ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ LED 55 65 4k รุ่นไหนน่าเล่น ตัวที่คุ่มค่า  (อ่าน 14422 ครั้ง)

ออฟไลน์ prooz

• Flat TV member
  • *
ขอคำแนะนำ LED 55 65 4k รุ่นไหนน่าเล่น ตัวที่คุ่มค่า  [ปลื่ม]

ขอ 2ช่วงราคานะครับ ไม่เกิน 3-5 หมื่น กับ ไม่เกิน 7หมื่น

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2016, 05:50:25 pm โดย prooz »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
Re: ขอคำแนะนำ LED 55 65 4k รุ่นไหนน่าเล่น ตัวที่คุ่มค่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 05:23:37 pm »
งบประมาณ?

• *
Re: ขอคำแนะนำ LED 55 65 4k รุ่นไหนน่าเล่น ตัวที่คุ่มค่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 05:41:28 pm »
ขอ 2ช่วงนะครับ ไม่เกิน 3-5 หมื่น กับ ไม่เกิน 7หมื่น

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 05:56:32 pm »
งบประมาณ?

ขอ 2ช่วงนะครับ ไม่เกิน 3-5 หมื่น กับ ไม่เกิน 7หมื่น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 06:02:56 pm »
55นิ้ว

ดีสุด samsung. 55ks7500 สี่หมื่นปลาย
รองมา lg 55uh850t สี่หมื่น+
รองลงมา sony 55x8500c สามหมื่นปลาย

65นิ้ว
ในงบดังกล่าวจะได้แค่รุ่นกลางๆประสิทธิภาพต่ำกว่ารุ่น55นิ้วที่กล่าวไปด้านบน

เช่น

Lg 65uh650t
Samsung 65ju6600 65ju6400

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 06:18:57 pm »
55นิ้ว

ดีสุด samsung. 55ks7500 สี่หมื่นปลาย
รองมา lg 55uh850t สี่หมื่น+
รองลงมา sony 55x8500c สามหมื่นปลาย

65นิ้ว
ในงบดังกล่าวจะได้แค่รุ่นกลางๆประสิทธิภาพต่ำกว่ารุ่น55นิ้วที่กล่าวไปด้านบน

เช่น

Lg 65uh650t
Samsung 65ju6600 65ju6400

65UF950T ตัวนี้ดีไหมครับเห็นราคา 6หมื่นปลายๆ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 06:38:54 pm »

65UF950T ตัวนี้ดีไหมครับเห็นราคา 6หมื่นปลายๆ

เป็นตัวทอป ของ lg 2015

ภาพดีกว่า uh650t แต่ยังเป็นรอง uh850t รุ่นใหม่. และรุ่นเก่าไม่รองรับการเล่นไฟล์ 4k hdr ครับ

จอประเภทips พวกนี้จะเหมาะกับการใช้งานในห้องสว่างทั่วไป ไมาเหมาะกับห้องมืด

เพราะจอชนิดนี้ระดับสีดำไม่ดี เปิดในห้องมืดcontrastจะต่ำ มิติดูแบน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2016, 06:53:54 pm โดย อีสาวอันตราย »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 07:07:34 pm »

เป็นตัวทอป ของ lg 2015

ภาพดีกว่า uh650t แต่ยังเป็นรอง uh850t รุ่นใหม่. และรุ่นเก่าไม่รองรับการเล่นไฟล์ 4k hdr ครับ

จอประเภทips พวกนี้จะเหมาะกับการใช้งานในห้องสว่างทั่วไป ไมาเหมาะกับห้องมืด

เพราะจอชนิดนี้ระดับสีดำไม่ดี เปิดในห้องมืดcontrastจะต่ำ มิติดูแบน

65UF670T กับ 65UH770T ตัวนี้ละครับ ท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2016, 07:08:17 pm โดย prooz »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 07:32:10 pm »

65UF670T กับ 65UH770T ตัวนี้ละครับ ท่าน

เทียบกันไม่ได้ครับ

UF670T รุ่นปี 2015 ไม่มีอะไรเลย นอกจาก มีระบบแทรกเฟรมภาพ webOS 2.0

UH770T รุ่นปี 2016 มีระบบแทรกเฟรมภาพ ใช้เทคโนโลยี quantum dot รองรับ HDR รองรับ dolby vision  webOS 3.0

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 12:26:55 am »
ให้ข้อคิดนะครับ ทีวีมีอายุ 2-3 ปีพังกลายเป็นเศษเหล็ก เงิน 2-4 -6 หมื่นหายวับไปกับตา ซ่อมได้ แต่ไม่คุ้มเกิน 4-5 ปี ซ่อมไม่ได้ ไม่มีอะไหล่

...เท่าที่สอบถามพนักงาน

...ซัมซุง  แอลจี ประกัน 1 ปี

..พานาฯ และอื่นๆ ประกันบอร์ด 3 ปี ประกันจอ 1 ปี

..skywortd และอื่นๆ ประกันทั้งบอร์ดทั้งจอ 3 ปี

...หมดประกัน เปลี่ยนอะไหล่ไม่คุ้ม ซ่อมไม่ได้ ซื้อเครื่องใหม่ รุ่นใหม่ดีกว่า ในราคาเดิม

...ตัวเก่าทิ้ง ขายเป็นซาก มีร้านรับซื้อ ทีวี LCD LED จอเสีย จอแตก เปิดไม่ติด ฯลฯ เพื่อแกะแยกขายเป็นอะไหล่ หรือรับซ่อมทำกำไรหลายเท่า.

...คิดว่านะ ทุกบริษัทจะสำรองอะไหล่ 5 ปี ถ้าเกินกว่านั้นไม่มีให้เปลี่ยน จำเป็นต้องหาของเก่าที่เค้าทิ้งแยกชิ้นอะไหล่เหมือนเชียงกงอะไหล่ยนต์มาแทน

...ดังนั้นถ้าหากต้องการใช้งานให้คุ้มค่า 10 ปี ยอมหาอะไหล่มือ 2 มาเปลี่ยน ควรเล่นยี่ห้อที่มีคนซื้อเยอะๆ (ถ้าเป็นรถยนต์ คือ ยี่ห้อรุ่นเดียวกับแท๊กซี่) ขนาดจอที่คนนิยมเล่นกันคือ 32 นิ้ว 43 นิ้ว 48,49,50 นิ้ว

...บางยี่ห้อใช้ไป 1-2 ปี สีเพี้ยน ลายเส้นดำออก(หลอดไฟ LED ดับ) อ่านกระทู้บ่อยๆ จะรู้ว่าเป็นยี่ห้ออะไร

...แนะนำยี่ห้อตามที่ผมใช้อยู่ คือ LG ครับ ผมใช้ 42LW6500(3D) ปัจจุบันก็ยังใช้ได้ดี สีไม่เพี้ยน ทั้งๆ ที่ใช้มา 2-3 ปีแล้ว

...อีกตัวผมกำลังซื้อมาทดลองใช้ คือ LG 43UH640T(4K) ราคาอย่าตกใจ 13,294 บาท เป็นตัวโชว์จากโฮมโปร อายุการใช้งาน 2 พันกว่าชั่วโมง.

...ที่บ้านแอร์ Misubishi Inverter , Onkyo 717 สินค้าโชว์ รุสต๊อก ก็ใช้ดีจนถึงทุกวันนี้ ไม่มีปัญหาใดๆ .

...สินค้าโชว์(ผ่านการใช้งาน) ดีอย่างไร

...1.ราคาถูก 50 % ผ่อนบัตร 0 % ประกันเครื่อง 1 ปีตามเงื่อนไข นับจากวันที่ซื้อตามใบเสร็จ(ประกันศูนย์ปกติทุกอย่าง เพียงแต่ภายใน 7 วันไม่มีเครื่องให้เปลี่ยนใหม่เพราะในร้านมีเพียงตัวโชว์ตัวเดียว) ปัจจุบันเกิน 7 วันไปแล้ว ใช้ดีปกติ ข้อนี้สอบผ่าน

...2. ตัวโชว์ผ่านการใช้งานถึง 2 พันกว่าชั่วโมง ถือซะว่าทางร้านเบิร์นเครื่องให้ เชื่อหรือเปล่าที่บางท่านซื้อใหม่แกะกล่องใช้ไม่ถึงเดือนซ่อม / ใช้ไม่ถึงปีซ่อม / หมดประกันพังทันที /ซ่อมไม่คุ้ม..

...ของโชว์ร้านผ่านการใช้งานจนตกรุ่น แสดงว่าเครื่องโชว์ตัวนี้หมดปัญหาจุกจิก สามารถใช้ได้อีกยาวนาน เพราะพนักงานขายยี่ห้อนี้ดูแลมาอย่างดีลอดช่วงเวลาเปิดโชว์ ตั้งแสงสี เมนูอย่างดีทุกอย่าง เราซื้อมาเปิดดูอย่างเดียวไม่ต้องยุ่งยากอะไร

...สุดท้ายถ้าใช้ซัก 2-3 ปีตราบเท่าที่มีอะไหล่เปลี่ยน เงินที่จ่าย 12,394 บาท ถือว่าคุ้ม ขายซากได้พันกว่า สรุปคือสูญเงินเพียง 1 หมื่นเยอะสำหรับตัวผม

...ทีวี 65 นิ้ว ราคา 6-7 หมื่น ใช้ได้ไม่เกิน 5 ปี จะมีค่า 2-3 พันบาทหรือกลายเป็นเศษเหล็กเก็บไว้ภายในบ้าน

...แต่ถ้ามีเงินเหลือกินเหลือใช้ ก็ไม่ควรวิตกกังวลจนเกินไป.

...อนาคตไม่มีอะไหล่ ซ่อมไม่ได้ มันช้ำใจนะครับเพราะจำเป็นต้องขายเป็นซาก

...ทีวีก็เป็นประเภทเดียวกับโน๊ตบุ๊ก โทรศัพท์ พังแล้วทิ้ง ยิ่งนานราคายิ่งตก ..cpu แรงๆ ออกใหม่ 27,000 บาท เพียง ปีกว่า 2 ปี ประกาศขายในเนตฯ  7-8 พันบาท ยังหาคนซื้อยาก

..ถ้าหากเสีย นำไปซ่อมร้านทั่วไป โชคร้ายเจอช่างขาดจรรยาบรรณ แอบเปลี่ยนซิปบนบอร์ดใหม่ๆ เราไป เอาบอร์ดเก่า อะไหล่เก่าพอใช้งานมาใส่แทน(เรียกว่ายำเละ)เราก็ไม่รู้เพราะอยู่ข้างใน  ใช้ไปไม่กี่เดือน พัง เราก็ไม่รู้เรื่อง คิดว่าอายุการใช้งานมีเพียงเท่านี้.

...ขออนุญาตให้ข้อคิดเกี่ยวกับการซื้อสินค้าประเภทนี้ เพียงเท่านี้ครับ.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2016, 12:31:58 am โดย bkav »

ออฟไลน์ Bruce Wayne

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 12:40:43 am »
งบไม่เกิน 7 หมื่น Sony 55X9300D ถือว่าภาพ ดีใช้ได้ แต่สู้ SS KS9000 และ KS7500 ไม่ได้ เกือบทุกรีวิว ทั้งเมืองนอก และเมืองไทย แต่ที่ชนะทุกยี่ห้อ คือ Android TV ครับ ลง App ได้หลากหลาย มี voice search ที่ค่อนข้างฉลาด และแม่นยำ มันสะดวกมากเวลาหา หนัง หรือ video

ถ้าไม่เน้นภาพแบบสุดยอดขั้นเทพ แต่เอาประโยชน์ใช้สอย ก็ขอแนะนำ ครับ

แต่ในแง่ความคุ้มค่า ผมว่า รุ่นเล็กลงมา 55X8500D คุ้มกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2016, 12:42:36 am โดย Bruce Wayne »

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 01:02:56 am »
ให้ข้อคิดนะครับ ทีวีมีอายุ 2-3 ปีพังกลายเป็นเศษเหล็ก เงิน 2-4 -6 หมื่นหายวับไปกับตา ซ่อมได้ แต่ไม่คุ้มเกิน 4-5 ปี ซ่อมไม่ได้ ไม่มีอะไหล่

..พานาฯ และอื่นๆ ประกันบอร์ด 3 ปี ประกันจอ 1 ปี

..skywortd และอื่นๆ ประกันทั้งบอร์ดทั้งจอ 3 ปี

ซ่อมไม่ได้ เปลี่ยนอะไหล่ไม่คุ้ม ซื้อเครื่องใหม่ รุ่นใหม่ ในราคาเดิม

...ตัวเก่าทิ้ง ขายเป็นซาก มีร้านรับซื้อ ทีวี LCD LED จอเสีย จอแตก เปิดไม่ติด ฯลฯ เพื่อแกะแยกขายเป็นอะไหล่ หรือรับซ่อมทำกำไรหลายเท่า.

...คิดว่านะ ทุกบริษัทจะสำรองอะไหล่ 5 ปี ถ้าเกินกว่านั้นไม่มีให้เปลี่ยน จำเป็นต้องหาของเก่าที่เค้าทิ้งแยกชิ้นอะไหล่เหมือนเชียงกงอะไหล่ยนต์มาแทน

...ดังนั้นถ้าหากต้องการใช้งานให้คุ้มค่า 10 ปี ยอมหาอะไหล่มือ 2 มาเปลี่ยน ควรเล่นยี่ห้อที่มีคนซื้อเยอะๆ และขนาดจอที่คนนิยมเล่นกันคือ 32 นิ้ว 43 นิ้ว 48,49,50 นิ้ว

...บางยี่ห้อใช้ไป 1-2 ปี สีเพี้ยน ลายเส้นดำออก(หลอดไฟ LED ดับ) อ่านกระทู้บ่อยๆ จะรู้ว่าเป็นยี่ห้ออะไร

...แนะนำยี่ห้อตามที่ผมใช้อยู่ คือ LG ครับ ผมใช้ 42LW6500(3D) ปัจจุบันก็ยังใช้ได้ดี สีไม่เพี้ยน ทั้งๆ ที่ใช้มา 2-3 ปีแล้ว

...อีกตัวผมกำลังซื้อมาทดลองใช้ คือ LG 43UH640T(4K) ราคาอย่าตกใจ 13,294 บาท เป็นตัวโชว์จากโฮมโปร อายุการใช้งาน 2 พันกว่าชั่วโมง.

...ที่บ้านแอร์ Misubishi Inverter , Onkyo 717 สินค้าโชว์ รุสต๊อก ก็ใช้ดีจนถึงทุกวันนี้ ไม่มีปัญหาใดๆ .

...สินค้าโชว์(ผ่านการใช้งาน) ดีอย่างไร

...1.ราคาถูก 50 % ผ่อนบัตร 0 % ประกันเครื่อง 1 ปีตามเงื่อนไข นับจากวันที่ซื้อตามใบเสร็จ(ประกันศูนย์ปกติทุกอย่าง เพียงแต่ภายใน 7 วันไม่มีเครื่องให้เปลี่ยนใหม่เพราะในร้านมีเพียงตัวโชว์ตัวเดียว) ปัจจุบันเกิน 7 วันไปแล้ว ใช้ดีปกติ ข้อนี้สอบผ่าน

...2. ตัวโชว์ผ่านการใช้งานถึง 2 พันกว่าชั่วโมง ถือซะว่าทางร้านเบิร์นเครื่องให้ เชื่อหรือเปล่าที่บางท่านซื้อใหม่แกะกล่องใช้ไม่ถึงเดือนซ่อม / ใช้ไม่ถึงปีซ่อม / หมดประกันพังทันที /ซ่อมไม่คุ้ม..

...ของโชว์ร้านผ่านการใช้งานจนตกรุ่น แสดงว่าเครื่องโชว์ตัวนี้หมดปัญหาจุกจิก สามารถใช้ได้อีกยาวนาน เพราะพนักงานขายยี่ห้อนี้ดูแลมาอย่างดีลอดช่วงเวลาเปิดโชว์ ตั้งแสงสี เมนูอย่างดีทุกอย่าง เราซื้อมาเปิดดูอย่างเดียวไม่ต้องยุ่งยากอะไร

...สุดท้ายถ้าใช้ซัก 2-3 ปีตราบเท่าที่มีอะไหล่เปลี่ยน เงินที่จ่าย 12,394 บาท ถือว่าคุ้ม ขายซากได้พันกว่า สรุปคือสูญเงินเพียง 1 หมื่นเยอะสำหรับตัวผม

...ทีวี 65 นิ้ว ราคา 6-7 หมื่น ใช้ได้ไม่เกิน 5 ปี จะมีค่า 2-3 พันบาทหรือกลายเป็นเศษเหล็กเก็บไว้ภายในบ้าน

...แต่ถ้ามีเงินเหลือกินเหลือใช้ ก็ไม่ควรวิตกกังวลจนเกินไป.

...อนาคตไม่มีอะไหล่ ซ่อมไม่ได้ มันช้ำใจนะครับเพราะจำเป็นต้องขายเป็นซาก

...ทีวีก็เป็นประเภทเดียวกับโน๊ตบุ๊ก โทรศัพท์ พังแล้วทิ้ง ยิ่งนานราคายิ่งตก ..cpu แรงๆ ออกใหม่ 27,000 บาท เพียง ปีกว่า 2 ปี ประกาศขายในเนตฯ  7-8 พันบาท ยังหาคนซื้อยาก

..ถ้าหากเสีย นำไปซ่อมร้านทั่วไป โชคร้ายเจอช่างขาดจรรยาบรรณ แอบเปลี่ยนซิปบนบอร์ดใหม่ๆ เราไป เอาบอร์ดเก่า อะไหล่เก่าพอใช้งานมาใส่แทน(เรียกว่ายำเละ)เราก็ไม่รู้เพราะอยู่ข้างใน  ใช้ไปไม่กี่เดือน พัง เราก็ไม่รู้เรื่อง คิดว่าอายุการใช้งานมีเพียงเท่านี้.

...ขออนุญาตให้ข้อคิดเกี่ยวกับการซื้อสินค้าประเภทนี้ เพียงเท่านี้ครับ.

ผมกับเพื่อนๆในกลุ่มและในบอร์ดได้อ่านแนวความคิดนี้ของคุณ bkav มาตั้งแต่ปี 2011 แล้วครับ

(บางคนอ่านไปหลายรอบจนจำได้ขึ้นใจเลย ว่าพูดถึงbkav ก็ต้องนึกถึงทีวีรุ่นนี้ไซส์นี้ด้วยนั่นคือ LG 42LW6500)

ความคุ้มค่าขึ้นอยู่กับปัจจัยหลายๆอย่าง

รายได้  ฐานะ สภาพห้อง ฯลฯ แต่ที่สำคัญสุดคือ ความพึงพอใจส่วนบุคคล

บอกตรงๆเลยว่าตัวผมเองเป็นคนไม่มีฐานะ เป็นแค่พนักงานรับจ้างทั่วไป เงินเดือน ๙,๐๐๐ บาท ต่อเดือน

ผมยัง อดออมเงิน ที่เหลือจากการใช้ในแต่ละเดือนเก็บสะสมมาซื้อทีวีไซส์55"  ที่คิดว่ามีประสิทธิภาพดีเพียงพอ

ล่าสุดซื้อ sony 55X9000C  บอกได้เลยว่า เงินที่เก็บมา เกือบสามปี หายไปเกือบหมด

แต่ผมกลับมีความสุขเป็นอย่างมากที่ได้ใช้งานของที่ตัวเองปราถนาตามเป้าหมาย

ถ้าให้ผมเปลี่ยนไปซื้อ 42" รุ่นล่างๆ แม้จะทำให้มีเงินเก็บเหลือมากกว่าแต่บอกได้เลยว่าผมคงไม่มีความสุขแน่ๆครับ

ผมเชื่อว่าผู้บริโภคที่มีงบประมาณพอสามารถซื้อทีวี 65" ได้ คงไม่มีใครอยากซื้อแค่ไซส์ 42" เพราะ "กลัวพัง" หรอกครับ

ถ้าซื้อเพราะ"กลัวพัง" คงไม่มีวันได้สัมผัสในสิ่งที่ตัวเองปราถนาแท้จริง...ครับ

................

ปล. เช็คทีวีตัวล่าสุดที่คุณซื้อดีๆครับ มันคือรุ่น 43UF640T ไม่ใช่ 43UH640T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2016, 02:28:43 am โดย อีสาวอันตราย »

ออฟไลน์ Code gears

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 05:54:49 am »

...หมดประกัน เปลี่ยนอะไหล่ไม่คุ้ม ซ่อมไม่ได้ ซื้อเครื่องใหม่ รุ่นใหม่ดีกว่า ในราคาเดิม

...ดังนั้นถ้าหากต้องการใช้งานให้คุ้มค่า 10 ปี ยอมหาอะไหล่มือ 2 มาเปลี่ยน ควรเล่นยี่ห้อที่มีคนซื้อเยอะๆ (ถ้าเป็นรถยนต์ คือ ยี่ห้อรุ่นเดียวกับแท๊กซี่) ขนาดจอที่คนนิยมเล่นกันคือ 32 นิ้ว 43 นิ้ว 48,49,50 นิ้ว

..ถ้าหากเสีย นำไปซ่อมร้านทั่วไป โชคร้ายเจอช่างขาดจรรยาบรรณ แอบเปลี่ยนซิปบนบอร์ดใหม่ๆ เราไป เอาบอร์ดเก่า อะไหล่เก่าพอใช้งานมาใส่แทน(เรียกว่ายำเละ)เราก็ไม่รู้เพราะอยู่ข้างใน  ใช้ไปไม่กี่เดือน พัง เราก็ไม่รู้เรื่อง คิดว่าอายุการใช้งานมีเพียงเท่านี้. [ปาดเหงื่อ]

คุนลุงอุตส่าพิมตั้งยืดยาว  [ปาดเหงื่อ] [ปาดเหงื่อ]เท่าที่จับใจความได้คือ อย่าซื้อของแพง ซื้อของถูกๆ ทีวีถูกๆแบบลุงก็พอ ใช้ได้นานคือกำไร พังไปก็ไม่เสียดาย  [ช็อค] ด้วยความเคารพนะครับ ....ตรรกะอะไรของลุงเนี่ยยย คุ้นๆเหมือนเคยเจอคุณลุงแนะนำเรื่องการเลือกซื้อทีวีจอใหญ่ๆด้วยว่าไม่จำเป็น ....ให้ใช้จอเล็กๆแล้วขยับเก้าอี้ไปใกล้ๆก็พอ.... [ช็อค]
   ก็เข้าใจนะฮะว่าคุณลุงหวังดี อยากชี้นำแนวทางของคุณลุงให้ท่านอื่นเข้าใจ  แต่ถ้า จขกท คิดเหมือนคุณลุง เปลี่ยนใจจาก 55ks7500 ไปเป็น 43lf510t(จอเล็กๆพอขยับเก้าอี้ไปใกล้ๆเอา) แต่สิ่งที่ จขกท จะได้กลับมา แทนที่จะได้เสพทีวีภาพดีๆคุณภาพสูงๆ กลายเป็น ทีวีรุ่นบ๊วยในตำนาน ใช้ๆไปเด๋วก็พัง ถ้าคิดแต่แบบนี้ ในอนาคตคงไม่ต้องซื้อของดีดีใช้กันแล้วล่ะครับ
    สุดท้ายนี้ไม่ได้อยากจะขัดความเห็นคุณลุงนะครับ คือการใช้ของให้คุ้มค่ามันก็เป็นเรื่องที่ดีครับ แต่คุณลุงปล่อยให้ จขกท ได้เจอทีวีที่ดีดี เถอะครับ อารมณ์มันต่างกันมากจริงๆ ดูทีวีภาพดีดีๆ กับทีวีภาพห่วยๆ  [เขย่า] [เขย่า] [เขย่า]

ออฟไลน์ Da Vinci

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 02:53:13 pm »
....ให้ใช้จอเล็กๆแล้วขยับเก้าอี้ไปใกล้ๆก็พอ....  [ช็อค]

ตรรกะนี้เทพมากครับ เก็บเงินส่วนต่างไซส์ทีวีไว้เป็นค่ารักษาดวงตาแทนสินะ [โขก]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 05:36:13 pm »
...43 UF 640T (4K) จริงด้วย ขออภัย เป็นยี่ห้อที่ดี และได้ราคา 4k ที่น่าพอใจมาก

...ขอบคุณที่จำกันได้ครับ ขอออกตัวว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัว ไม่มีใครผิด ไม่มีใครถูก

...ผู้ผลิตพยายามพัฒนาสินค้าให้ขายได้ในแต่ละไตรมาส ถ้าเป็นรถยนต์ก็ไมเนอร์เช้นท์ เปลี่ยนบอดี ทีวีก็พยายามอัดอะไรต่อมิอะไรลงไป ทั้งแอนดรอย์ทีวี  ขยายขนาดจอ เพิ่มจำนวน Pixel อนาคตจะเป็นอะไรต่อไป ทำเพื่อขายให้ได้ ถ้าบริษัทไม่มีกำไร พนักงานต้องปลดออก หรือนำยี่ห้อมารวมกันเพื่อความอยู่รอด เหมือนบริษัทรถยนต์ปัจจุบัน.

...ถ้าหากมีความสามารถตามเทคโนโลยีก็อุดหนุนสินค้าช่วยเหลือกันไป แต่ถ้าไม่มีความสามารถเหมือนข่าวขอซื้อรถบิ๊กไบด์ แม่ไม่ให้ก็เที่ยวทุบรถเก๋งชาวบ้านให้ครบ 10 คันประท้วง แบบนี้ไม่สนับสนุน.

...ขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็นครับ.

ออฟไลน์ kitto

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 12:46:50 pm »
ตรรกะเพี้ยนบรรลัยเลย ซื้อจอเล็กให้ขยับเอา ลุกกะตาเรามีค่ากว่าทีวีหลายล้าเท่าเลยนะครับ อันนี้ตรกกะเพี้ยนตามอายุป่าวครับสงสัย
 แค่คิดยังไงมันก็ไม่ได้แล้วครับฟิลไม่ได้เลยครับ เอาง่ายๆอย่าไปห่วงเงินคนอื่นเลยครับ เขาอยากได้จอใหญ่ๆซือ้มาจบได้ฟิลเหมือนอยุ่ในโรง มีความสุข ดุหนังจอใหญ่ๆอยุ่กับบ้าน เอาเวลามาบริหารเงินตัวเองให้ดีๆดีกว่าครับ เงินเขาเขาจัดการเองได้ ไม่ต้องไปห่วงแทนเขา นี้ใช้คำสุภาพให้แล้วนะครับ 55 รสยินมคนมันไม่เท่ากันครับ อย่าเอาตัวเองเป็นมาตรฐานโลก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2016, 12:53:15 pm โดย kitto »

ออฟไลน์ pipatwina

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 02:31:23 pm »
ซื้อในสิ่งที่ตัวเองชอบครับ ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็มีข้อดีข้อเสียทั้งนั้น

ถ้าเป็นเงินผมเลือก 55นิ้ว Sony 8500d 39,990 บาทที่ช้อปโซนี่ ได้ประกันเพิ่มสามปี

65 นิ้ว Sony 9300D ครับ ราคาราวเจ็ดหมื่น ประกันสามปีเหมือนกัน

ยี่ห้ออื่นผมไม่ถูกชะตาครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 02:35:42 pm »
ใครเล็ง sony รุ่นที่ได้โปรโมชั่นประกันเพิ่มต้องรีบๆหน่อย เพราะ ใกล้หมดโปรโมชั่นแล้วนะครับ

เนื่องจากต้องลงทะเบียนผ่านทาง my sony ภายใน 17 กรกฎาคมนี้

ถ้าลงทะเบียนช้ากว่านั้นจะไม่ได้ประกันเพิ่ม