ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ครับ  (อ่าน 1292 ครั้ง)

ออฟไลน์ aekza

• Flat TV member
  • *
สอบถามพี่ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2016, 12:18:56 pm »
ผมใช้ onkyo 876 อยากจะเปลี่ยนสายไฟ AC ที่ดูอยู่ตอนนี้ก็มี สายไฟ AC Southwire และ THE HULK
สายสองเส้นนี้เส้นไหนดีก่วากันครับ แนวเสียงแต่ละเส้นเป็นอย่างไรบ้างครับ ผมใช้ AVR ดูหนังและฟังเพลงครับ

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
Re: สอบถามพี่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 09:42:43 am »
    ขอแสดงความเห็น จาการทดลองสายไฟ จากประสบการณ์ของผมนะครับ สายเส้นที่ดีจะให้ความสงัดและพละกำลังที่ดีและรายละเอียดบางอย่างที่เพิ่มขึ้น  แต่ในเรื่องบุคลิกเสียงผมว่าการเปลียนสายสัญญาณและสายลำโพง จะเห็นผลชัดเจนกว่าครับ ลองเอาไปพิจารณาดูครับ

ออฟไลน์ nirun_-

• Edge LED TV member
  • line ; nirun145
Re: สอบถามพี่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 09:17:08 am »
ขอพูดแบบตรงๆนะครับ ไม่เข้าหูซักเส้นเลย ..
ถ้าเทียบกัน sw ดีกว่าอยู่แล้วครับ