ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองเปลี่ยน ฟิวส์ 717 ดูรับ แนะนำที  (อ่าน 1138 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
อยากลองเปลี่ยน ฟิวส์ 717 ดูรับ แนะนำที
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 11:32:53 am »
Onkyo 717 อยากลองเปลี่ยนฟิวส์ดูบ้าง ไม่ทราบว่า ค่าฟิวส์ เท่าไร ( ยาว 200 มม. ) ใช่ไหมครับ

( ใช้กี่ตัว หรือเปลี่ยนตัวเดียวก่อน )

แนะนำยี่ห้ออะไรดีครับ  / ยี่ห้อไหน เน้นดูหนัง ( อยากได้แรงปะทะดีๆ ใช้ Daimond  มัน อืดๆ )   / อันไหนฟังเพลง ครับ

งบไม่แรงมากนะครับ มือใหม่ อยากลองครับ

ขอบคุณครับ   [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Peach_9

• LCD TV member
  • **
Re: อยากลองเปลี่ยน ฟิวส์ 717 ดูรับ แนะนำที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 12:59:42 pm »
น้องออนเกียวต้องเหมาะกับตัวนี้เลยครับ 2,100 บาทเปลี่ยนตรงใกล้ๆขั้วปลั้กไฟเข้าเครื่อง จำทิศทางฟิวส์อันเดิมก่อนถอดออกมาด้วยนะครับ แล้วใส่อันใหม่ใส่ไปในทิศทางเดียวกัน เปลี่ยนปุ๊ปรู้เรื่องเลยครับ

มีคนโพสเรื่องฟิวส์มาแล้วครับ ตามลิ้งค์เลยครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=209025.0

ออฟไลน์ Lekjang

• Edge LED TV member
Re: อยากลองเปลี่ยน ฟิวส์ 717 ดูรับ แนะนำที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 01:36:36 pm »
เค้าเซนเซอร์อะครับ 55... ไม่รู้ยี่ห้อไร

ตกลงให้ใส่ค่า 6.3 หรือ 5A เหมือนเดิมครับ (เข้าใจว่าค่าเดิมคือ 5 a  ใช่ไหมครับ )

แนะนำ ชี้เป้า ร้านสั่งด้ยก้อดีครับ

เคยใช้ Buss  หลังฟร้อนท์ รถยนต์ก้อรู้สึกได้ว่าเปลี่ยนแปลงครับ

ออฟไลน์ tigermao

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2016, 03:57:52 pm »
 สงสัยนะครับ ว่าเปลี่ยนให้กระแสเข้ามากขึ้น หรือ ยังไง ครับเสียงถีงได้เปลี่ยน

แล้วเกิดไป กระชาก อะไรแบบนี้ จะทำให้เครื่องมัน ไหม้หรือเปล่า