ผู้เขียน หัวข้อ: สาวก Harman Kardon !  (อ่าน 211651 ครั้ง)

ออฟไลน์ yim

• LCD TV member
  • **
สาวก Harman Kardon !
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:05:57 pm »
พอดีว่าอยากสอบถามการใช้test tone ในแh/kหน่อยครับ ทำยังไงให้เสียงซ่าาามันอยู่กับที่อะครับจะวัดความดังสักหน่อยแต่ไม่ถึง3วิก็เปลี่ยนเป็นช่องอื่นแล้ว หาทุกเมนูก็ไม่เจอ (้h/k160) [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 09:51:40 am โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
Re: สอบถามสาวก h/kหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:18:33 pm »
มันอยู่ในส่วนของ set up distance มั้งครับ จำไม่ค่อยได้ละ
test tone รู้สึกว่าจะเอาใว้เปิดฟังความต่อเนื่องหลัง set distance แล้ว

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:29:51 pm »
ขอบคุณครับ เจอแล้วครับมันอยู่ใน set level นี่เองหาตั้งนานนนน [ปลื่ม] ถามคุณlasaหน่อยครับถ้าผมจะอัพไป 360 เสียงมันจะดีขึ้นแบบชัดเจนเลยป่าวครับกับ watt ที่เพิ่มขึ้นนิดหน่อย

• ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 04:29:11 pm »
ขอบคุณครับ เจอแล้วครับมันอยู่ใน set level นี่เองหาตั้งนานนนน [ปลื่ม] ถามคุณlasaหน่อยครับถ้าผมจะอัพไป 360 เสียงมันจะดีขึ้นแบบชัดเจนเลยป่าวครับกับ watt ที่เพิ่มขึ้นนิดหน่อย

กำลังขับมันเยอะขึ้นอะครับ รายละเอียดย่านเสียงต่างๆ ดีขึ้น ทุกอย่างก็จะดีขึ้นตามลำดับ ต้องดูว่าเราใช้ลำโพงอะไรอยู่อะครับ ถ้าเป็น satt คงไม่ตางเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็น bookself หรือวางพื้นก็ต่าง ได้รายละเอียดที่มากขึ้น แต่ผมว่าไม่มากนะ
แต่เท่าที่ผมใช้อยู่ตอนนั้น แล้วคิดจะเปลี่ยนเป็น 365 ผมไปฟังดู ผมเลยไม่เปลี่ยน แต่เปลี่ยนยี่ห้อแทน ครับ

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:05:04 pm »

กำลังขับมันเยอะขึ้นอะครับ รายละเอียดย่านเสียงต่างๆ ดีขึ้น ทุกอย่างก็จะดีขึ้นตามลำดับ ต้องดูว่าเราใช้ลำโพงอะไรอยู่อะครับ ถ้าเป็น satt คงไม่ตางเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็น bookself หรือวางพื้นก็ต่าง ได้รายละเอียดที่มากขึ้น แต่ผมว่าไม่มากนะ
แต่เท่าที่ผมใช้อยู่ตอนนั้น แล้วคิดจะเปลี่ยนเป็น 365 ผมไปฟังดู ผมเลยไม่เปลี่ยน แต่เปลี่ยนยี่ห้อแทน ครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็ใช้polk tsi ซีรี่ย์อยู่อะครับคือยังไม่มั่นใจว่าจะคุ้มกับการลงทุนรึป่าว อยากลองไปฟังที่ร้านเทียบดูแต่พอดีว่าอยู่เมืองนอก เอ้ย!นอกเมืองเลยไม่มีร้านให้ลองเลย (ไม่อยากหนีไปยี่ห้ออื่นหลงรักh/kมานานชอบทั้งหน้าตาและน้ำเสียง)

ออฟไลน์ audio

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 06:42:53 pm »
ผมเคยเอา moon ไปเคลมที่ปิยะนัส พาราไดซ์ (น้าอ้อ )  แล้วนั่งเล่นสักพักมีพี่ท่านนึงมาขอลอง h/k 360 แกบอกว่าแก จะเอาไปฟังเพลง ไม่ค่อยดูหนัง น้าอ้อ เลยบอกว่าแบบนั่นไม่ลอง int amp ละครับน่าจะดีกว่า แก บอกว่า ไม่อะครับพอดีชอบแนวเสียงของ h/k มานาน น้าอ้อ เลย เอามาให้พี่เค้าลอง ผมนั่งฟังอยู่ (เปิดเพลงจีน ) ขอบอกว่าโอ้ avr รุ่นใหม่ๆ มันทำเสียงออกมาไม่แห้งแล้วนะครับ ขอบอกว่าเสียงหนา มาก แต่สิ่งที่ h/k สุดยี่ห้ออื่นไม่ได้ก็ตรงที่รายละเอียดเสียงแหลม มันไม่ทอดยาวๆก็แค่นั่นเองครับแต่เสียงหนาหนักเนี้ย ผมยังไม่เห็น ตัวไหนทำได้แบบ h/k เลยครับ จะมีใกล้ๆ ก็ pioneer หรือ  Sherwood  อะครับ :)

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 06:57:28 pm »
ผมเคยเอา moon ไปเคลมที่ปิยะนัส พาราไดซ์ (น้าอ้อ )  แล้วนั่งเล่นสักพักมีพี่ท่านนึงมาขอลอง h/k 360 แกบอกว่าแก จะเอาไปฟังเพลง ไม่ค่อยดูหนัง น้าอ้อ เลยบอกว่าแบบนั่นไม่ลอง int amp ละครับน่าจะดีกว่า แก บอกว่า ไม่อะครับพอดีชอบแนวเสียงของ h/k มานาน น้าอ้อ เลย เอามาให้พี่เค้าลอง ผมนั่งฟังอยู่ (เปิดเพลงจีน ) ขอบอกว่าโอ้ avr รุ่นใหม่ๆ มันทำเสียงออกมาไม่แห้งแล้วนะครับ ขอบอกว่าเสียงหนา มาก แต่สิ่งที่ h/k สุดยี่ห้ออื่นไม่ได้ก็ตรงที่รายละเอียดเสียงแหลม มันไม่ทอดยาวๆก็แค่นั่นเองครับแต่เสียงหนาหนักเนี้ย ผมยังไม่เห็น ตัวไหนทำได้แบบ h/k เลยครับ จะมีใกล้ๆ ก็ pioneer หรือ  Sherwood  อะครับ :)

ผมเคยใช้ onkyo 508 อยู่พักนึงก็ยอมรับว่า onkyo ให้ความรู้สึกว่าการโยนเสียงและรายละเอียดดีกว่าh/kแต่น้ำหนัก แรงปะทะมันไม่ใช่ก็เลยลองเปลี่ยนมาเป็นh/kดูผลจากการได้ฟังครั้งแรกถึงรู้ว่า "นี่แหละสิ่งที่เราตามหามานาน มันต้องแบบนี้สิ จะเตะจะต่อยจะยิง ตุ๊บๆตั๊บๆมาแบบเต็มๆๆ" [ปลื่ม]

ออฟไลน์ audio

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 07:05:06 pm »

ผมเคยใช้ onkyo 508 อยู่พักนึงก็ยอมรับว่า onkyo ให้ความรู้สึกว่าการโยนเสียงและรายละเอียดดีกว่าh/kแต่น้ำหนัก แรงปะทะมันไม่ใช่ก็เลยลองเปลี่ยนมาเป็นh/kดูผลจากการได้ฟังครั้งแรกถึงรู้ว่า "นี่แหละสิ่งที่เราตามหามานาน มันต้องแบบนี้สิ จะเตะจะต่อยจะยิง ตุ๊บๆตั๊บๆมาแบบเต็มๆๆ" [ปลื่ม]

555+ ครับท่าน yim  ถ้าไม่ใช่นักเล่นนะครับ คนที่ชอบเสียงแนว h/k แล้ว ยากที่จะไปฟังตัวอื่นได้ครับ เค้าเรียกว่าหูเสียเลย 555+ แต่ถ้าเป็นนักเล่นก็ยากอีกนะครับที่จะจบได้ในยี่ห้อเดียวอะครับท่าน yim :)

ออฟไลน์ pote4

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 10:24:19 pm »
รัก h/k เหมือนกานครับ มะเปลี่ยนแน่น
ชอบมากตอนดูทรานสปอดเตอร์ 3 ตอนที่รถเพื่อนพระเอกพุ่งเข้ามาในบ้านกะนางเอกตอนแรกน่ะ ยกมือขึ้นมากันตัวเองกันตัวเองเลย เสียงเหมือนมาก
ฟังเพลงก้อดี คุ่มตังที่เสียไป

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:21:19 am »
[รัก] [รัก] I LOVE HARMANN KARDON [รัก] [รัก]

รักด้วยคนครับ แม้บางเวลาจะมีแอบปันใจ ไปให้ยี่ห้ออื่นบ้าง ก้อช่างเหอะ แหะแหะ

[รัก] [รัก] I LOVE HARMANN KARDON [รัก] [รัก]

[รัก] [รัก] [รัก] [รัก]
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:07:46 am »
มะก่อนก็รัก HK ตอนนี้ก็ยังรัก แต่ รุ่นใหม่ๆ นี่ กัวๆ เลย เปลี่ยนเป็นพี่ไพ แทน
ถ้า HK แก้ปัญหา fw ได้ดีผมว่ายอดขายยังจะดีก่านี้เยอะเลย  [yes] เพราะหา AVR ที่หนักขนาดนี้เทียบยาก ขนาดรุ่นเล็ก ที่ผมใช้ ยังโคตระ หนักหน่วงเลย 555555

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 09:21:42 am »
มะก่อนก็รัก HK ตอนนี้ก็ยังรัก แต่ รุ่นใหม่ๆ นี่ กัวๆ เลย เปลี่ยนเป็นพี่ไพ แทน
ถ้า HK แก้ปัญหา fw ได้ดีผมว่ายอดขายยังจะดีก่านี้เยอะเลย  [yes] เพราะหา AVR ที่หนักขนาดนี้เทียบยาก ขนาดรุ่นเล็ก ที่ผมใช้ ยังโคตระ หนักหน่วงเลย 555555

+100 อีกครับท่าน...เครื่องที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ส่งเข้าไป up FW แล้วครับ..เฮ้อ ไม่รุ้เค้า up ยังงัยของเค้า 1 week นะนี่...

..ตรงนี้หละเป็นสาเหตุหลักๆ เลยที่ผมแอบชำเลือง น้องไพ อิอิ....
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

Re: สาวก Harman Kardon !
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:54:05 am »
อ้าวปักหมุดแล้วเหรอเนี่ย  [เท่ห์]

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 02:14:58 pm »
ไอ๊ย่ะ ! harman เราได้ปักหมุดแร้วววว [ปลื่ม]

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 02:20:03 pm »

+100 อีกครับท่าน...เครื่องที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ส่งเข้าไป up FW แล้วครับ..เฮ้อ ไม่รุ้เค้า up ยังงัยของเค้า 1 week นะนี่...

..ตรงนี้หละเป็นสาเหตุหลักๆ เลยที่ผมแอบชำเลือง น้องไพ อิอิ....

ผมก็อัพแล้วครับ อัพเองไม่ยากอย่างที่คิดครับ ใช้flachdriveอันเดียวจบไม่ยุ่งยากด้วยครับ (อัพแล้วแต่ก็ไม่รู้ว่าอะไรมันดีขึ้น อิอิ)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 08:11:16 am »
ช่วยเอาลิงค์ที่โหลด FW มาแปะ หน่อยก้อดีนะครับ

ผมหาไม่เจอ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 12:52:04 pm »
http://www.harmankardon.com/EN-GB/Support/Pages/ProductSelector.aspx  ลองดูนะครับไม่ยากอย่างที่คิด [หื่น]

ออฟไลน์ yim

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 01:28:09 pm »
รัก h/k เหมือนกานครับ มะเปลี่ยนแน่น
ชอบมากตอนดูทรานสปอดเตอร์ 3 ตอนที่รถเพื่อนพระเอกพุ่งเข้ามาในบ้านกะนางเอกตอนแรกน่ะ ยกมือขึ้นมากันตัวเองกันตัวเองเลย เสียงเหมือนมาก
ฟังเพลงก้อดี คุ่มตังที่เสียไป

ผมว่า h/k ฟังเพลงเพราะกว่าน้องออนนะผมว่า เทียบกันรุ่นต่อรุ่น หรือผมลำเอียงหว่าา(จากที่เคยใช้ออน508มาก่อน)