พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ห้องดูหนัง ฟังเพลงแบบเรียบง่าย 5.1 ONKYO 838

<< < (3/4) > >>

anupong88:
ครับ AVR และลำโพงต่างๆ ต่างก็มีข้อดี และด้อย เหมือนๆกันหมด ขึ้นอยู่กับแนวเสียงที่เราชอบมากกว่า อยากให้ความสำคัญกับการตั้งค่าให้มากๆ ครับ AVR +ลำโพง ถึงจะแสดงศักยภาพได้เต็มที่ (เหมือนตอนโฟกัสถ่ายภาพ ถ้าไม่ถูกจุดภาพก็ไม่ชัด เบลอ เสียงก็เช่นกันครับ) ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไป สำหรับผมแนวนี้ใช่เลย Happy ( ^_^ ) ทั้งการดูหนัง และฟังเพลง ครับ

anupong88:
ครบรอบปี แล้วครับ SYSTEMS ยังทำหน้าที่ได้ดีเยี่ยมเช่นเดิม ใช้งานเกือบทุกวัน ไม่มีง้อแงสักครั้ง  [รัก] [รัก]

Nueng1621:
ขออนุญาต แนะนำครับ ลองหาพรมขนสั้น มาวางข้างหน้าลำโพงคู่หน้า ขนาดพอดีๆ จะได้เสียงที่ดีขึ้นครับ เพราะพื้นเป็นกระเบื้อง หรือหิน จะช่วยลดเสียงสะท้อนลงได้มาก ครับ

streetup:
กำลังสนใจทำห้องเลยครับ
ขอเก็บเป็นข้อมูลนะครับ  [ปลื่ม]

Peach_9:

--- อ้างจาก: OU812 ที่ สิงหาคม 16, 2016, 10:55:02 am --- [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

--- End quote ---

คุณใช้เครื่องวัดความดังแล้วได้ 75db ณ จุดนั่งฟังทุกตัวทำไม +ค่าในหัวข้อ Level น้อยจัง 838 ของผมใช้ PolkA5 ปรับ+ไปถึง +5 +6 แน่ะกว่าจะได้ความดังจุดนั่งฟัง75db ห้องผม 5.2x4 เมตรครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version