ผู้เขียน หัวข้อ: โปรโมชั่น "JERICHO" สาย HDMI เคลือบเงิน คุณภาพสูง รุ่นยอดฮิต จาก LCDTVTHAILAND  (อ่าน 273625 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatchu

• Flat TV member
  • *
มี 0.5 เมตร มั๊ยครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
มี 0.5 เมตร มั๊ยครับ

ไม่มีครับผม.

ขออนุญาตแนะนำเป็น 1 เมตรแทนครับผม ^_____^

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
    • LCDTVTHAILAND
เสียงตอบรับอันดีเยี่ยมจากผู้ใช้งานจริงเพิ่มเติมครับ

ท่านนี้ซื้อเปลี่ยนสลับกับของเก่าทั้งระบบเลย

คุณ Protgas D Ace

ออฟไลน์ ton.manufc

• *
สรุป ตอนนี้มีขายที่โฮมโปร หรือยังอะคับ พอดีไม่สะดวกไปร้านใน list ด้านบน  [เศร้า]

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่สะดวกสั่งซื้อและส่งแบบ EMS

ชัยนาทไฮเดฟยินดีให้บริการครับผม มีของพร้อมส่งทั้งสามขนาดความยาวครับ

เมลมาหาผมได้เลยครับที่ [email protected]

ป.ล. EMS จากชัยนาท 1 วันถึง ยกเว้นไปภาคอิสานและภาคใต้ 2 วันถึงครับ.

ขอบคุณครับ / จตุภรณ์ (ชัยนาทไฮเดฟ) ^_____^

ตอนนี้มีจัดจำหน้ายที่โฮมโปรทุกสาขาแล้วเช่นกันครับ

สรุป ตอนนี้มีขายที่โฮมโปร หรือยังอะคับ พอดีไม่สะดวกไปร้านใน list ด้านบน  [เศร้า]

ออฟไลน์ adadai

• *
สวัสดีครับ  lcd thailand  ผมได้อุดหนุนสายรุ่น  jericho  2 เส้นจากร้านตัวแทนจำหน่าย   ตอนนี้รอสินค้าเพื่อมาประจำการแทนสายแถมซะที   รุ่น reference ผมไม่เคยได้ลองใช้   พอจะขยับเปลี่ยนก็มีรุ่น jericho  ออกมาพอดี   ขอให้ทาง lcd thailand  ขยันหาสินค้าคุณภาพและเหมาะสมกับราคาที่คุ้ม  และคอยให้ข้อมูลแบบถูกต้องกับสมาชิกหรือคนทั่วไปอย่างยาวนานนะครับ  ผมได้ความรู้เกี่ยวกับเทคโนโลยีแบบนี้  ก็เพราะเวบนี้แหละครับ  ทำให้เข้าใจและตาสว่างว่า  คนเรามีเงินอย่างเดียวไม่พอ   ต้องใช้ให้คุ้มค่าและเหมาะสมกับตัวเราเอง  ผมว่ายังมีคนอีกเยอะที่ไม่ได้หาข้อมูลก่อนจะซื้อสินค้าอย่างเข้าใจ   (คิดว่าจริงใหมครับ)

ออฟไลน์ i3lackhole

• *
วันนี้ไปโฮมโปร รามคำแหง-สุขา3 ยังไม่มีของครับ

ขอบพระคุณมากครับที่สนับสนุนเว็บไซต์และตลอดจนสินค้าคุณภาพของคนไทย

ที่เรากล้าการันตีว่าคุณภาพเหนือกว่าแบรนด์ต่างชาติในระดับราคาเดียวกันไปแล้ว

ส่วนหลักการเลือกซื้อทีวีก็ง่ายนิดเดียวครับ ไม่ใช่ว่าเราจะเลือกซื้อทีวีที่ดีที่สุด แพงที่สุด ฟีเจอร์เยอะสุด

แต่เราต้องเลือกทีวีที่ "เหมาะสม" กับไลฟ์สไตล์การใช้งานและงบประมาณของเรามากที่สุดต่างหาก จึงจะเกิดประโยชน์และความคุ้มค่าสูงสุดครับ

ขอบคุณมากที่ติดตามพวกเราครับ ^ ^

สวัสดีครับ  lcd thailand  ผมได้อุดหนุนสายรุ่น  jericho  2 เส้นจากร้านตัวแทนจำหน่าย   ตอนนี้รอสินค้าเพื่อมาประจำการแทนสายแถมซะที   รุ่น reference ผมไม่เคยได้ลองใช้   พอจะขยับเปลี่ยนก็มีรุ่น jericho  ออกมาพอดี   ขอให้ทาง lcd thailand  ขยันหาสินค้าคุณภาพและเหมาะสมกับราคาที่คุ้ม  และคอยให้ข้อมูลแบบถูกต้องกับสมาชิกหรือคนทั่วไปอย่างยาวนานนะครับ  ผมได้ความรู้เกี่ยวกับเทคโนโลยีแบบนี้  ก็เพราะเวบนี้แหละครับ  ทำให้เข้าใจและตาสว่างว่า  คนเรามีเงินอย่างเดียวไม่พอ   ต้องใช้ให้คุ้มค่าและเหมาะสมกับตัวเราเอง  ผมว่ายังมีคนอีกเยอะที่ไม่ได้หาข้อมูลก่อนจะซื้อสินค้าอย่างเข้าใจ   (คิดว่าจริงใหมครับ)

ของเพิ่งเข้าคลังใหญ่ศูนย์กระจายสินค้าของโฮมโปรได้ไม่นานครับ

ตอนนี้คาดว่ากำลังกระจายสินค้าเข้าตามสาขาต่างๆอยู่ ภายใน 2-3 วันน่าจะเรียบร้อยครับ

วันนี้ไปโฮมโปร รามคำแหง-สุขา3 ยังไม่มีของครับ

ออฟไลน์ adadai

• *
ได้มาแล้วครับ  jericho  1  เมตร  เสียบจากแอมป์เข้าทีวี  2 เมตรต่อจาก  prodigy  3d   รบกวนถามหน่อยครับ  ทางทีมงานนั้นก่อนทดสอบจริงจัง   ต้องburnสายนานแค่ไหนครับ  ผมก็จำไม่ได้แล้ว  ลืมนะครับ  แต่จากที่ลองเปิดเลย   ภาพและดีเทลต่างๆ  มันดีกว่าสายแถมนะครับ  ความเห็นส่วนตัว 

สาย JERICHO มีข้อดีอย่างหนึ่งคือ เวลาเสียบใช้งานครั้งแรกปุ๊บ จะสามารถเห็นผลต่างของภาพและเสียงได้เลย โดยเฉพาะเสียงจะถือว่าเด่นมาก

จึงไม่แปลกที่เห็นภาพและดีเทลต่างๆที่ดีกว่าจากสาย JERICHO ใจจริงอยากแนะนำให้ลองเสียงแบบ 2 Channel ด้วยครับ ^ ^

อย่างไรก็ตามพวกอุปกรณ์สายสัญญาณ ยิ่งเราใช้เป็นระยะเวลานานเท่าไหร่ (ต่อ Burn นานเท่าไหร่) ประสิทธิภาพจะค่อยๆดีขึ้นและลงตัวขึ้นครับ

แนะนำซัก 40-50 ชั่วโมง ใช้กับ System เดิมครับ เพื่อให้ Electron ไหลไปในทิศทางเดียวกันอย่างไหลลื่นและต่อเนื่องมากยิ่งขึ้น

ได้มาแล้วครับ  jericho  1  เมตร  เสียบจากแอมป์เข้าทีวี  2 เมตรต่อจาก  prodigy  3d   รบกวนถามหน่อยครับ  ทางทีมงานนั้นก่อนทดสอบจริงจัง   ต้องburnสายนานแค่ไหนครับ  ผมก็จำไม่ได้แล้ว  ลืมนะครับ  แต่จากที่ลองเปิดเลย   ภาพและดีเทลต่างๆ  มันดีกว่าสายแถมนะครับ  ความเห็นส่วนตัว 

เอาภาพผู้โชคดีได้รับรางวัลเป็นสาย LCD HDMI รุ่น JERICHO และ REFERENCE ในงาน BAV SHOW 2012 ที่ผ่านมามาฝาก

ของรางวัลมูลค่ารวมมากกว่าหนึ่งหมื่นบาท

ได้รับเกียรติจากคุณนาวี อินทรสังขนาวิน บรรณาธิการบริหารนิตยสาร "ออดิโอไฟล์ วีดีโอไฟล์"

ซึ่งเป็นนิตยสารเครื่องเสียงไฮเอนด์ชั้นนำของประเทศไทย มาคอนเฟิร์มคุณภาพและทำการการมอบรางวัลในครั้งนี้

สาย LCD HDMI รุ่น JERICHO รางวัลแรก

สาย LCD HDMI รุ่น JERICHO รางวัลที่สอง

สาย LCD HDMI รุ่น REFERENCE รางวัลที่สาม

สาย LCD HDMI รุ่น REFERENCE รางวัลที่สี่

สาย LCD HDMI รุ่น REFERENCE  รางวัลที่ห้า

สาย LCD HDMI รุ่น REFERENCE รางวัลที่หก

สาย LCD HDMI รุ่น REFERENCE รางวัลที่เจ็ด

ท่านไดสนใจอุดหนุนสาย LCD HDMI ไม่ว่าจะเป็นรุ่น JERICHO (สายเคลือบเงิน) หรือ รุ่น REEFERENCE (สายทองแดงบริสุทธิ์) คุณภาพระดับไฮเอนด์ ก็สามารถหาซื้อได้ตามร้านตัวแทนจำหน่ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2012, 12:18:55 am โดย LCDTVTHAILAND »

ออฟไลน์ nightno1

• LCD TV member
  • **
โฮมโปร มีทุกสาขาไหมครับ

สาขาหาดใหญ่จะมีมั้ย

มีทุกสาขาครับ ที่หาดใหญ่ก็มีของครับ

HomePro แผนกเครื่องใฃ้ไฟฟ้า The Power ครับผม

ออฟไลน์ nightno1

• LCD TV member
  • **
มีทุกสาขาครับ ที่หาดใหญ่ก็มีของครับ

HomePro แผนกเครื่องใฃ้ไฟฟ้า The Power ครับผม

ไว้จะแวะไปดูครับ
ถามหน่อยครับ ระหว่างเส้นที่ต่อจากเครื่องเล่นไป AVR กับ เส้น จาก AVR ไป LED  เปลี่ยนเส้นไหนเห็นผลกว่ากันครับ

พอดีมี VDH อยู่แล้ว 1เส้น กับ สายแถม 1เส้น  ว่าจะซื้อมาเปลี่ยนแทนสายแถมก่อน มีงบค่อยเปลี่ยนมาแทน VDH จะได้เหมือนๆกัน

ไว้จะแวะไปดูครับ
ถามหน่อยครับ ระหว่างเส้นที่ต่อจากเครื่องเล่นไป AVR กับ เส้น จาก AVR ไป LED  เปลี่ยนเส้นไหนเห็นผลกว่ากันครับ

พอดีมี VDH อยู่แล้ว 1เส้น กับ สายแถม 1เส้น  ว่าจะซื้อมาเปลี่ยนแทนสายแถมก่อน มีงบค่อยเปลี่ยนมาแทน VDH จะได้เหมือนๆกัน

เปลี่ยนต้นทางที่สุดคือ Player => AVR เลยครับ

แนะนำให้ลองฟังเพลง 2 Channel เปรียบเทียบกับสายแถมเลยครับ ^ ^

สำหรับเพื่อนสมาชิกที่สะดวกสั่งซื้อและส่งแบบ EMS

ชัยนาทไฮเดฟยินดีให้บริการครับผม มีของพร้อมส่งทั้งสามขนาดความยาวครับ

เมลมาหาผมได้เลยครับที่ [email protected]

ป.ล. EMS จากชัยนาท 1 วันถึง ยกเว้นไปภาคอิสานและภาคใต้ 2 วันถึงครับ.

ขอบคุณครับ / จตุภรณ์ (ชัยนาทไฮเดฟ) ^_____^

^__________^