามราคาค่าซ่อม TV Plasma Samsung Series 4 เป็นเส้นๆขาวๆ ตั้งแต่ครึ่งจอบนขึ้นไป ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอดูภาพอาการเสียหน่อยครับ  และขอรุ่นด้วครับ ด้านข้างเครื่อง ขวามือ

LA40D550K7R

ออฟไลน์ keawkum

• *
SONY KLV -32EX500 สีเพี้ยน
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 01:27:41 am »
อาการเสียคือ สีของภาพมันจะออกสีม่วงๆเยอะครับ ยิ่งภาพมีสีขาวจะมีสีม่วงปนเยอะเลย สอบถามราคาซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ มีรูปแนบมาครับ

ออฟไลน์ niwatcmu

• Flat TV member
  • *
samsung ua40d5000PR อาการนี้ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ออฟไลน์ viper9

• *
รบกวนสอบถาม LCD  LG 32LH70  ซื้อมาเมื่อประมาณกลางปี 2009
จอขึ้นเป็นเส้นสีเขียวตามแนวนอน (ขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง)
บางทีก็ขึ้นเป็นแพครึ่งจอ และภาพก็ค้าง แต่เสียงปกติ
บางทีดูไปซักพักก็ไม่ขึ้น
อาการนี้เกิดอะไรขึ้นครับ และไม่ทราบว่า หากจะซ่อมมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

• *
รบกวนสอบถาม LCD  LG 32LH70  ซื้อมาเมื่อประมาณกลางปี 2009
จอขึ้นเป็นเส้นสีเขียวตามแนวนอน (ขึ้นบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง)
บางทีก็ขึ้นเป็นแพครึ่งจอ และภาพก็ค้าง แต่เสียงปกติ
บางทีดูไปซักพักก็ไม่ขึ้น
อาการนี้เกิดอะไรขึ้นครับ และไม่ทราบว่า หากจะซ่อมมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ขอบคุณครับ
อาการนี้เป็นไปได้ทั้งพาแนลเสียและเมนบอร์ดเสียครับ  ต้องเช็คไฟและสัณญาณร่วมด้วย  ทางที่ดีตรวจเช็คก่อน  ประเมิณราคาฟรีครับ  ยกมาไม่สะดวกติดต่อรถรับส่งได้ครับ

พอจะประเมินค่าใช้จ่ายขั้นต่ำสุด และสูงสุด ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ในการซ่อมได้ไหมครับ จะได้ดูว่าคุ้มหรือเปล่า ที่ผมจะนำเครื่องไปส่งถึงร้าน
พอดีผมจะซ่อมเพื่อไปให้ผู้ใหญ่ใช้น่ะครับ
หรือมีอะไรแนะนำผมไหมครับ ผมอยู่แถว นนทบุรี บางใหญ่

ขอบคุณครับ

• *
พอจะประเมินค่าใช้จ่ายขั้นต่ำสุด และสูงสุด ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ในการซ่อมได้ไหมครับ จะได้ดูว่าคุ้มหรือเปล่า ที่ผมจะนำเครื่องไปส่งถึงร้าน
พอดีผมจะซ่อมเพื่อไปให้ผู้ใหญ่ใช้น่ะครับ
หรือมีอะไรแนะนำผมไหมครับ ผมอยู่แถว นนทบุรี บางใหญ่

ขอบคุณครับ
มีรูปอาการให้ผมดูไหมครับ จะได้ฟันธงให้

ขอบคุณครับ

• *
เมนบอร์ดเสียครับ  ยกมาซ่อมนั่งรอรับกลับได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ petsat

• *
phklips 43pfl5403s ส่งเมื่อ 18 ธค.55 อาการเป็นอะไรบ้างครับ ส่งข่าวด้วยขอบคุณครับ

• *
เมนบอร์ดเสียครับ  ยกมาซ่อมนั่งรอรับกลับได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ไม่ทราบว่า พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปที่ร้านประมาณช่วงเที่ยง ต้องโทรนัดล่วงหน้าก่อนเข้าไปไหมครับ
หรือเข้าไปได้เลย และใช้เวลาทำประมาณกี่ชั่วโมงครับ เพราะต้องไปธุระต่อ จะได้เผื่อเวลาไว้

ขอบคุณครับ

• *

โทรแจ้งก่อนมาสักชั่วโมงก็ดีครับจะได้เครียร์โต๊๊ะรอ  ใช้เวลาสักหนึ่งถึงสองชั่วโมง

ปิดงานให้ลูกค้าเรียบร้อแล้วครับ  ข้อมูลครบ  ช่างพร้อม  นั่งรอไม่ถึงชั่วโมง  รอรับเครื่องกลับได้เลย

comfirm ร้านนี้ครับ รวดเร็ว ตรงจุด ไม่หมกเม็ด คุ้มค่าที่ยอมมาไกลจากบางใหญ่
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pk73425

• *
Re: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถ
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 06:34:29 am »
Samsung LA40D550K7R 40"  เปลี่ยนจอ ราคาเท่าไรครับ ซ่อมหรือซื้อใหม่อันไหนคุ้มกว่ากัน ถ้าซื้อใหม่่ เครื่องเก่าเอาไปทำอะไรได้บ้างครับ หมดประกันได้ 2เดือนพังเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 06:41:33 am โดย pk73425 »

ออฟไลน์ pk73425

• *
Re: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 06:50:01 am »

ออฟไลน์ yungying1503

• *
Re: ศูนย์ซ่อม LCD,LED,PLASMA โทร 081-4531793 กรุงเทพ-ปทุมธานี มีรถรับ-ส่ง
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:19:37 am »
สวัสดีครับช่างที่เมื่อวาน 22กพ.56 ผมเอา lcd tv ไปให้ซ่อมประมาณบ่ายสองโมง พอดีช่างไม่อยู่พาคุณแม่ไปหาหมอแฟนเป็นมารับเครื่องแทนเลยไม่ได้คุยรายละเอียดกัน ขอแจ้งตรงนี้เลยแล้วกันครับเป็น lcd tv 32 นิ้วยี่ห้อpanasonic รุ่นth-l32c10t อาการคือเปิดไม่ติด อาการนี้เคยเป็นมาครั้งนึงไปให้ช่างซ่อมช่างบอกว่าติดโปรเทคภาคจ่ายไฟช็อต เปลี่ยน ic ตีนตระขาบ8ขาเบอร์ sc6200 แล้วก็ย้ำปริ้นภาคจ่ายไฟ เปลี่ยนแล้วก็ดูได้ปกติใช้มาประมาณหนึ่งเดือนก็เป็นอาการเดิมอีกก็ไปให้ช่างคนเดิมเปลี่ยน ic เบอร์เดิมอีกทีนี้เปิดยังไงก็ไม่ติด เลยไม่ซ่อมต่อพอแค่นั้นเดี๋ยวซ่อมไปซ่อมมาอาการจะหนักกว่าเดิม คิดว่ามาหาแพทย์เฉพาะทางน่าจะชัวร์กว่า ยังไงรบกวนช่วยดูแลให้ด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 07:34:53 am »
อ้างจาก: yungying1503 ที่ กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:19:37 am
สวัสดีครับช่างที่เมื่อวาน 22กพ.56 ผมเอา lcd tv ไปให้ซ่อมประมาณบ่ายสองโมง พอดีช่างไม่อยู่พาคุณแม่ไปหาหมอแฟนเป็นคนมารับเครื่องแทนเลยไม่ได้คุยรายละเอียดกัน ขอแจ้งตรงนี้เลยแล้วกันครับเป็น lcd tv 32 นิ้วยี่ห้อpanasonic รุ่นth-l32c10t อาการคือเปิดไม่ติด อาการนี้เคยเป็นมาครั้งนึงไปให้ช่างซ่อมช่างบอกว่าติดโปรเทคภาคจ่ายไฟช็อต เปลี่ยน ic ตีนตระขาบ8ขาเบอร์ sc6200 แล้วก็ย้ำปริ้นภาคจ่ายไฟ เปลี่ยนแล้วก็ดูได้ปกติใช้มาประมาณหนึ่งเดือนก็เป็นอาการเดิมอีกก็ไปให้ช่างคนเดิมเปลี่ยน ic เบอร์เดิมอีกทีนี้เปิดยังไงก็ไม่ติด เลยไม่ซ่อมต่อพอแค่นั้นเดี๋ยวซ่อมไปซ่อมมาอาการจะหนักกว่าเดิม คิดว่ามาหาแพทย์เฉพาะทางน่าจะชัวร์กว่า ยังไงรบกวนช่วยดูแลให้ด้วยครับ

กำลังว่าจะถามพอดี เห็นมีรอยซ่อมมา  เดั๋ยวจัดการให้ครับดูคร่าวๆแล้ว อาการหนักพอควร  เดี๋ยวขอเวลาหน่อยนะครับ   
รับทราบครับ

ออฟไลน์ zarapaop

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 08:19:34 pm »
LG พลาสมาทีวี 42นิ้ว รุ่น 42PC7RV เปิดติดไฟเขียวขึ้นปกติ แต่ไม่มีภาพ เสาร์นี้ช่วงเที่ยงจะยกมาให้ซ่อมครับ
จากลูกค้าเก่า Panasonic TX 32LE7T อาการภาพสโลว์

เป็นยังไงบ้างครับ ไม่ทราบว่าหาอะไหล่ให้ได้ยัง

ออฟไลน์ intanon69

• *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 04:32:09 pm »
จะเอา LCD ไปให้ที่ร้าน แต่มี TV รุ่นเก่า 14" ยี่ห้อ sanyo เปิดแล้วไฟเข้า แต่ไม่มีภาพ (ไฟโชว์เหมือนปิดเครื่องด้วยรีโมทตลอด) รับซ่อมด้วยมั้ยครับ จะได้ยกไปอีกเครื่องด้วยเลย (อาการแบบนี้เคยให้ช่างที่รู้จักกันเปลี่ยนอะไหล่มาให้ครั้งหนึ่งแล้ว แต่ตอนนี้เค้าเลิกรับซ่อมไปแล้ว) ส่วน LCD ที่เสีย อาการเปิดแล้วภาพขึ้นแต็มจอบ้าง ไม่เต็มบ้าง บางที่ก็จอสีเทาไปเลย สลับไปมา ถ้าซ่อมคุ้มหรือไม่ครับ (ตอนนี้ยังมี promotion ลด 10% หรือป่าวครับ)

ออฟไลน์ 15thwednesday

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:00:52 pm »
สวัสดีครับ รบกวนปรึกษาหน่อย

ผมใช้โทรทัศน์ LED LG รุ่น 42LE5300  อายุประมาณ 2 ปี

2 วันก่อนจู่ๆทีวีก็มีอาการดังรูปครับ

ขึ้นเป็นปื้นๆที่หน้าจอสีม่วงแล้วก็วูบวาบๆตามจังหวะการเล่นบน TV

ให้ทางศูนย์ LG มาดูแล้ว ช่างบอกว่าบอร์ดไม่เสีย

แต่เปนที่ชิพของจอภาพซึ่งทาง LG ไม่รับซ่อม

เลยจะถามทางร้านว่าพอจะซ่อมได้ไหมครับ

• *
อ้างจาก: yungying1503 ที่ กุมภาพันธ์ 23, 2013, 11:19:37 am
สวัสดีครับช่างที่เมื่อวาน 22กพ.56 ผมเอา lcd tv ไปให้ซ่อมประมาณบ่ายสองโมง พอดีช่างไม่อยู่พาคุณแม่ไปหาหมอแฟนเป็นคนมารับเครื่องแทนเลยไม่ได้คุยรายละเอียดกัน ขอแจ้งตรงนี้เลยแล้วกันครับเป็น lcd tv 32 นิ้วยี่ห้อpanasonic รุ่นth-l32c10t อาการคือเปิดไม่ติด อาการนี้เคยเป็นมาครั้งนึงไปให้ช่างซ่อมช่างบอกว่าติดโปรเทคภาคจ่ายไฟช็อต เปลี่ยน ic ตีนตระขาบ8ขาเบอร์ sc6200 แล้วก็ย้ำปริ้นภาคจ่ายไฟ เปลี่ยนแล้วก็ดูได้ปกติใช้มาประมาณหนึ่งเดือนก็เป็นอาการเดิมอีกก็ไปให้ช่างคนเดิมเปลี่ยน ic เบอร์เดิมอีกทีนี้เปิดยังไงก็ไม่ติด เลยไม่ซ่อมต่อพอแค่นั้นเดี๋ยวซ่อมไปซ่อมมาอาการจะหนักกว่าเดิม คิดว่ามาหาแพทย์เฉพาะทางน่าจะชัวร์กว่า ยังไงรบกวนช่วยดูแลให้ด้วยครับ

กำลังว่าจะถามพอดี เห็นมีรอยซ่อมมา  เดั๋ยวจัดการให้ครับดูคร่าวๆแล้ว อาการหนักพอควร  เดี๋ยวขอเวลาหน่อยนะครับ   
รับทราบครับ
เป็นยังไงบ้างครับพอไหวไหมครับ