ผู้เขียน หัวข้อ: สาวก Harman Kardon !  (อ่าน 211678 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenji08

• Edge LED TV member
Re: สาวก Harman Kardon !
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 07:42:35 am »
ใช่ครับดูหนังมันส์แอนด์สนุกตื่นเต้นตลอด แต่พังเพลงไม่ค่อยเพราะเท่าไหร่ ผมไปฟังใน yamaha เวลาฟังเพลงหรือคอนเสริต   [yes] [yes] [yes] [yes]

ออฟไลน์ keamglad

• OLED TV member
  • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
    • https://www.facebook.com/whatthatsoundstore
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 09:57:30 am »
หลังจากที่คุณkeamglad แนะนำ ผมลดbass เป็น-2 treple สุดเหมือนเดิม เอาwraf bi polar เป็น surround back. เอา ve 5m เป็น front high.  พึ่งดูlone survivor จบครับ. ได้อะไรที่เป็นน้ำเป็นเนื้อมากเลยครับ.  นี่แหละที่เราตามหามานานใช่เลย. รักน้องH/K. มากเลยครับคงจะอยู่ด้วยกันอีกนาน.  [รัก] [รัก] [รัก] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ยินดีด้วยครับที่ปรับได้ลงตัว ได้แนวเสียงที่ชอบ

ออฟไลน์ maipisit

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 02:22:56 pm »
สอบถามพี่ๆครับวาสสิ่งที่เกิดขึ้นนี้ เป็นเรื่องปกติของ AVR 170 รึป่าว

1 ผมต่อเครื่องเล่น DVD เข้า avr170 (ต่อhdmi เข้าช่อง Cable/set) ออกhdmi เข้า TV. = ภาพมาเสียง ไม่มาครับ
- เข้าไปดู Set Up > Surround modes เพื่อลองปรับระบบเสียง = เข้าไม่ได้ครับ คือกดเข้าแล้วเด่งออกทันที
- ปิดเครื่องถอดปลั๊กเครื่องเล่นทุกชิ้น ละถอด hdmi ที่ avr จาก Cable/set เข้า Disc เปิดเครื่องทุกชิ้น = ภาพมา เสียงมาก ที่หน้าจอavrขึ้น
PRO-LOGIC 7
- ลองเข้า  Set Up > Surround modes > Movie (เข้าได้ปกติ) /// ลองปรับระบบเสียงจาก PRO-LOGIC 7 เป็น ระบบอื่นที่มี = เสียงหายอีกแล้วครับ
แล้วไม่สามารถเข้าเมนู Surround modes ได้อีก ลอง stop ที่เครื่อง DVD ก็ไม่หาย ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ บางครั้งปิดและเปิดเครื่องใหม่ยังไม่หายครับ ต้องเปลี่ยนช่อง hdmi กลับมาที่ Cable/set

2 ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับเฟิร์มแวร์หรือป่าวครับ หรือเป็นเรื่อวปกติของ H/K ปัจจุบันเป็นเวอร์ชั่นไหนแล้ว ที่ผมเช็คในเครื่องผมเป็น v02.00
3 ขอทราบวิธีอัพเฟิร์มแวร์ด้วยครับ

ปล.ผมมือใหม่มากๆๆๆครับ ขอรบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• **
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 02:28:05 pm »
สอบถามพี่ๆครับวาสสิ่งที่เกิดขึ้นนี้ เป็นเรื่องปกติของ AVR 170 รึป่าว

1 ผมต่อเครื่องเล่น DVD เข้า avr170 (ต่อhdmi เข้าช่อง Cable/set) ออกhdmi เข้า TV. = ภาพมาเสียง ไม่มาครับ
- เข้าไปดู Set Up > Surround modes เพื่อลองปรับระบบเสียง = เข้าไม่ได้ครับ คือกดเข้าแล้วเด่งออกทันที
- ปิดเครื่องถอดปลั๊กเครื่องเล่นทุกชิ้น ละถอด hdmi ที่ avr จาก Cable/set เข้า Disc เปิดเครื่องทุกชิ้น = ภาพมา เสียงมาก ที่หน้าจอavrขึ้น
PRO-LOGIC 7
- ลองเข้า  Set Up > Surround modes > Movie (เข้าได้ปกติ) /// ลองปรับระบบเสียงจาก PRO-LOGIC 7 เป็น ระบบอื่นที่มี = เสียงหายอีกแล้วครับ
แล้วไม่สามารถเข้าเมนู Surround modes ได้อีก ลอง stop ที่เครื่อง DVD ก็ไม่หาย ต้องปิดเครื่องเปิดใหม่ บางครั้งปิดและเปิดเครื่องใหม่ยังไม่หายครับ ต้องเปลี่ยนช่อง hdmi กลับมาที่ Cable/set

2 ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับเฟิร์มแวร์หรือป่าวครับ หรือเป็นเรื่อวปกติของ H/K ปัจจุบันเป็นเวอร์ชั่นไหนแล้ว ที่ผมเช็คในเครื่องผมเป็น v02.00
3 ขอทราบวิธีอัพเฟิร์มแวร์ด้วยครับ

ปล.ผมมือใหม่มากๆๆๆครับ ขอรบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

**เพิ่มเติมครับ**
H/K 170 ไม่สามารถถอดระหัสเสียงได้หรอครับ หรือได้แต่ผมทำไม่ถูกวิธี หรือเครื่องผิดปกติ

รบกวนพี่ๆด้วนครับ ออกจะร้อนใจ  [ไม่เอา] [โขก] [กระดึบ]

« ตอบกลับ #148 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 02:48:21 pm »
avr มันส่งไปเป้น 5.1 ปะครับ ทีวีมันอาจจะเล่นไมไ่ด้  เดาล้วนๆ

ส่วนอีกครั้งที่เล่นแล้วมีเสียงเพราะ หนังที่เล่นเลือกแทร๊กเสียงที่เป็น 2.1 หรือเสียงที่ไม่ใช่ 5.1 หรือเปล่าครับ 

Harman avr ไม่ต้องไปเลือก surround mode อะไรมันทั้งสิ้นครับ มันจะเล่นตาม source ที่ส่งมา ถ้าต้นทางส่งมาเป็น dts หรือ dolby ก็จะเป้น 5.1

• **
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2014, 04:00:39 pm »
avr มันส่งไปเป้น 5.1 ปะครับ ทีวีมันอาจจะเล่นไมไ่ด้  เดาล้วนๆ

tv น่าจะเล่นได้นะครับ เป็น tv samsung series 6400

ส่วนอีกครั้งที่เล่นแล้วมีเสียงเพราะ หนังที่เล่นเลือกแทร๊กเสียงที่เป็น 2.1 หรือเสียงที่ไม่ใช่ 5.1 หรือเปล่าครับ 

น่าจะเป็น 5.1 นะครับ
ลืมบอกครับ ระบบที่ผมมีและใช้อยู่เป็น
- avr 170
- คู่หน้า tannoy mercury v4i
- center  tannoy mercury vc
- Surround (ยังไม่มีครับ) [ปาดเหงื่อ]
- Sub dynamo 1000

Number of speaker  ที่ตั้งไว้เวลาดูหนัง
- คู่หน้า 100 hz
- center  100 hz
- Surround  off

แบบนี้ถูกต้องป่าวครับ

Harman avr ไม่ต้องไปเลือก surround mode อะไรมันทั้งสิ้นครับ มันจะเล่นตาม source ที่ส่งมา ถ้าต้นทางส่งมาเป็น dts หรือ dolby ก็จะเป้น 5.1

แบบนี้แสดงว่า h/k ถอดรหัสเสียงไม่ได้ใช่มั้ยครับ

ปล. รบกวนเรื่องเฟิร์มแวร์อีกครั้งครับพี่
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #150 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 06:09:36 am »
เอาจริงๆผมไม่เคยต่อ hdmi เข้า avr  และต่อทั้งเสียงทั้งภาพออก hdmi ไปเข้าทีวีนะครับ

ที่ผมใช้อยู่จะเป็น hdmi มาเข้า avr และจาก avr เอาภาพไปออกทีวีโดยใช้ hdmi  ส่วนเสียงจะต่อสายจาก avr ไปออกลำโพง 5 ตัว   ที่ทีวีผมจะลดเสียงเป็น 0 ไว้เพื่อให้เสียงออกลำโพง 5 ตัวอย่างเดียว

ที่ผมใช้งานอยู่เวลาเล่นหนังที่เปิดเสียงแบบ 5.1 (dolby / dts ) ที่ผมสังเกตคือ แม่จะเปิดเสียงทีวี ทีวีมันก็ไม่มีเสียงนะครับ เพราะเสียงจากต้นทางที่เราส่งมาเข้า avr มันเป็น 5.1 (dolby / dts) ทีวีมันไม่รองรับเสียงแบบนั้น

แต่ถ้าเล่นเสียงอะไรที่ส่งมาเป็น 2channel เช่น dvd หนังเก่าบางแผ่น หนังไทย หรือเปิดช่องดาวเทียม ทีวีมันถึงจะมีเสียงครับ

อันนี้ถูกผิดอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับ สังเกตจากที่ผมเล่นอยู่

คหสต คิดว่าเป็นไปไม่ได้ครับที่ avr harman จะถอดเสียง dts / dolby ไม่ได้เพราะมันเป็นฟังชั่นพื้นฐานของ avr ทุกรุ่นสมัยนี้เลยครับ

« ตอบกลับ #151 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2014, 03:18:43 pm »
ผมใช้ h/k  270   speaker cerwin ve series  sub cerwin ve28s    surround back ใช้ bipole  ของ warfadele   ต่อ hdmi จาก dune baase on 3d  เข้า avr  h/k   hdmi  จาก  h/k  เข้า    tv     สาย speaker  ออกจาก  avr  h/k  ไปที่ ลำโพง   บางครั้ง avr h/k  มันจะเลือกช่องให้เราเล่นอัตโนมัติเลย   การset up  ตอนแรกก็set ตาทพี่ๆใน web  นี่หละครับ  แล้วก็หัดsetเองตามหูของเราเองนี่หละครับ   ก่อนนี้เอาระยะตามความเป็นจริงเสียงไม่ค่อยโอบล้อมเท่าไหร่ เลยปรับระยะใหม่เป็นแบบนี้ครับ   fr      fl    เป็น    large    ระยะทางลดเป็น    1.8  เมตร   center    ตั้งที่  60  hz   ระยะ  1.6  เมตร   sr  r      sr    l   +   sr  back    ตั้งที่  60  hz   ระยะ   1.7  เมตร   sub     ตั้งบวกคู่หน้า   ระยะ   2.1    ถึง   2.2  เมตร  ลองฟังเสียงเอาเอง   tone    ผมให้ bass   0  db    treble   ปรับสูงสุด    ความดัง ปรับที่ 0 db     dolby surround   ปรับเป็น  minimum   อะไรที่ไม่ค่อยได้ยินเริ่มได้ยินมากขึ้นครับ    bass มาตรงกลางบึ๊มเลยครับ     เสียงแหลมเปรี๊ยๆๆ  เลย  เสียงวิ่งหน้าหลัง  ซ้ายขวา  รู้ได้ชัดเจนเลยครับ  ผมเอาระยะกับความดังไปปรับกับ  sherwood  เสียงที่ได้ ความโอบล้อม    ok  เลยครับ  h/k    bass  >   sherwood         กลางแหลม  sherwood  >   h/k     ไม่ค่อยวิชาการเท่าไหร่นะครับ   ลองผิดลองถูกไปเรื่อยๆจนได้ที่ๆเราพอใจครับ     sub   80 hz   ครับ  ความดัง  11  นาฬิกา   phase  ลองนั่งฟังเอาครับจะเอา   0   หรือ    180  อ้อ   ผมเอามาปรับกับ  yamaha    ด้วยนะครับ  ได้บรรยากาศคล้ายๆกันเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 11:06:52 am »
เอาจริงๆผมไม่เคยต่อ hdmi เข้า avr  และต่อทั้งเสียงทั้งภาพออก hdmi ไปเข้าทีวีนะครับ

ที่ผมใช้อยู่จะเป็น hdmi มาเข้า avr และจาก avr เอาภาพไปออกทีวีโดยใช้ hdmi  ส่วนเสียงจะต่อสายจาก avr ไปออกลำโพง 5 ตัว   ที่ทีวีผมจะลดเสียงเป็น 0 ไว้เพื่อให้เสียงออกลำโพง 5 ตัวอย่างเดียว

ที่ผมใช้งานอยู่เวลาเล่นหนังที่เปิดเสียงแบบ 5.1 (dolby / dts ) ที่ผมสังเกตคือ แม่จะเปิดเสียงทีวี ทีวีมันก็ไม่มีเสียงนะครับ เพราะเสียงจากต้นทางที่เราส่งมาเข้า avr มันเป็น 5.1 (dolby / dts) ทีวีมันไม่รองรับเสียงแบบนั้น

แต่ถ้าเล่นเสียงอะไรที่ส่งมาเป็น 2channel เช่น dvd หนังเก่าบางแผ่น หนังไทย หรือเปิดช่องดาวเทียม ทีวีมันถึงจะมีเสียงครับ

อันนี้ถูกผิดอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับ สังเกตจากที่ผมเล่นอยู่

คหสต คิดว่าเป็นไปไม่ได้ครับที่ avr harman จะถอดเสียง dts / dolby ไม่ได้เพราะมันเป็นฟังชั่นพื้นฐานของ avr ทุกรุ่นสมัยนี้เลยครับ

- ผมต่อเหมือนพี่ครับ โดยhdmiจากdvdเข้าavrและต่อภาพออกhdmiเข้าtv(ปิดเสียงที่tv) / เสียงจาก avr เข้าลำโพง (คือผมไม่ได้พูดถึงเสียงที่tv)
ผมหมายถึง ระบบเสียงจากavr คือ avr ไม่สามารถเลือกระบบเสียงเองจากเมนู Surround modes > movie ได้ใช่มั้ยครับ เพราะที่ผมถามคือ ผมได้ลองเลือกเล่นดู
ปรากฎว่า เสียงลำโพงหายภาพที่tvอยู่ และไม่สามารถเข้าเมนู Surround modes เพื่อไปปรับเป็นแบบที่avrมันออโต้ระบบเสียงเดิมได้ ต้องปิดเครื่องเล่นทุกชิ้น แล้วเปิดเครื่องใหม่ถึงเข้าไปปรับให้ตรงกลับต้นฉบับได้ ทุกอย่างถึงปกติ = ภาพมาเสียงมา
- ที่ผมลองดูคือ
ต้นฉบับ เสียงแบบ 5.1 (dolby / dts ) ก็จะได้ตามนั้น เข้า Surround modes ไปปรับเป็นระบบเสียงแบบอื่นไม่ได้
ต้นฉบับ 2channel avr จะออโต้ระบบเสียงเป็น PRO-LOGIC 7 เข้า Surround modes ไปปรับเป็นระบบเสียงแบบอื่นไม่ได้

ที่ผมอยากรู้คือ?
- แบบนี้แสดงว่า avr เล่นได้เฉพาะระบบเสียงตามที่ต้นฉบับไฟล์หนังให้มาใช่มั้ยครับ เข้าไปปรับเปลี่ยนได้ได้
- ถ้าดันเข้าไปเปลี่ยนใน Surround modes > movie เปลี่ยนเสียงเป็นระบบอื่น แล้วต้องทำยังไงถึงปรับเป็นแบบเดิมที่ต้นฉบับให้มาได้ ต้องปิด/เปิดเคื่องเท่านั้น ?

อีกข้อครับ เรื่องอัพเดทเฟิร์มแวร์ อันนี้ไปไม่ถูกจริงๆ
1. ผมได้เข้าเวป http://eu.harmankardon.com/harman-kardon-product-support-detail-eu/hk-avr-170230.html ตามที่พี่ๆในนี้บอก โหลดลงทรัมไดร์ มาเสียงusbที่avr แล้วเข้าอัพโหลด ที่จอavr ชึ้น ซอฟแวร์ อัพเดท (นานมากครับ ประมาณ2-3ชม. สุดท้ายอัพเดทไม่สำเร็จ)
2. ผมต่อสายแลนด์ แล้วเข้าเมนูอัพเดทซอฟแวร์ หน้าจอavr ชึ้น ซอฟแวร์ อัพเดท ตามด้วยตัวเลข xxx.xx.x.xxxx (นานเช่นกันครับประมาณ 4 ชม.)

*** ผมเข้าใจว่าผมทำไม่ถูกต้อง รบกวนพี่ๆครับว่าต้องทำอย่างไร ใจอยากจะเลิกอัพเดทละแหละ แต่ยังข้องใจว่าเอ๋ยังไง
รึจะเป็นแบบที่พี่ๆในนี้ว่า harman ถ้าปรับปรุงเรื่องเฟิร์มแวร์เหมือนค่ายอื่นๆ คงจะดีกว่านี้ ***

ปล. ผมยังรักharmanอยู่นะครับ หน้าตา และพลัง ชอบมากๆ

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:30:09 pm »
- แบบนี้แสดงว่า avr เล่นได้เฉพาะระบบเสียงตามที่ต้นฉบับไฟล์หนังให้มาใช่มั้ยครับ เข้าไปปรับเปลี่ยนได้ได้

ใช่ครับ harman ไม่ต้องทำ ไม่ต้องเลือกอะไรเลยครับ ต้นฉบับส่งมา dts มันก็จะเล่น dts บนจอ ถ้าส่งมาเป็น dolby ก็จะเล่น dolby
พวก surround mode มันของเล่นครับ ไม่ต้องไปเลือกมัน

- ถ้าดันเข้าไปเปลี่ยนใน Surround modes > movie เปลี่ยนเสียงเป็นระบบอื่น แล้วต้องทำยังไงถึงปรับเป็นแบบเดิมที่ต้นฉบับให้มาได้ ต้องปิด/เปิดเคื่องเท่านั้น ?
อันนี้ไม่เคยจริงๆครับผม

« ตอบกลับ #154 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 02:49:06 pm »
ขอแนะนำว่าอย่าไปอัพ fw  เพราะ 70  170   270   370   เขาอัพมาล่าสุดแล้วครับ   อีกอย่างที่ผมเคยเจอมากับเครื่องตอนแรกๆ ก็คล้ายกับคุณmaipisit  จนถึงกับโทรไปคุยกะบริษัทมันไม่ตอบสนองการสั่งงานอะไรทั้งนั้นต้องเดินไปปิดเครื่องเลยremoteก็ไม่ทำงานจนกะจะยกเข้าไปบริษัทแท้ที่จริง hdmi  แค่เส้นเดียวครับเล่นเอาระบบรวนเลยเลยต้องไปพึ่ง jericho   แค่เส้นเดียวปัญหาทที่เจอจบเลยครับ  อันนี้เอามาแชร์ปัญหาที่เจอนะครับ  ของคุณ maipisit    อาจจะไม่ใช่ก็ลองดูนะครับ   

• **
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 03:47:54 pm »

ใช่ครับ harman ไม่ต้องทำ ไม่ต้องเลือกอะไรเลยครับ ต้นฉบับส่งมา dts มันก็จะเล่น dts บนจอ ถ้าส่งมาเป็น dolby ก็จะเล่น dolby
พวก surround mode มันของเล่นครับ ไม่ต้องไปเลือกมัน

อันนี้ไม่เคยจริงๆครับผม

ขอบคุณครับพี่keamglad หมดกังวลละครับทีนี้

• **
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 03:53:48 pm »
ขอแนะนำว่าอย่าไปอัพ fw  เพราะ 70  170   270   370   เขาอัพมาล่าสุดแล้วครับ   อีกอย่างที่ผมเคยเจอมากับเครื่องตอนแรกๆ ก็คล้ายกับคุณmaipisit  จนถึงกับโทรไปคุยกะบริษัทมันไม่ตอบสนองการสั่งงานอะไรทั้งนั้นต้องเดินไปปิดเครื่องเลยremoteก็ไม่ทำงานจนกะจะยกเข้าไปบริษัทแท้ที่จริง hdmi  แค่เส้นเดียวครับเล่นเอาระบบรวนเลยเลยต้องไปพึ่ง jericho   แค่เส้นเดียวปัญหาทที่เจอจบเลยครับ  อันนี้เอามาแชร์ปัญหาที่เจอนะครับ  ของคุณ maipisit    อาจจะไม่ใช่ก็ลองดูนะครับ   

555 ใช่เลยครับ "มันไม่ตอบสนองการสั่งงานอะไรทั้งนั้นต้องเดินไปปิดเครื่องเลยremote" อาการนี้เลย [โขก] กะจะไม่อัพละครับ
ส่วนเรื่อง hdmi jericho สนๆอยู่ครับ 5555

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2014, 04:14:48 pm »
ผมมาแชร์คุณ maipisit นะครับ

ปัญหาที่ผมเจอ จริงๆจะเรียกปัญหาก็ไม่ได้ครับ คือเป็นปกติของมันเมื่อต่อดูหนังจากคอมครับ

ผมต่อแบบ Notebook >> AVR >> TV & speaker

ภาพและเสียงก็แล้วแต่หนังที่ผมเปิดเลยครับ ผมใช้ Pot players ถ้าหนังมันเล่น dts, dolby มันก็ออกตามนั้น

แต่ทีีนี้คอมผมมันจะมอง avr harman เป็นเหมือนอุปกรณ์ตัวนึง คือถ้าเปิดคอมก่อน แล้วเปิด avr ทีหลัง คอมมันจะไม่รู้จัก avr เหมือนไม่เจอไดร์เวอร์เสียงตัวนี้
ถ้าเล่นหนัง dts/dolby  คอมผมมันจะไม่ส่งไปให้ harman avr ครับ หน้าจอ avr มันจะโชว์เป็น logic 7  และเสียงไม่ออกครับ  (เพราะ notebook ส่งไปไม่ได้)

ทีนี้ถ้า rerstart notebook ให้มันเจอ avr พอเปิดหนังอีกทีทีนี้ก็จะส่งรหัสเสียงมาได้และโชว์ dts, dolby ตามหนังแต่ละเรื่องของมันครับ

บางทีก็ยุ่งยากนิดหน่อยครับ ก็ถือว่าเรียนรูั้และใช้งานกันไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2014, 04:25:28 pm โดย keamglad »

• **
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2014, 09:30:40 am »
ผมมาแชร์คุณ maipisit นะครับ

ปัญหาที่ผมเจอ จริงๆจะเรียกปัญหาก็ไม่ได้ครับ คือเป็นปกติของมันเมื่อต่อดูหนังจากคอมครับ

ผมต่อแบบ Notebook >> AVR >> TV & speaker

ภาพและเสียงก็แล้วแต่หนังที่ผมเปิดเลยครับ ผมใช้ Pot players ถ้าหนังมันเล่น dts, dolby มันก็ออกตามนั้น

แต่ทีีนี้คอมผมมันจะมอง avr harman เป็นเหมือนอุปกรณ์ตัวนึง คือถ้าเปิดคอมก่อน แล้วเปิด avr ทีหลัง คอมมันจะไม่รู้จัก avr เหมือนไม่เจอไดร์เวอร์เสียงตัวนี้
ถ้าเล่นหนัง dts/dolby  คอมผมมันจะไม่ส่งไปให้ harman avr ครับ หน้าจอ avr มันจะโชว์เป็น logic 7  และเสียงไม่ออกครับ  (เพราะ notebook ส่งไปไม่ได้)

ทีนี้ถ้า rerstart notebook ให้มันเจอ avr พอเปิดหนังอีกทีทีนี้ก็จะส่งรหัสเสียงมาได้และโชว์ dts, dolby ตามหนังแต่ละเรื่องของมันครับ

บางทีก็ยุ่งยากนิดหน่อยครับ ก็ถือว่าเรียนรูั้และใช้งานกันไป

เป็นข้อมูลที่ดีเยี่ยมเลยครับ เพราะผมกำลังจะต่อคอมไปavr

ขอบคุณพี่keamgladมากครับ

ออฟไลน์ kene

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 10:22:20 am »
ตามข้างบนครับ มีโอกาสสูง   ใหม่ๆ ผมก็ประมาณนั้น แต่ตอนนี้ได้ละ สนุกใหญ่เลย [ปลื่ม] [ปลื่ม] เรื่องเสียงผมไม่ค่อยพิถีพิถันมากแค่มีเสียงตูมตามบ้างตามโอากส เสียงเครื่องบินๆ ผ่านบ้างตามโอกาส แค่นี้ก็ไม่ต้องเข้าโรงหนังแล้ว  [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Thammavit

• **
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 12:54:14 pm »
อยากสอบถามหน่อยครับว่าใครใช้ AVR HK รุ่นอะไรขับลำโพง wharfedale diamond 150 + CENTER + 121  บ้างครับ
เสียงที่ได้ออกมาจะทึบมากมั้ยครับ

คือผมอยากได้ avr ใหม่ระบบ 7.2 ครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ Thammavit

• **
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 12:36:59 pm »
อยากสอบถามหน่อยครับว่าใครใช้ AVR HK รุ่นอะไรขับลำโพง wharfedale diamond 155 + CENTER + 121  บ้างครับ
เสียงที่ได้ออกมาจะทึบมากมั้ยครับ

คือผมอยากได้ avr ใหม่ระบบ 7.2 ครับ
ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ยังรอพี่น้องชาว HK เข้ามาตอบอยู่นะครับ